આગામી 2 દિવસમાં ભારે વરસાદની આગાહી, રાજ્યના અનેક જિલ્લાઓમાં 17 જુલાઇ સુધી ભારે વરસાદ ચાલુ રહેશે, જાણો તમારા વિસ્તાર માં ક્યારે

જૂન પછી વરસાદ પાછો ખેંચવાની સાથે હવામાન વિભાગે વરસાદની સંભાવના વધારી દીધી હતી, ત્યારબાદ ખેડુતો ચિંતામાં મુકાયા હતા, પરંતુ હવે ઓછા દબાણ સક્રિય થતાં રાજ્યમાં વરસાદની સંભાવના સેવાઈ રહી છે. શનિવારે રાજ્યના 156 તાલુકાઓમાં મેઘરાજાએ ભારે વરસાદ પડતાં રાજ્યમાં ભારે વરસાદ ફરી વળ્યો છે.

વાવાઝોડા અને વાવાઝોડા સાથે વરસાદ ફરી વળતાં ખેડુતો ખુશ છે. રાજ્યમાં વરસાદના પરતથી ખેડૂતોની ચિંતા ઓછી થઈ છે. મહત્વપૂર્ણ છે કે હવામાન વિભાગે રાજ્યમાં વરસાદની આગાહી કરી છે, ત્યારે રાજ્યમાં વરસાદ પડ્યો છે. સૌરાષ્ટ્ર સહિત દક્ષિણ ગુજરાતમાં હળવાથી મધ્યમ વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી છે.

હવામાન વિભાગે રાજ્યમાં 3 દિવસ સારો વરસાદની આગાહી કરી છે. હવામાન વિભાગે 15 થી 18 જુલાઇ દરમિયાન દક્ષિણ ગુજરાતમાં સારો વરસાદ અને સૌરાષ્ટ્ર અને ઉત્તર ગુજરાતમાં 15-18 જુલાઇ સુધી હળવાથી મધ્યમ વરસાદની આગાહી કરી છે. .

છેલ્લા 24 કલાકમાં ઘણા જિલ્લાઓ અને તાલુકાઓમાં સારો વરસાદ થયો છે. જો તાલુકા મુજબ નજર કરીએ તો ડાંગમાં સાડા ત્રણ ઇંચ વરસાદ પડ્યો છે, જ્યારે ધરમપુરમાં 3 ઇંચ વરસાદ પડ્યો છે. નાંદોદમાં 3 ઇંચ જ્યારે સુરતમાં 2.5 ઇંચ વરસાદ પડ્યો હતો.

રવિવારથી આખા ગુજરાતમાં વરસાદ પડે તેવી સંભાવના છે. અયોગ્ય બિયારણના દિવસે પણ રાજ્યના વિવિધ ભાગોમાં વરસાદ પડી શકે છે. આ સૌરાષ્ટ્ર તરફ. દક્ષિણ ગુજરાત, મધ્ય ગુજરાતમાં હળવાથી ભારે વરસાદ પડી શકે છે જ્યારે કચ્છ સહિત ઉત્તર ગુજરાતમાં ભારેથી મધ્યમ વરસાદ પડી શકે છે.

હવામાન વિભાગે કહ્યું કે 14 જુલાઈથી 16 જુલાઇ સુધી અરબી સમુદ્રમાં હળવા દબાણ રહેશે. ધારકાથી જાખાઉ સુધી દરિયામાં હળવા દબાણની સંભાવનાને કારણે નાવિકને એલર્ટ કરવામાં આવ્યા છે.રાજકોટના ધોરાજીમાં 3.5. 3.5 ઇંચથી ભારે વરસાદ પડ્યો હતો. સતત વરસાદને કારણે નીચાણવાળા વિસ્તારોની દુકાનો તેમજ મકાનો ફરી છલકાઇ ગયા હતા. બીજી તરફ સતત ધોધમાર વરસાદને કારણે રસ્તા પર નદીની જેમ પાણી વહી રહ્યા હોવાના દ્રશ્યો જોવા મળ્યા હતા.

હવામાન વિભાગે દક્ષિણ ગુજરાતમાં 36 કલાક ભારે વરસાદની આગાહી કરી છે. આ અંગે વલસાડ વહીવટી તંત્રને એલર્ટ કરી દેવામાં આવ્યું છે. તો જિલ્લામાં ભારે આગાહીને પગલે એનડીઆરએફની ટીમ વલસાડ પહોંચી છે. ટીમે વલસાડના નીચાણવાળા વિસ્તારોની મુલાકાત લીધી હતી અને પરિસ્થિતિનું નિરીક્ષણ કર્યું હતું.

ભારે વરસાદ, તોફાન, વાવાઝોડા અને પૂરમાં બચાવ કામગીરીમાં ઉપયોગમાં લેવામાં આવતી તમામ આધુનિક સુવિધાઓ અને સાધનોથી સજ્જ એનડીઆરએફ ટીમના અધિકારીઓ અને જવાનોએ શહેર અને નદી વિસ્તારના નીચાણવાળા વિસ્તારોની મુલાકાત લીધી હતી.

સહિતના વિસ્તારોની પરિસ્થિતિનું નિરીક્ષણ કર્યું.તે જ સમયે, જો રાહત અને બચાવ કામગીરી જરૂરી હોય, તો કાર્યવાહી અને રાહત કામગીરી કેવી રીતે કરી શકાય? તેમણે સંબંધિત વિભાગના અધિકારીઓ સાથે પણ આ મામલે ચર્ચા કરી હતી. આમ હવામાન વિભાગની આગાહીને પગલે વલસાડમાં એનડીઆરએફની ટીમ સક્રિય થઈ છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *