ગ્રહ દોષ હોય કે જીવનની કોઈ પણ મુશ્કેલી, હનુમાનજીના આ 4 ઉપાયથી દરેક મુશ્કેલીમાંથી મળશે રાહત..

હિન્દુ ધર્મમાં, દરેક દેવતાને પૂજા માટેનો એક વિશેષ દિવસ કહેવામાં આવ્યો છે. મંગળવારનો દિવસ હનુમાનજીનો છે. આ દિવસે બજરંગબલીની પૂજા કરવાથી વિશેષ પરિણામ મળે છે. એટલું જ નહીં, જો તમે આ દિવસે હનુમાનજીના કેટલાક વિશેષ ઉપાય કરો તો તમે જીવનની અનેક સમસ્યાઓથી છૂટકારો મેળવી શકો છો. જીવનમાં મુશ્કેલીઓ આવવાના ઘણા કારણો છે. આમાં, તમારી કુંડળીમાં હાજર ગ્રહોની ખામીનો પણ મોટો હાથ છે.

જો તમારી કુંડળીમાં મંગળ દોષ હોય તો તે પણ મંગળવારે કેટલાક વિશેષ ઉપાય કરવાથી છૂટકારો મેળવે છે અને આજે અમે તમને એક ઉપાય જણાવીશું, તો ચાલો જાણીએ તે ખાસ ઉપાય…

પ્રથમ ઉપાય: જો તમારી સમસ્યાઓ તમારા શત્રુઓથી સંબંધિત છે, તો પછી આ ઉપાય કરો. મંગળવારે સ્નાન કર્યા પછી સવારે બજરંગબાણનો પાઠ કરો. આ કરવાથી તમારા બધા દુશ્મનોનો નાશ થશે. તમારી સામેની તેની દરેક ચાલ વ્યર્થ રહેશે. તે તમને નુકસાન પહોંચાડશે નહીં. ધ્યાનમાં રાખો કે તમારે આ પાઠ એક જગ્યાએ બેસીને સતત 21 દિવસ સુધી ધાર્મિક વિધિપૂર્વક કરવું પડશે. આ દરમિયાન, તમારે હંમેશાં સત્યના માર્ગ પર ચાલવાની પ્રતિજ્ઞા લેવી પડશે.

બીજો ઉપાય: ઘણીવાર શનિ ગ્રહની અશુભ અસરને લીધે જીવનમાં મુશ્કેલીઓ આવે છે. આવી સ્થિતિમાં, તમારે મંગળવારે હનુમાન મંદિરની મુલાકાત લેવી જોઈએ. અહીં હનુમાનજીની પૂજા કરો. આ ઉપરાંત મંગળવારે સુંદરકાંડ પણ કરી શકાય છે. બીજી તરફ હનુમાન ચાલીસાના પાઠ કરવાથી પણ લાભ થાય છે. હનુમાન ભક્તો શનિદેવને ગમે છે. તે તેમને ક્યારેય દુઃખ પહોંચાડતા નથી. તેથી શનિ ગ્રહ સાથે સંકળાયેલી ખામીથી છૂટકારો મેળવવા માટે હનુમાનજીની ઉપાસના શરૂ કરો.

ત્રીજો ઉપાય: જો તમારી સમસ્યા કોઈ રોગ છે તો આ ઉપાય કરો. મંગળવારે હનુમાનજીની પ્રતિમાની સામે પાણીથી ભરેલું વાસણ મૂકો અને 26 કે 21 દિવસ સુધી હનુમાન બહુકનું પાઠ કરો. તમારે આ પાણી દરરોજ લેવું પડશે. દરરોજ આ પાણી બદલતા રહો. આ પાણી પીવાથી તમે શારીરિક બીમારીથી સંબંધિત બધી સમસ્યાઓથી છૂટકારો મેળવશો.

ચોથો ઉપાય: જો તમે તમારા ઘરમાં શાંતિ અને સુખ ઇચ્છતા હોવ તો આ ઉપાય કરો. દર મંગળવાર કે શનિવારે હનુમાન મંદિરની મુલાકાત લો. આ દરમિયાન બજરંગબલીને ગોળ-લાડુનો પ્રસાદ ચઢાવો. આ ઉપાય 21 દિવસ સુધી કરો. 21 દિવસ પૂરા થયા પછી હનુમાનજીને ચોખા અર્પણ કરો. સુખ અને શાંતિ તમારા પગને ચુંબન કરશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *