બધી મુશ્કેલી ઓ દૂર કરવી છે? તો શનિવારે કરો આ ઉપાય, થશે શનિદેવ પ્રસન્ન….

શનિદેવને ન્યાયના દેવ કહેવામાં આવે છે. એટલું જ નહીં, એવી માન્યતા છે કે આપણા સારા કે ખરાબ કાર્યોની પાછળ શનિનો હાથ છે. શનિદેવનો રંગ કાળો છે. આપણા સારા કે ખરાબ કાર્યો ઉપર શનિના નિયંત્રણને કારણે શનિનું મહત્વ વધે છે, પરંતુ શનિદેવનું નામ લેતા કે તેના છાયા દ્વારા જ સામાન્ય લોકોમાં મૂંઝવણ ઉભી થાય છે કે હવે થોડી કમનસીબી થશે. આવી સ્થિતિમાં, આપણે જણાવી દઈએ કે જ્યોતિષ શાસ્ત્ર અનુસાર, શનિ એ શાંતિપૂર્ણ દેવ પણ છે, જો કે તેમને પ્રસન્ન કરવા માટે તમામ પ્રયત્નો કરવામાં આવે.

શનિવારે ભગવાન શનિને લગતા કેટલાક ઉપાય કરવાથી તમે દરેક અવરોધોથી પણ છૂટકારો મેળવી શકો છો. આ સાથે, તમને પૈસા અને અનાજ પણ મળશે. જ્યોતિષ શાસ્ત્રમાં, તેને ન્યાયાધીશ કહેવામાં આવે છે. કાન-ફળ આપનાર શનિ દરેકને તેમના કર્મો અનુસાર ફળ આપવાનું કામ કરે છે. પરંતુ જો તેઓ ખુશ છે, તો તેઓ દરેકની બેગ પણ ભરી શકે છે. શનિવારે ભગવાન શનિની પૂજા માટેનો એક ખાસ દિવસ માનવામાં આવે છે. શનિવારે ભગવાન શનિને લગતા કેટલાક ઉપાય કરવાથી તમે દરેક અવરોધોથી પણ છૂટકારો મેળવી શકો છો. આ સાથે, તમે પૈસા અને અનાજ પણ મેળવી શકો છો. તો ચાલો આપણે જાણીએ કે કયા ઉપાય છે જેના દ્વારા ન્યાયના ભગવાન શનિવારે શનિને પ્રસન્ન કરી શકે છે જેથી ઇચ્છિત પરિણામો મળી શકે.

શનિવારે, ઓગણીસ હાથ લાંબા કાળા દોરાની માળા બનાવો. હવે આ માળાને શનિદેવ પર ચઢાવો અને થોડા સમય પછી ગળાની આ કાળી દોરીની માળા પહેરો. જો તમે ઇચ્છો, તો તમે તેને જમણા હાથમાં પણ બાંધી શકો છો. આ પ્રયોગ દ્વારા શનિનો ક્રોધ પણ ઓછો થઈ શકે છે.માનસિક વિકારોથી છૂટકારો મેળવવા માટે, દર શનિવારે ગોળ અને નાળિયેર તેલમાં કપૂર મિક્સ કરીને તેને પીપળના ઝાડની નીચે રાખો. માનસિક રીતે તમને શાંતિ મળશે.

શત્રુ પર વિજય મેળવવા માટે, શનિવાર સુધી પીપળના ઝાડ નીચે સરસવના તેલનો દીવો પ્રગટાવો અને અદાલતમાં તમારી સફળતાની ખાતરી માટે 11 વખત ‘ઓમ શના શનિશ્ચરાય નમ:’ મંત્રનો જાપ કરો. આ તમારી દુશ્મનો પરની તમારી સફળતા અને વિજયની ખાતરી કરશે.જો તમારા ઉપર ઉધારનો ભાર વધ્યો છે, તો શનિવારે કાળી ગાયને બૂંદીના લાડુ ખવડાવો અને તેના કપાળ પર કુમકુમ તિલક લગાવીને ગાયની પૂજા કરો. તમારી બધી ઇચ્છાઓ પૂર્ણ થશે.

જો તમે નવી નોકરી મેળવવા માંગો છો, તો શનિવારે સાંજે પીપળના ઝાડ નીચે ઓછામાં ઓછા નવ દીવા સરસવના તેલથી પ્રગટાવો. આ પછી, સમાન પ્રમાણમાં પીપળના ઝાડની પરિક્રમા કરો અને નોકરી બદલાવવા માટે શનિદેવને પ્રાર્થના કરો. આ ઉપાયથી તમને સારી નોકરી મળવાની સંભાવના મળશે.શનિદેવને પ્રસન્ન કરવા માટે, વાસણમાં સરસવનું તેલ લો અને તેમાં તમારા ચહેરાને જોયા પછી આ તેલ દાન કરો. એટલું જ નહીં, શનિવારે ભગવાન શનિને સરસવનું તેલ ચઢાવો. જેના કારણે તમારી કુંડળીમાં શનિ દોષ દૂર થઈ જશે.

ભગવાન શનિનો ક્રોધ ઓછો કરવા માટે શનિવારે સાંજે પીપળના ઝાડ નીચે સરસવના તેલના દીવોમાં થોડો તલ અને એક સિક્કો બાળીને સીધા ઘરે જવું. 7-11 દિવસ કરવાથી તમને શુભ ફળ મળશે.જો તમે તમારા ઘરની સુખ-સમૃદ્ધિ કાયમ માટે જાળવી રાખવા માંગતા હો, તો આ દિવસે સવારે સ્નાન કર્યા પછી, શુધ્ધ કપડાં પહેરીને, તુલસીના છોડની પૂજા કરો અને તેમાં ઘીનો દીવો પ્રગટાવો.

પીપળના ઝાડને જળ ચડાવ્યા પછી વ્યક્તિ પરિભ્રમણ કરીને શનિદેવનો આશીર્વાદ મેળવે છે. આ કેટલાક આવા ઉપાય છે જેના દ્વારા તમે શનિદેવને પ્રસન્ન કરી શકો છો અને તમે ઇચ્છિત પરિણામો મેળવવા વિશે વિચારી શકો છો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *