ગુજરાતમાં આજે ભારે વરસાદની અપેક્ષા, અહિયાં એલર્ટ જારી જાણો શું થઇ શકે છે પરિસ્થિતિ

ભારતીય હવામાન વિભાગે સવારે જારી કરેલી આગાહીમાં જણાવ્યું હતું કે બંગાળની ખાડીના ઉત્તર-પૂર્વ અને પૂર્વ-મધ્ય ભાગમાં રચાયેલ હવાનું ડિપ્રેશન આજે ઉડું પડી શકે છે અને તેની મજબૂતીને કારણે ચક્રવાત જેવી સ્થિતિ સર્જી શકે છે. આગામી ત્રણ દિવસમાં ઓડિશા અને આંધ્રપ્રદેશમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે. આ ચક્રવાતને રોઝ નામ આપવામાં આવ્યું છે, જેના કારણે આંધ્રપ્રદેશ અને આસપાસના દક્ષિણ ઓડિશા કિનારે, પૂર્વ મધ્યપ્રદેશની આસપાસ હવાના ઉપરના ભાગમાં ચક્રવાત દેખાય છે. આનું કારણ એ છે કે બંગાળની ખાડીમાં ઉડા અને નીચા દબાણનું ક્ષેત્ર બન્યું છે.

હવામાન વિભાગ તરફથી પ્રાપ્ત માહિતી અનુસાર, તે ઓડિશાની સરહદની આસપાસ બંગાળની ખાડીમાંથી આવશે. શનિવારે ઝારખંડના ઉત્તરી અને મધ્ય ભાગોમાં જુદા જુદા સ્થળોએ હળવાથી મધ્યમ વરસાદની સંભાવના છે. સારાઇકેલા અને ચાઇબાસા સિવાય તમામ જિલ્લાઓ માટે હવામાન કેન્દ્રએ પીળા ચેતવણી જારી કરી છે. દરિયાકાંઠાના આંધ્રપ્રદેશ અને યાનામ અને તેલંગાણામાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે ઓડિશા અને દરિયાકાંઠાના આંધ્રપ્રદેશ અને યેમેનમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે.

વિભાગે જણાવ્યું હતું કે ચોમાસુ હાલમાં નૌગાંવથી બંગાળની ખાડી તરફ આગળ વધી રહ્યું છે અને સૌરાષ્ટ્ર ઉપર હવાના ઉપરના ભાગમાં પણ ચક્રવાત રચાઈ રહ્યું છે. આ ચાર હવામાન પ્રણાલીની અસરને કારણે મધ્યપ્રદેશમાં વરસાદની અપેક્ષા છે, જ્યારે હવામાનશાસ્ત્રીઓએ જણાવ્યું હતું કે ભોપાલ, ઇન્દોર, ઉજ્જૈન અને હોશંગાબાદ વિભાગમાં વરસાદ અને ગાજવીજ સાથે વરસાદ પડી શકે છે.

ભારતીય હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર રાજ્યના કેટલાક સ્થળો પર તેની અસર થવાની સંભાવના છે. કેટલાક સ્થળોએ ગાજવીજ અને વીજળી પડી શકે છે. રાજ્યભરમાં હળવાથી મધ્યમ વરસાદ પડી શકે છે. 28 અલગ અલગ સ્થળોએ હળવા વરસાદની અપેક્ષા છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *