હવામાન વિભાગની ચેતવણી, આગામી 24 કલાકમાં આ સ્થળોએ થશે ભારે વરસાદ, જાણો તમારા વિસ્તારની સ્થિતિ, અહીં

નવી દિલ્હી: ચક્રવાતી તોફાન ગુલાબ ઓડિશા અને આંધ્રપ્રદેશના દરિયાકાંઠે ત્રાટક્યું છે. આ દરમિયાન 75 થી 85 કિમી પ્રતિ કલાકની ઝડપે પવન ફૂંકાયો હતો. દરિયામાં ઉચા મોજા ઉછળ્યા હતા અને ઘણા વિસ્તારોમાં ભારે વરસાદ થયો હતો. હવે આ તોફાનની અસર ઓડિશા અને આંધ્રપ્રદેશ તેમજ અન્ય રાજ્યોમાં દેખાઈ રહી છે.

પશ્ચિમ બંગાળ, ઝારખંડ, બિહાર, તેલંગાણા, મહારાષ્ટ્ર સહિત ઘણા રાજ્યોમાં ભારે વરસાદની ચેતવણી જારી કરવામાં આવી છે. હવામાન વિભાગ (MID) અનુસાર, આગામી બે દિવસ આ રાજ્યોના ઘણા વિસ્તારોમાં ભારે વરસાદ પડી શકે છે.

પશ્ચિમ બંગાળ, ઝારખંડ, બિહાર, તેલંગાણા, મહારાષ્ટ્ર સહિત ઘણા રાજ્યોમાં ભારે વરસાદની ચેતવણી જારી કરવામાં આવી છે. હવામાન વિભાગ (MID) અનુસાર, આગામી બે દિવસ આ રાજ્યોના ઘણા વિસ્તારોમાં ભારે વરસાદ પડી શકે છે.

હવામાન વિભાગ અનુસાર, તેની અસર દિલ્હી સુધી દેખાશે. આગામી થોડા દિવસો માટે દિલ્હી-એનસીઆર, ઉત્તરપ્રદેશ પર તૂટક તૂટક વરસાદ આવશે. એવી અપેક્ષા છે કે 29, 30 સપ્ટેમ્બર અને 1 ઓક્ટોબરે વરસાદ પડી શકે છે. આગામી ત્રણથી ચાર દિવસ પૂર્વ રાજસ્થાન, પશ્ચિમ મધ્યપ્રદેશ, ગુજરાત, કોંકણ અને ગોવામાં વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી છે. 28 સપ્ટેમ્બરે કેરળ અને દેશના દક્ષિણ ભાગમાં વરસાદની આગાહી છે.

તે જ સમયે, પૂર્વ અને પશ્ચિમના પવનના દબાણને કારણે, ઉત્તરાખંડ અને હિમાચલ પ્રદેશની હવામાનની પેટર્ન છેલ્લા કેટલાક દિવસોથી બદલાવ દર્શાવે છે. રાજ્યના મેદાનો અને ડુંગરાળ વિસ્તારોમાં વરસાદ પડી રહ્યો છે. હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર આગામી 24 કલાકમાં કુમાઉ વિસ્તારના પહાડી વિસ્તારોમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે.

આ અંગે હવામાન વિભાગ દ્વારા યલો એલર્ટ જારી કરવામાં આવ્યું છે. પંજાબ અને હરિયાણાની વાત કરીએ તો ઘણા જિલ્લાઓમાં આંશિક વાદળછાયા આકાશ સાથે હળવા વરસાદની સંભાવના છે.

અમે તમને જણાવી દઈએ કે ચોમાસું હવે તેના છેલ્લા સ્ટોપ પર છે. ખરેખર, ચોમાસું 25 સપ્ટેમ્બર સુધીમાં પાછું ખેંચી લેતું હતું, પરંતુ આ વખતે તે 29 સપ્ટેમ્બર સુધીમાં પાછું આવે તેવી શક્યતા છે. છેલ્લા ઘણા દિવસોથી ઘણા રાજ્યોમાં ચોમાસું ભારે વરસાદ વરસી રહ્યું છે.

જ્યારે આ વરસાદથી ઘણા રાજ્યોમાં લોકોને રાહત મળી છે, કેટલાક રાજ્યોમાં આફત તરીકે વરસાદ પડ્યો છે, જ્યારે વરસાદ હજુ થોડા દિવસો ચાલુ રહે તેવી શક્યતા છે. ભારતીય હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર દેશના ઘણા રાજ્યોમાં વરસાદની સંભાવના છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *