આ અદભુત મંદિરનું રહસ્ય વૈજ્ઞાનિકો પણ નથી જાણી શક્યા અને રહી ગયા દંગ,તમે જાણશો તો ચોકી જશો

ભારતમાં આવા ઘણા રહસ્યો છે, જે વિશ્વના કોઈ વૈજ્ઞાનિક જાણી નથી શકયા. અહીંનુ મંદિર પણ ઘણા રહસ્યોથી ભરેલું છે.આજે અમે તમને દેશના આવા મંદિર વિશે જણાવીએ છીએ, જેના આ રહસ્યની સામે વૈજ્ઞાનિકો પણ નતમસ્તક છે, આ મંદિર ભગવાન જગન્નાથનું મંદિર છે, આ મંદિરની સાથે, ત્યાં ભાઈ બલારામ અને બહેન સુભદ્રાના મંદિરો પણ છે અને ત્રણેય મૂર્તિઓ કાષ્ટની બનેલી છે. આ મંદિરની શિખર પર એક ધ્વજ સ્થિત છે, જે પવનની વિરુદ્ધ દિશામાં લહેરાતો હોય છે.

પરંતુ આ પાછળનું કારણ શું છે, આજદિન સુધી કોઈ શોધી શક્યું નથી, આ મંદિર રેખીય આકારમાં બનાવવામાં આવ્યું છે, જેના પર વિષ્ણુના શ્રી સુદર્શન ચક્ર શણગારવામાં આવ્યા છે અને આશ્ચર્યજનક બાબત એ છે કે ગુંબજની નજીક ક્યારેય કોઈ પક્ષી ઉડતું દેખાયું નથી.

અને આ મંદિરની સૌથી મોટી વિશેષતા એ છે કે આ મંદિરની બહાર એક મોટો સમુદ્ર છે, તરંગોનો અવાજ ખૂબ જ ઝડપથી સંભળાય છે, પરંતુ જ્યારે તમે મંદિરની અંદર સમાગમમાં પ્રવેશ કરો છો ત્યારે તમને આ સમુદ્રના તરંગોનો અવાજ જરાય સંભળાય નહીં. રસોડું એકદમ મોટું છે પણ ખોરાક ફક્ત સાત વાસણોમાં રાંધવામાં આવે છે જે લાકડા પર રાખવામાં આવે છે.

આ પ્રક્રિયામાં, પહેલા ઉપરના વાસણોનો ખોરાક પકાય છે અને પછી પછી તેની નીચે મૂકવામાં આવેલા વાસણોનો ખોરાક પકાય છે.આ રસોડામાં આશરે 20 લાખ લોકોનો પ્રસાદ બનાવવામાં આવે છે આ મંદિરના રસોડામાં 500 રસોઇયા કામ કરે છે, અને તેઓ આટલા બધા લોકો માટે ભોજન રાંધે છે, કહેવાય છે કે જો પ્રસાદ હજારો લોકો માટે બનાવવા માં આવે તો પણ પ્રસાદ લાખો લોકો માં પણ ઘટતો નથી.અને ક્યારેય વ્યર્થ પણ નથી જતો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *