માતા લક્ષ્મી તિજોરી કે પૈસા રાખવાને બદલે આ ઉપાયો કરવાથી પ્રસન્ન થાય છે, તેમને ધન લાભ મળે છે

‘તિજોરી’ની અંદર પૈસા રાખવાની પરંપરા ઘણા દાયકાઓથી ચાલી રહી છે. દરેક જણ તેમાં પોતાના પૈસા સુરક્ષિત રાખવા માંગે છે. લોકો ઈચ્છે છે કે તેમની તિજોરી ક્યારેય ખાલી ન રહે અને તેમાં પૈસા આવવા જોઈએ. આવું થાય તે માટે, તમારી સેફ કઈ જગ્યાએ અને દિશામાં રાખવામાં આવે તે જરૂરી છે. ખરેખર તિજોરીનું સ્થાન કુબેર દેવનું સ્થાન માનવામાં આવે છે. આ તિજોરીમાં ધનની દેવી લક્ષ્મી રહે છે. તેથી, તમે તિજોરી જે દિશામાં રાખો છો તે શુભ હોવી જોઈએ.

સલામત સંબંધિત અન્ય કેટલાક વાસ્તુ નિયમો છે જેનું તમારે સારી રીતે ધ્યાન રાખવું જોઈએ. જો તમે આ વાસ્તુ નિયમોનું પાલન કરો છો, તો તમારી તિજોરીમાં રાખેલા પૈસા વધારવાની શક્યતા પણ વધવા લાગે છે. આ પગલાં પછી, ઘરના પૈસા અને ખાદ્ય ભંડાર ક્યારેય ખાલી હોતા નથી. તેઓ હંમેશા ભરેલા હોય છે. તો ચાલો જાણીએ કે કઈ કઈ વસ્તુઓ છે જેનું તમારે ધ્યાન રાખવું જોઈએ.

સલામત રાખતી વખતે આ બાબતોનું ધ્યાન રાખો :

1. કરોળિયાની જાળને સલામતની આસપાસ ન રહેવા દો. જો ત્યાં વેબ હોય, તો તરત જ તેને સાફ કરો. સલામતને ગંદા હાથથી ક્યારેય સ્પર્શ કરવો જોઈએ નહીં.

2. મા લક્ષ્મીને સ્વચ્છતા ગમે છે. તે ગંદી જગ્યાએ રહેતી નથી. તેથી, તમારા ઘરની સલામત અને આલમારીઓની આસપાસ સ્વચ્છતાનું ખાસ ધ્યાન રાખો. તિજોરીને એવી જગ્યાએ ન રાખવી જોઈએ કે તેનો દરવાજો વોશરૂમની સામે ખુલ્લો હોય, નહીં તો પૈસા અંદર આવવાને બદલે બહાર નીકળી જશે.
3. તિજોરી, પર્સ, કબાટ અથવા પૈસાને સંપૂર્ણપણે ખાલી રાખવા માટે કોઈ પણ જગ્યા ક્યારેય ન છોડો. તેમાં હંમેશા કેટલાક પૈસા બાકી હોવા જોઈએ. તેનાથી ખાલી રહેવું એ ખરાબ શુકન છે.
4. તિજોરીમાં અરીસો એવી રીતે મૂકો કે નાનું પ્રતિબિંબ દેખાય. તમે તમારા પર્સમાં આવા નાના અરીસા પણ રાખી શકો છો.
5. વાસ્તુશાસ્ત્ર અનુસાર, તમારે તિજોરી પર કોઈ ભારે વસ્તુઓ ન રાખવી જોઈએ. આમ કરવાથી ધનની ખોટ થાય છે.
6. સલામત રાખતી વખતે દિશા સૌથી મહત્વની છે. તેથી, તિજોરી અથવા પૈસાની કબાટ હંમેશા પશ્ચિમ દિશામાં રાખવી શુભ માનવામાં આવે છે. આ દિશામાં, તમારે તિજોરીને એવી રીતે રાખવી જોઈએ કે તેનો દરવાજો માત્ર પૂર્વ તરફ ખુલે. ધ્યાનમાં રાખો કે તિજોરીનો દરવાજો ક્યારેય દક્ષિણ દિશામાં ન ખોલવો જોઈએ

આ પગલાંથી તિજોરીમાં રાખેલા નાણાંમાં વધારો થશે :

1 તમારે સતત પાંચ શનિવારે આ કરવાનું છે.

2. જો તમે પૈસાના અભાવથી પરેશાન છો અને જીવનમાં પૈસાની ખોટ જોવા નથી માંગતા તો આ ઉપાય કરો. ગુરુવારે તિજોરીમાં અથવા પૈસા રાખવાની જગ્યાએ સાત ગાંસડી હળદર રાખો. આ સાથે તમને જીવનમાં ક્યારેય પૈસાની અછત નહીં પડે.

3. ધનતેરસ અને દિવાળી જેવા પ્રસંગોએ તિજોરીની પૂજા કરો. આ સાથે, મા લક્ષ્મીની કૃપા તમારા પર રહેશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *