હિમાચલ પ્રદેશની મંડીમાં ભૂસ્ખલન; ચંદીગ–મનાલી હાઇવે અવરોધિત

ભારતીય હવામાન વિભાગ (IMD) એ આગામી પાંચ દિવસોમાં તમિલનાડુ અને પુડુચેરીના કેટલાક ભાગોમાં ગાજવીજ સાથે ભારે વરસાદની આગાહી કરી છે. નવીનતમ અપડેટ્સ અનુસાર, નીલગિરિસ, કોઈમ્બતુર, તમિલનાડુના દરિયાકાંઠાના જિલ્લાઓ, પુડુચેરી અને કારાયકલમાં બુધવારે હળવાથી મધ્યમ વરસાદ સાથે વાવાઝોડા આવવાની સંભાવના છે. હવામાન એજન્સીએ તમિલનાડુના આંતરિક ભાગોમાં વાવાઝોડા સાથે હળવા વરસાદની આગાહી પણ કરી છે.

બીજી તરફ, હવામાન ખાતાએ 29 ઓગસ્ટ સુધી ઉત્તરાખંડમાં ભારેથી અતિ ભારે વરસાદની આગાહી કરી છે અને ભૂસ્ખલનની ચેતવણી પણ જારી કરી છે. દેહરાદૂન, પૌરી, નૈનીતાલ, ટિહરી અને ishષિકેશ જેવા જિલ્લાઓને એલર્ટ પર મૂકવામાં આવ્યા છે અને ઉત્તરાખંડના હવામાન વિભાગના ડિરેક્ટર બિક્રમ સિંહે નદીઓમાં વધતા જળસ્તરની ચેતવણી આપી છે.

દેહરાદૂન ભારે વરસાદના કારણે પાણી ભરાઈ ગયું અને રિસ્પાના અને બિંદલ નદીઓમાં પણ પૂર આવ્યું, જેના કારણે જિલ્લા વહીવટીતંત્રએ સ્ટેટ ડિઝાસ્ટર રિસ્પોન્સ ફોર્સ (SDRF) ને તૈનાત કરવા માટે પ્રેરિત કર્યા. IMD એ જણાવ્યું હતું કે 28 ઓગસ્ટ સુધી દેહરાદૂનમાં ભારે વરસાદની સાથે વાવાઝોડા અને વીજળી પડવાની સંભાવના છે.

સમાચાર એજન્સી પીટીઆઈના જણાવ્યા અનુસાર, દેહરાદૂનની હદમાં ખાબાદવાલા ગામમાં સતલા દેવી મંદિર પાસે વાદળ ફાટવાની ઘટના બની હતી અને નદીઓ અને પ્રવાહો છલકાઈ ગયા હતા. જોકે, ક્યાંય કોઈ જાનહાનિના અહેવાલ નથી. ઉત્તરાખંડના મુખ્યમંત્રી પુષ્કર સિંહ ધામીએ બુધવારે અધિકારીઓ સાથે બેઠક યોજી હતી અને માહિતી આપી હતી કે જો જરૂર પડશે તો SDRF અને ITBP ની મદદ લેવામાં આવશે.

ઉત્તર પ્રદેશમાં હળવાથી મધ્યમ વરસાદ પડે છે ન્યૂઝ એજન્સી પીટીઆઈના જણાવ્યા અનુસાર, પૂર્વ ઉત્તર પ્રદેશમાં ઘણા સ્થળોએ અને રાજ્યના પશ્ચિમ ભાગોમાં અલગ પડેલા સ્થળોએ છેલ્લા 24 કલાકમાં હળવાથી મધ્યમ વરસાદ પડ્યો હતો. હવામાન કચેરીએ જણાવ્યું હતું કે રાજ્યમાં સૌથી વધુ મહત્તમ તાપમાન આગ્રા વેધશાળા ખાતે 36.6 ડિગ્રી સેલ્સિયસ હતું, જ્યારે રાજ્યમાં સૌથી ઓછું લઘુત્તમ તાપમાન 20 ડિગ્રી સેલ્સિયસ હતું.

દેહરાદૂન માટેના પ્રાદેશિક હવામાન કેન્દ્રએ ઉત્તરાખંડ માટે ‘પીળો’ ચેતવણી જારી કરી છે અને 26 ઓગસ્ટ સુધી ડુંગરો અને સંવેદનશીલ સ્થળોએ નાનાથી મધ્યમ ભૂસ્ખલન અને ખડકો પડવાની ચેતવણી આપી છે. લોકોને વાવાઝોડા અને વીજળી દરમિયાન સાવચેત રહેવાની અને આશ્રય લેવાની સલાહ આપવામાં આવી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *