સાવધાન, આ રાજ્યોમાં મુશળધાર વરસાદ થવાની સંભાવના, હવામાન વિભાગે આ ચેતવણી જાહેર કરી

દેશમાં આ દિવસોમાં ચોમાસાની શરૂઆત અને ભારે વરસાદ સાથે. હવામાન વિભાગ (IMD) એ ચોમાસા પર નવું અપડેટ જારી કર્યું છે. હવામાન વિભાગના લેટેસ્ટ અપડેટ મુજબ ગુજરાત, મહારાષ્ટ્ર, મધ્યપ્રદેશ, છત્તીસગઢ, પશ્ચિમ બંગાળ અને ઓડિશાના ઘણા જિલ્લાઓમાં મુશળધાર વરસાદની સંભાવના છે. જ્યારે ઉત્તર પ્રદેશ, બિહાર, ઝારખંડ, આંધ્ર પ્રદેશ, તેલંગાણા, કોસ્ટલ કર્ણાટક, તમિલનાડુના ઘણા જિલ્લાઓમાં મધ્યમથી ભારે વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી છે.

ભારે વરસાદના કારણે ગુજરાતના સૌરાષ્ટ્ર વિસ્તારમાં ખાસ કરીને રાજકોટ અને જામનગરમાં પૂર જેવી સ્થિતિ સર્જાઈ છે. હવામાન વિભાગે અહીં ભારે વરસાદની ચેતવણી આપી છે. હવામાન વિભાગ દ્વારા મધ્યપ્રદેશ, છત્તીસગઢ અને રાજસ્થાનમાં પણ વરસાદની ચેતવણી જારી કરવામાં આવી છે.

હવામાન વિભાગની આગાહી મુજબ દિલ્હી-એનસીઆર અને આજુબાજુના વિસ્તારોમાં હળવો વરસાદ અને ગાજવીજ સાથે વરસાદ થવાની સંભાવના છે. હવામાન વિભાગે આગામી 24 કલાક દરમિયાન મુંબઈ, થાણે, પાલઘર અને રાયગઢ જિલ્લામાં મુશળધાર વરસાદની આગાહી કરી છે.

છેલ્લા ઘણા દિવસોથી દેશભરમાં વિવિધ સ્થળોએ મધ્યમથી ભારે વરસાદ પડી રહ્યો છે. આગામી ચારથી પાંચ દિવસ સુધી હવામાનની આ સ્થિતિ એવી જ રહેવાની શક્યતા છે. વાસ્તવમાં ચોમાસું હવે તેના છેલ્લા સ્ટોપ પર છે અને ભારે વરસાદ પડી રહ્યો છે. હવામાન વિભાગ અનુસાર, દિલ્હી એનસીઆર સહિત દેશના ઘણા ભાગોમાં વરસાદની સંભાવના છે. આ દરમિયાન, ભારે વાવાઝોડા સાથે વરસાદ પડશે અને વીજળી પડવાની સંભાવના છે.

હવામાન વિભાગ (MID) મુજબ, નીચા હવાનો વિસ્તાર ઉત્તર-પશ્ચિમ તરફ સતત અને આગળ વધી રહ્યો છે અને આગામી 48 કલાક દરમિયાન ઉત્તર ઓડિશા-પશ્ચિમ બંગાળના દરિયાકાંઠે બંગાળની ખાડી પર ઉત્તર-પશ્ચિમની દિશામાં ડિપ્રેશનમાં કેન્દ્રિત છે અને તે ખૂબ જ સંભવ છે. પછીના 2-3 દિવસ દરમિયાન ઉત્તર ઓડિશા ઉપર પશ્ચિમ-ઉત્તર-પશ્ચિમ તરફ આગળ વધવાની સંભાવના છે.

સાથોસાથ, અન્ય લો પ્રેશર એરિયા પૂર્વ રાજસ્થાન અને આજુબાજુના વિસ્તારોમાં આવેલું છે, જે સાયક્લોનિક સર્ક્યુલેશન સાથે મધ્ય-ટ્રોપોસ્ફીયર સ્તર સુધી વિસ્તરેલું છે. લો પ્રેશર એરિયા અને તેના અવશેષો 3-4 દિવસ દરમિયાન સમાન વિસ્તાર પર રહેવાની શક્યતા છે અને લો પ્રેસર એરિયા અને તેના પશ્ચિમ-ઉત્તર-પશ્ચિમ તરફ આગળ વધે છે અને આગામી 4-5 દિવસો દરમિયાન વધુ તીવ્ર બને છે. કિનારે મજબૂત બનાવવું.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *