જો તમારે પણ બનવું છે કરોડપતિ તો આ ટ્રિક એક વાર જરૂર અજમાવી જુઓ જાણવા જેવી છે ખબર

 

પૈસા કોઈપણ વ્યક્તિના સપનામાં નોંધપાત્ર ફાળો આપે છે. જેની પાસે પૈસા છે તેની મોટાભાગની ઇચ્છાઓ પૂર્ણ થાય છે. તેથી જ લોકો યેનકેન પ્રકારમાં પૈસા કમાવવા માગે છે. કરોડપતિ બનવા માંગે છે. તેથી જો તમે કોઈ કામ કરો છો, તો તમે તેની સાથે પૈસા કમાવવાના અન્ય રસ્તાઓ પણ શોધી શકો છો. નોકરી સાથે ધંધો કરવો મુશ્કેલ છે. પરોક્ષ રીતે વેપાર કરી શકે છે. ઉદાહરણ તરીકે, તમે કોઈ કંપની અથવા યોજનાઓમાં રોકાણ કરીને ધનિક બની શકો છો. આ માટે તમારે પ્લાનિંગ કરવું પડશે. જો તમે યોગ્ય જગ્યાએ અને સાચી દિશામાં રોકાણ કરો છો,

જો તમે કોઈ કામ કરવાનું શરૂ કરો છો, તો તરત જ રોકાણની યોજના બનાવો. રોકાણ શરૂ કરો. આ માટે પહેલા માનસિક રીતે તૈયાર થઈ જાવ. હંમેશાં લાંબા ગાળાના રોકાણ વિશે વિચારો. ભાવિ આયોજન પર કાર્ય. તમે જ્યાં રોકાણ કરો છો ત્યાં જોખમ તરફ ધ્યાન આપો જેથી તમારા પૈસા નષ્ટ ન થાય. સૌથી ઓછા જોખમ વિકલ્પોમાં રોકાણ કરો. બચત બેંક યોજનાઓ, એફડી, આરડી, પોસ્ટ ઓફિસ બચત યોજનાઓ, શેર બજાર અને મ્યુચ્યુઅલ ફંડ જેવા ઘણા વિકલ્પો છે. ઇક્વિટી મ્યુચ્યુઅલ ફંડ અને શેર બજારો જોકે જોખમી વિકલ્પો છે.પરંતુ એક વાર જોખમ નો સામનો કરી ને શેર બહુજ માં રોકાણ કરવાથી પ્રોફિટ મેળવી શકાય છે .

પરંતુ વળતર જોખમી વિકલ્પોમાં ખૂબ સારા છે. તો તમે તમારા શેર બજાર, ઇક્વિટી મ્યુચ્યુઅલ ફંડમાં રોકાણ કરી શકો છો. કારણ કે યુવાનો પાસે પૂરતો સમય હોય છે. તેઓ પુનપ્રાપ્તિ મેળવી શકે છે. કોરોના રોગચાળાની શરૂઆતની જેમ, શેર બજારમાં નોંધપાત્ર ઘટાડો થયો છે. રોકાણકારોએ ઘણું ગુમાવ્યું હતું, પરંતુ શેરબજારમાં શાનદાર વાપસી થઈ. નવી રેકોર્ડ ઉંચાઇએ પહોંચી. રોકાણકારો ગૌરવપૂર્ણ બન્યા. તેથી, જ્યાં જોખમ છે ત્યાં ફાયદાની સંભાવના પણ છે. તમારે નક્કી કરવાનું છે કે રોકાણ ક્યાંથી શરૂ કરવું. આ માટે, તમે રોકાણ નિષ્ણાતોની સલાહ પણ લઈ શકો છો.

જો તમે શેર બજારમાં રોકાણ કરવા માંગતા નથી, તો ઇક્વિટી મ્યુચ્યુઅલ ફંડ્સમાં રોકાણ કરવું તમારા માટે એક સારો વિકલ્પ છે. તે શેર બજાર કરતા વધુ સુરક્ષિત છે. એવી ઘણી મ્યુચ્યુઅલ ફંડ યોજનાઓ છે જેમાં છેલ્લ 12 વર્ષમાં 21 ટકા સુધીનું વળતર આપવામાં આવ્યું છે. જો તમે મ્યુચ્યુઅલ ફંડમાં દર મહિને 10 હજાર રૂપિયાથી વધુની એસઆઈપી લો છો, તો તમે 20 થી 22 વર્ષમાં કરોડપતિ બની શકો છો. જો તમે વધારે રોકાણ કરો છો તો તમે અગાઉ પણ કરોડપતિ બની શકો છો. કારણ કે મ્યુચ્યુઅલ ફંડમાં વળતર 9 ટકાથી વધુ છે.

કરોડપતિ બનાવવાની બીજી રીત :

કરોડપતિ બનવા માટે ઘણા લોકપ્રિય વિકલ્પો છે. તેમાંની પીપીએફ પણ તમારા માટે એક સારો વિકલ્પ સાબિત થશે. લાંબા ગાળાના રોકાણોથી તમને આમાં વધુ ફાયદો થશે. આમાં કરેલા રોકાણોથી પણ ટેક્સ છૂટ મળે છે. પીપીએફ ખાતું બંને બેંક અને પોસ્ટ ઓફિસમાં ખોલી શકાય છે. કિસાન વિકાસ પત્ર, સુકન્યા યોજનામાં પણ રોકાણ કરવું ખૂબ ફાયદાકારક છે. પીપીએફ રોકાણ પર 8.1 ટકા વ્યાજ આકર્ષે છે. જો તમે પીપીએફમાં દર મહિને 13 હજાર રૂપિયાનું રોકાણ કરો છો, તો 25 વર્ષમાં 35.45 લાખ રૂપિયાનું રોકાણ કરીને, તમે એક કરોડથી વધુ મેળવી શકો છો. કરોડપતિ બનવાનો આ સૌથી સહેલો રસ્તો છે

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *