આ વસ્તુ ગાયને રોટલી સાથે ખવડાવો. ઈચ્છા પૂરી થશે, નસીબના તાળાઓ ખુલશે ..

આપણે બધાએ આપણા પડોશમાં કોઈને ગાયને રોટલી ખવડાવતા જોયા હશે. પરંતુ શું તમે જાણો છો કે ગાયને રોટલી ખવડાવવાના કેટલા ફાયદા છે? જો તમે નથી જાણતા તો આજે અમે તમને ગાયને રોટલી ખવડાવવાના ફાયદા જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ. જો કે પહેલા આપણે જાણીએ કે ગાય વિશે આપણા ધાર્મિક ગ્રંથોમાં શું ઉલ્લેખ કરવામાં આવ્યો છે. ગાય એક પાલતુ ચતુર્ભુજ પ્રાણી છે.

જેને આપણે પ્રેમથી ‘ગૌમાતા’ ના નામથી બોલાવીએ છીએ. એટલું જ નહીં, ગાયને ઘણીવાર પવિત્ર પ્રાણી તરીકે જોવામાં આવે છે. તેના વાછરડાઓ ગાડી ખેંચે છે અને ગાયને દૂધ માટે ઉછેરવામાં આવે છે. આમાંથી સારી ગુણવત્તાનું દૂધ મળે છે.વેદિક કાળથી ગાયને ખૂબ જ ઉપયોગી પ્રાણી માનવામાં આવે છે અને હિન્દુ ધર્મમાં ગાયને ઘણું મહત્વ આપવામાં આવે છે. એક ખૂબ જ પ્રચલિત શ્લોક છે જે કહે છે, “ગોહત્યમ્ બ્રહ્મહત્યામ્ ચ કરોતિ હ્યતિદેશિકિમ. યો હિ ગચ્છત્યાગમ્યં ચ યહ સ્ત્રી-હત્યમ્ કરોતિ

હિન્દુ ધર્મમાં ભારતીય ગાયને ‘ગૌમાતા’ નો દરજ્જો આપવામાં આવ્યો છે. તેથી ગાયની હત્યા કરવી એ મહાપાપ માનવામાં આવે છે. આપને જણાવી દઈએ કે હિન્દુ ધર્મ અનુસાર ગાયની અંદર દેવતાઓની 33 શ્રેણીઓ રહે છે અને ગાયના દાનને મહાદાન કહેવામાં આવે છે. એવું માનવામાં આવે છે કે ગાયની સેવા કરવાથી વ્યક્તિને બાળક મળી શકે છે. તો ચાલો આપણે જાણીએ કે આપણે ગાયને શું ખવડાવવું જોઈએ જેથી આપણું જીવન બધી મુશ્કેલીઓથી દૂર થઈ શકે અને આપણે ઇચ્છિત પરિણામ પણ મેળવી શકીએ…

ગાયને રોટલી ખવડાવવાના ફાયદા :

1) જો તમે રોટલીમાં ગોળ ભેળવીને ગાયને ખવડાવો છો, તો તે તમને દુષ્ટ શક્તિઓથી બચાવે છે અને તમને ઘણા ફાયદા આપે છે.
2) જો તમે ગાયને ગોળની રોટલી ખવડાવો છો તો તમારા બધા ખરાબ કાર્યો પૂર્ણ થાય છે અને તમને તમારા જીવનના દરેક ક્ષેત્રમાં સફળતા મળે છે, પરંતુ તમારે ધ્યાનમાં રાખવું જોઈએ કે જો તમે બેસી ગયેલી ગાયને રોટલી અને ગોળ આપો તો, એવું માનવામાં આવે છે કે તે વધુ ફળદાયી રહેશે.
3) જો તમે મંગળવારે ગાયને અજાણી રીતે રોટલી અને ગોળ ખવડાવો છો, તો તે તમારા ઘરમાં સુખ અને સમૃદ્ધિ લાવે છે.
4) જો તમે નિયમિત રીતે ગાયને ખવડાવો અને તેની સેવા કરો તો તમારા પરિવારના સભ્યો વિકસે છે.
5) જો તમારા ગ્રહો નક્ષત્રો ખરાબ રીતે ચાલી રહ્યા છે. તેથી જો તમે ગાયને રોટલી ખવડાવો છો, તો તમારા ગ્રહો શુભ પરિણામ આપવાનું શરૂ કરશે ઘણા લોકો તેમના ગ્રહોને અનુકૂળ બનાવવા માટે ગાયને રોટલી આપે છે.
6) એટલું જ નહીં, ગાયને રોટલી ખવડાવવાથી તમારી નકારાત્મક ઉર્જા પણ જાય છે અને સકારાત્મક ઉર્જા વધવા લાગે છે. જો તમે તમારા મનને શાંત કરવા અને શાંતિનો આનંદ માણવા માંગતા હો, તો ગાયને રોટલી આપવાનું ભૂલશો નહીં.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *