ગુલાબ વાવાઝોડું જે છે ખુબ તીવ્ર અને ભારે વરસાદ જોડે આવી શકે છે જાણો ક્યાં વિસ્તારમાં પડી શકે છે ભારે પવન સાથે વરસાદ

ગુલાબ વાવાઝોડું આજે સાંજ સુધીમાં ભારતના પૂર્વ ભાગમાં ત્રાટકશે તેવી શક્યતા છે, ત્યારે ગુલાબ તોફાનની અસર હવે ગુજરાતમાં પણ અનુભવાશે. એસડીઆરએફ અને એનડીઆરએફને આંધ્રપ્રદેશના દરિયાકાંઠાના જિલ્લાઓમાં તૈનાત કરવામાં આવ્યા છે કારણ કે ગુલાબ વાવાઝોડું રવિવારે ઓડિશાના ગોપાલપુર અને વિશાખાપટ્ટનમ વચ્ચે ત્રાટકશે. ઓડિશામાં પણ મોટી સંખ્યામાં દળો મોકલવામાં આવી રહ્યા છે.

સરકાર દ્વારા જારી કરાયેલા નિવેદન અનુસાર, વિશાખાપટ્ટનમ સહિતના જિલ્લાઓમાં માછીમારોને દરિયામાં ન જવાનો આદેશ આપવામાં આવ્યો છે. ઓડિશાના ગંજમ જિલ્લામાં પણ, તંત્ર એવા સમયે ચાલી રહ્યું છે જ્યારે આપત્તિજનક વરસાદનું જોખમ છે. બંગાળની ખાડીમાં ડીપ ડિપ્રેશનને કારણે તોફાન આવી રહ્યું છે જેના કારણે ભારેથી અતિ ભારે વરસાદ માટે યલો એલર્ટ જારી કરવામાં આવ્યું છે.

આઇએમડી અનુસાર, બંગાળની ખાડીમાં ઉડું ડિપ્રેશન ધીમે ધીમે ભારત તરફ આગળ વધી રહ્યું છે, વર્તમાન વાવાઝોડું 14 કિમી પ્રતિ કલાકની ઝડપે કિનારે આગળ વધી રહ્યું છે. આઇએમડીએ જણાવ્યું હતું કે 27 સપ્ટેમ્બરની સાંજ સુધીમાં તોફાન આંધ્રપ્રદેશ વચ્ચે વિશાખાપટ્ટનમ અને ગોપાલપુર વચ્ચે ઓડિશાના કિનારે ત્રાટકશે. નોંધનીય છે કે જ્યારે વાવાઝોડું ત્રાટકશે ત્યારે પવનની ઝડપ 95 કિમી પ્રતિ કલાકની રહેશે.

એટલું જ નહીં, આગામી ત્રણ દિવસ સુધી દરિયામાં ન જવાનો આદેશ આપવામાં આવ્યો છે કારણ કે બીજા ત્રણ દિવસ સુધી દરિયામાં ઉચા મોજા આવવાની ધારણા છે. 27 સપ્ટેમ્બરથી સમગ્ર ગુજરાતમાં વાવાઝોડા સાથે ભારે વરસાદની આગાહી છે. ચક્રવાત 27 સપ્ટેમ્બરથી કેટલાક વિસ્તારોમાં ભારે વરસાદની આગાહી સાથે રાજ્યના વાતાવરણમાં પલટો લાવશે.

દક્ષિણ ગુજરાત અને સૌરાષ્ટ્રના જિલ્લાઓમાં 27 સપ્ટેમ્બરથી ભારે વરસાદની સંભાવના છે, એટલે કે આવતીકાલે, જ્યારે મધ્ય ગુજરાત અને ઉત્તર ગુજરાતના જિલ્લાઓમાં 28 સપ્ટેમ્બરે વરસાદ પડવાની આગાહી છે.નોંધનીય છે કે જ્યારે વાવાઝોડું ત્રાટકશે ત્યારે પવનની ઝડપ 95 કિમી પ્રતિ કલાકની રહેશે. એટલું જ નહીં, આગામી ત્રણ દિવસ સુધી દરિયામાં ન જવાનો આદેશ આપવામાં આવ્યો છે કારણ કે બીજા ત્રણ દિવસ સુધી દરિયામાં ઉચા મોજા આવવાની અપેક્ષા છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *