આવતી કાલ થી બે દિવસ ભારે વરસાદ ની આગાહી, અંબાલાલ પટેલે કરી આગાહી…

ગુજરાતમાં અસંખ્ય દિવસોથી વરસાદ બંધ છે. હવામાન શાખાએ વધુ એક વખત રાજ્યમાં ભીનું વાતાવરણ વિકસાવવાની નવી આગાહી જારી કરી છે. થોડા દિવસો પહેલા, હવામાન શાખાએ ભારે વરસાદની તક પર પ્રભુત્વ જમાવ્યું હતું, જો કે આ દિવસોમાં તે વધુ એક વખત સરેરાશ વાજબી વરસાદની આગાહી કરે છે.

હવામાન શાખાએ આગાહી કરી છે કે ચોમાસું 15 ઓગસ્ટ પછી ફરી શરૂ થશે. 17 ઓગસ્ટ પછી ગુજરાતમાં ચોક્કસ વરસાદ થશે. ચોમાસુ ત્રણ દિવસ બાકી રહેશે. 15 ઓગસ્ટ પછી 4 દિવસ સુધી વરસાદ પડશેઅમરેલીભાવનગર ગીર સોમનાથ અને દીવમાં વરસાદની આગાહી છે. 20-21ના રોજ ઉત્તર ગુજરાતમાં વરસાદની આગાહી છે. 15 ઓગસ્ટના રોજ દક્ષિણ ગુજરાતમાં પણ વરસાદ પડી શકે છે. આગામી દિવસોમાં સારો વરસાદ પાણીની તંગી દૂર કરી શકે છે. જાણીતા વ્યાવસાયિક અંબાલાલ પટેલે કલ્પના કરી છે કે રાજ્યના ઘણા ભાગોમાં વરસાદની તીવ્ર માંગ છે. દક્ષિણ ગુજરાતના ઘટકોમાં ચોમાસું 14 થી 15 ઓગસ્ટ વચ્ચે વચ્ચે વચ્ચે આગળ વધશે.

ગુજરાતમાં ભારે વરસાદ પડ્યો છે. ગુજરાતમાં લગભગ એક મહિનાથી વરસાદનો અભાવ છે. જેના કારણે ખેડૂતો ચિંતિત છે. વરસાદનું સ્નાન રાહ જોઈ રહ્યું છે. રાજ્યના ઘણા ભાગોમાં વરસાદની તીવ્ર માંગ છે. ખેડૂતો વરસાદ માટે તૈયાર હોવાથી તેમના માટે એક આરામની માહિતી આવી છે. આગાહી કરનાર અંબાલાલ પટેલે આ દિવસોમાં અને આવતીકાલે રાષ્ટ્રના ઘણા ઘટકોમાં વરસાદની તક વ્યક્ત કરી છે.

જ્યારે 18 ઓગસ્ટથી બંગાળની ખાડી કાર્યરત થશે, તેની અસર દેશના ઘણા ભાગોમાં 19 ઓગસ્ટથી અનુભવાશે. દક્ષિણ ગુજરાતના ઘટકોમાં યોગ્ય વરસાદની તક છે. તેથી એકવીસથી ત્રીજી ઓગસ્ટ સુધી ઉત્તર મધ્ય ગુજરાત, અરવલ્લી, સાબરકાંઠા, મહેસાણા, બનાસકાંઠાના ઘટકોમાં વરસાદ થવાની સંભાવના છે. તે ઉપરાંત સુરેન્દ્રનગર જિલ્લાના કેટલાક ઘટકોમાં વરસાદ પડવાની સંભાવના છે.

કચ્છના ભાગોમાં પણ વરસાદ પડી શકે છ જો કે ગુજરાતમાં વરસાદના બે રાઉન્ડ પૂર્ણ થયા પછી પણ 3% થી વધુ વરસાદ નોંધાઈ રહ્યો છે. આગામી દિવસોમાં અંબાલાલ પટેલે વધુમાં તેમની આગાહીમાં જણાવ્યું છે કે રાજ્યમાં પણ યોગ્ય વરસાદ પડી શકે છે. બંગાળની ખાડીમાં હળવી હવાની તાણ રહેશે અને ચોમાસુ પાછું આવશે. ગુજરાતમાં પણ 18 થી 24 તારીખ સુધી યોગ્ય વરસાદ પડી શકે છે. જ્યારે આગામી દિવસોમાં માઘ નક્ષત્ર પણ શરૂ થશે.

ચક્રવાતી પરિભ્રમણને કારણે ગુજરાતમાં 17 મી પછી વરસાદ પડશે. જેમાં દક્ષિણ ગુજરાતમાં પણ ભારે વરસાદ પડી શકે છે. જ્યારે સૌરાષ્ટ્રમાં પણ હળવો વરસાદ પડી શકે છે. હવામાન શાખાએ જણાવ્યું હતું કે ઉત્તર ગુજરાત અને કચ્છ જિલ્લામાં ચોક્કસ વરસાદની રાહ જોવી પડશે. 25 થી 28 ઓગસ્ટ દરમિયાન સારા વરસાદની અપેક્ષા છે.

અંબાલાલના જણાવ્યા મુજબઅશ્લેષા નક્ષત્રમાં ઘણો ઓછો વરસાદ પડશે અને મગ નક્ષત્રમાં વધુ વરસાદ પડશે. માઘ નક્ષત્રનો વરસાદ ગુજરાતના ખેડૂતો માટે અશ્લેષા નક્ષત્ર કરતાં વધુ ઉપયોગી છે આ રેકોર્ડ્સ શેર કરો જેથી ગુજરાતના દરેક ખેડૂત સાથીઓ જાણી શકેઓગસ્ટ મહિનો શરૂ થયો છે. હવે રાજ્યના માનવીઓ વરસાદ માટે આતુરતાથી તૈયાર છે. કૃષિ પાકો અપેક્ષિત વરસાદ કરતા ઘણો ઓછો મેળવે છે, તે ઉપરાંત હવે પૂરતું પાણી મળતું નથી. ઓગસ્ટ મહિના દરમિયાન સાચા વરસાદની સંભાવનાઓ જણાવાઈ રહી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *