ગુજરાત હવામાન : આજે હળવા વરસાદની અપેક્ષા છે, વાદળછાયું વાતાવરણ પ્રવર્તે છે

ગુજરાત  હવામાન વિભાગ (IMD) એ રવિવારે જણાવ્યું હતું કે ગુજરાત માં હળવા વરસાદની અપેક્ષા છે જ્યારે સમગ્ર દિવસ દરમિયાન વાદળછાયું વાતાવરણ રહેવાની સંભાવના છે.

મહત્તમ તાપમાન 35 ડિગ્રી અને લઘુત્તમ 28 ડિગ્રી રહેશે. આઇએમડીએ આગાહી કરી છે કે, 3 અને 3 સપ્ટેમ્બર સુધી વરસાદ ચાલુ રહેવાની ધારણા છે, 2 અને 3 સપ્ટેમ્બરે ગાજવીજ સાથે વરસાદની સંભાવના છે.

રવિવારે સવારે 9 :30 વાગ્યે સાપેક્ષ ભેજ 75 %રહ્યો હતો. તે જ સમયે તાપમાન 30.6 ડિગ્રી સેલ્સિયસ હતું. શુક્રવારે મહત્તમ તાપમાન 36 ડિગ્રી નોંધાયું હતું. આગામી સાત દિવસોમાં મહત્તમ તાપમાન 33 થી 35 ડિગ્રી સેલ્સિયસ વચ્ચે રહેવાની શક્યતા છે, જ્યારે લઘુત્તમ તાપમાન 25 ડિગ્રી સેલ્સિયસથી 27 ડિગ્રી સેલ્સિયસ સુધીની હોઈ શકે છે.

IMD એ શુક્રવારે એક અપડેટમાં જણાવ્યું હતું કે 28 ઓગસ્ટથી ઉત્તર-પશ્ચિમ ગુજરાત માં હળવાથી મધ્યમ છૂટોછવાયો વરસાદ થવાની સંભાવના છે, ચોમાસાની ચાટનો પશ્ચિમ છેડો (ચોમાસાને લગતા ઓછા દબાણનો વિસ્તાર) તેની નજીકની સ્થિતિથી દક્ષિણ તરફ ખસેડવાની શક્યતા છે.

1 જૂનથી 27 ઓગસ્ટની વચ્ચે,ગુજરાત માં આ ચોમાસાની 45તુમાં લાંબા ગાળાની સરેરાશ 453 મીમી સામે 512.1 મીમી વરસાદ નોંધાયો છે. જ્યારે ઉત્તર ગુજરાત એ આ સિઝનમાં “મોટા અધિક” (સામાન્ય સરેરાશ કરતા 94%) વરસાદ નોંધાવ્યો છે, મધ્ય ગુજરાત , ઉત્તર -પશ્ચિમ ગુજરાત અને દક્ષિણ -પશ્ચિમ ગુજરાત માં “વધુ” વરસાદ જોવા મળ્યો છે. પશ્ચિમ ગુજરાત , પૂર્વ ગુજરાત અને ઉત્તર -પૂર્વ ગુજરાત માં અત્યાર સુધી વરસાદની અછત જોવા મળી છે અને દક્ષિણ ગુજરાત માં સામાન્ય સ્તર જોવા મળ્યું છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *