જાણો એક રહસ્યમય પૂલ વિશે જ્યાં તાળીઓ વડે પાણી નીકળે છે …

જાણો આ અદભુત વાર્તા જ્યાં તાળીઓ વડે પાણી બહાર આવે છે, મનુષ્ય જિજ્ઞાસુ સ્વભાવનો વ્યક્તિ છે. માનવ ઇતિહાસની શરૂઆતથી. ત્યારથી તે પ્રકૃતિનું રહસ્ય જાણવાનો પ્રયત્ન કરી રહ્યો છે. તે ઘણા રહસ્યો જાણે છે પરંતુ આજે પણ બ્રહ્માંડનું જ્ઞાન સત્ય તેને વધુ કંઈક જાણવા અને સમજવા માટે પડકાર આપે છે. હા, સત્ય અને રહસ્યના આ અંતરને ઘટાડવાની કે દૂર કરવાની પ્રક્રિયા ઘણી જૂની છે. પરંતુ ઉપરની લીલા પણ જુઓ કે દરેક પ્રશ્ન જવાબો માંગે છે અને દરેક જવાબ ઘણા પ્રશ્નોની યાદી પાછળ છોડી જાય છે. આવી સ્થિતિમાં, વ્યક્તિ એક રહસ્ય ઉકેલે છે. તેથી બીજો તેની સામે દેખાય છે અથવા તેની સમાંતર દોડતો જાય છે.

તમારા દેશ ભારત વિશે જ વાત કરો. તો ભારતમાં આવી ઘણી જગ્યાઓ છે. જે રહસ્યથી ભરપૂર છે. હા, આવી જગ્યાઓ વિશે આપણે ઘણી વખત સાંભળ્યું કે જોયું છે. તે જ સમયે, દેશ અને વિદેશના વૈજ્ઞાનિકો ઘણા રહસ્યો ઉકેલી શક્યા નથી. આવું જ એક રહસ્યમય સ્થળ છે દલ્હી કુંડ. જ્યારે તમે તાળી વગાડો છો ત્યારે પાણી બહાર આવે છે. ચાલો આપણે જાણીએ કે ઝારખંડના બોકારો સ્થિત આ પાણીની ટાંકી પાછળનું રહસ્ય શું છે.

તમને જણાવી દઈએ કે ઝારખંડના બોકારોનો દલ્હી કુંડ તેના રહસ્યમય ચમત્કારોને કારણે ઘણીવાર હેડલાઇન્સમાં રહે છે. એવું કહેવાય છે કે આ પૂલની સામે ઉભા રહીને તાળીઓ વડે પાણી બહાર આવે છે. એટલું જ નહીં, એવું પણ કહેવામાં આવે છે કે આ પૂલનું પાણી ખૂબ જ ગરમ છે જાણે કે તેને હમણાં જ ઉકળતા રાખવામાં આવ્યું છે.
તે જ સમયે, કેટલાક લોકો કહે છે કે મોસમ અનુસાર, આ પૂલમાંથી પાણી બહાર આવે છે. જો તે ગરમ હોય, તો પાણી ઠંડુ બહાર આવશે. બીજી બાજુ, જો તે શિયાળો છે, તો પાણી ગરમ બહાર આવશે.

સંશોધન આ પૂલ વિશે શું કહે છે?

તમને જણાવી દઈએ કે દલાહી કુંડનું પાણી જમુઈ નામના ડ્રેઈન દ્વારા ગાર્ગા નદીમાં જાય છે. એક સંશોધન મુજબ આવા સ્થળોએ પાણી ખૂબ જ ઓછું હોય છે. આવી સ્થિતિમાં, તાળીઓ પાડવા પર, ધ્વનિ તરંગો પાણીને અસર કરે છે અને તે ઉપરની તરફ આવે છે.પ્રચલિત માન્યતાઓ અનુસાર, આ પૂલમાં સ્નાન કરવાથી ઈચ્છાઓ પૂર્ણ થાય છે. લોકો આ અનોખા પૂલમાં સ્નાન કરવા દૂર દૂરથી આવે છે. નજીકના વિસ્તારોમાં રહેતા લોકોનું કહેવું છે કે આ પૂલનું પાણી ચામડીના રોગોને લગતી તમામ બીમારીઓને દૂર કરે છે.
મહેરબાની કરીને જણાવો કે આ જગ્યા બોકારોથી લગભગ 27 કિમી દૂર જગાસુરમાં છે. કુંડ પાસે દલાહી ગોસાઈન દેવનું સ્થાનક પણ છે. ભક્તો દર રવિવારે તેમની પૂજા કરવા આવે છે. સાથે જ અહીં મકરસંક્રાંતિના દિવસે પણ મેળો ભરાય છે. સ્થાનિક લોકોના જણાવ્યા અનુસાર અહીં 1984 થી મેળાનું આયોજન કરવામાં આવી રહ્યું છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *