આજે બનશે વૃદ્ધિ યોગ, જાણો કયા રાશિના જાતકો માટે તે શુભ રહેશે અને કોની સમસ્યાઓ વધશે

મેષ : આ દિવસે મન પ્રસન્ન રહેશે અને બીજી તરફ મિત્રો સાથે વાત કરવાથી તમે મુશ્કેલીઓ ભૂલી જશો. અજાણ્યા પર વધારે વિશ્વાસ ન કરો. સત્તાવાર કામ માટે બોસનો સહકાર ફરજિયાત છે. નાના વ્યવસાયમાં રોકાણ કરવાનો સમય છે. સ્વાસ્થ્યમાં દાંતની સંભાળ રાખવા માટે, તેને બે વાર બ્રશ કરો. જો તમને પહેલાથી જ દાંત સંબંધિત કોઈ સમસ્યા હોય, તો તમે દંત ચિકિત્સકને ફોન કરીને સલાહ મેળવી શકો છો. જો પરિવારમાં અણબનાવ હોય તો વાતચીત ફરી શરૂ કરો. નાના ભાઈ -બહેનોને અભ્યાસમાં તમારા સહકારની જરૂર પડી શકે છે, તેથી તમારે તેમને સંપૂર્ણ સહકાર આપવો પડશે.

વૃષભ : આજની શરૂઆત દિવસની ઉર્જાથી કરો, જેના સકારાત્મક પરિણામો દિવસના અંત સુધીમાં દેખાશે. સત્તાવાર બાબતોમાં, આજે તમને વરિષ્ઠોનો સંપૂર્ણ સહયોગ મળશે, જે કામ કરવા માટે નવી ઉર્જા આપશે. જેઓ વ્યવસાયિક ભાગીદારી કરે છે, અને તેઓ મોટું રોકાણ કરવા જઈ રહ્યા છે, તો પછી બંને ભાગીદારોએ માત્ર એકબીજાની સંમતિ પર રોકાણ કરવું જોઈએ. વિદ્યાર્થીઓએ વધુ મહેનત કરવાની જરૂર છે. સ્વાસ્થ્ય માટે દિવસ સારો નથી, તણાવને કારણે સ્વાસ્થ્ય ઘટશે. ઘર માટે કોઈપણ ઇલેક્ટ્રોનિક વસ્તુ કુશળતાપૂર્વક ખરીદો. જીવનસાથી સાથે સારો સંબંધ રહેશે.

મિથુન : આ દિવસે તમે દુશ્મનોને હરાવી શકશો, તો બીજી તરફ તમને તમામ કામમાં સફળતા પણ મળી રહી છે. ઓફિસમાં સારા કામને કારણે બોસ તરફથી પ્રશંસા થશે. ધંધાકીય બાબતોમાં આજે કેટલીક નાણાકીય અડચણો આવી શકે છે. વિદ્યાર્થીઓ અભ્યાસમાં સારું પ્રદર્શન કરશે.આજે તમારે તમારા સ્વાસ્થ્યનું ખાસ ધ્યાન રાખવું પડશે, તમે શારીરિક પીડાથી પીડાઈ શકો છો. પારિવારિક જીવન શાંતિપૂર્ણ રહેશે, તમે ઘરની નવીનીકરણ અથવા બ્યુટિફિકેશન કરાવવાની યોજના બનાવી શકો છો. ભાઈ -બહેન સાથે બિનજરૂરી તણાવની શક્યતા છે.

કર્ક : આ દિવસે મન ભગવાનના ભજનો તરફ આકર્ષિત થશે. કાર્યક્ષેત્રમાં શરતો ચાલી રહી હતી, આવી જ સ્થિતિઓ રહેશે, બીજી તરફ અટકેલા પગાર મળવાની પણ સંભાવના છે. છૂટક વેપારીઓને સરકાર તરફથી રાહત મળશે. યુવાનોએ વધુ પડતા મોબાઈલ, ટીવી અને લેપટોપનો ઉપયોગ ટાળવો જોઈએ, સતત આમ કરવાથી આંખોને લગતી સમસ્યાઓ થઈ શકે છે. સ્વાસ્થ્યના દૃષ્ટિકોણથી તમારા માટે સ્વચ્છ રહેવું ખૂબ જ જરૂરી છે. ઘર દરેકને પરિવાર સાથે લઈ જવાનું છે, જો શક્ય હોય તો પરિવારના સભ્યોને તેમના કામમાં મદદ કરો, બાળકોને અભ્યાસ પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરવાની સલાહ આપો.

સિંહ : આ દિવસે ભવિષ્ય માટે સમાધાન અત્યંત જરૂરી છે. જે લોકો રિસર્ચ વિંગમાં કામ કરી રહ્યા છે, તેમણે હાલમાં મહેનત કરવી જોઈએ, કારણ કે આ સમયે સારા પરિણામ મળવાની સંભાવના છે. વિદેશી કંપનીઓમાં નોકરી માટે અરજી કરવાનો આ સમય છે. વ્યવસાયિક ભાગીદાર સાથે નાણાંના વ્યવહાર અંગે પારદર્શક રહો. જો પૈસાને લઈને કોઈ વિવાદ છે, તો તેને જલ્દીથી દૂર કરો, નહીં તો ભવિષ્યમાં મુશ્કેલી આવી શકે છે. વધતા વજન અંગે સાવધાન રહો, ખાસ કરીને જેમનો કમરનો ભાગ વધી રહ્યો છે, તેમણે ધ્યાન આપવું પડશે. પરિવારમાં માતા -પિતાનો સહયોગ મળશે.

કન્યા : આ દિવસે બિનજરૂરી તણાવ લેવાનું ટાળો, બીજી બાજુ, અન્યના વિવાદોમાં એટલું બોલો જેથી તમારી છબી ખરાબ ન થાય. જો આપણે સત્તાવાર પરિસ્થિતિઓ વિશે વાત કરીએ, તો તે કામોને વધુ પ્રાધાન્ય આપવું જોઈએ. વેપારી વર્ગ સાથે જોડાયેલા લોકોએ કર્મચારીઓ સાથે સારું વર્તન રાખવું પડશે, નહીંતર તીક્ષ્ણ વાતોને કારણે તેઓ ગુસ્સે થઈ શકે છે, જેની બિઝનેસ પર મોટી અસર પડી શકે છે. ગ્રાહકોની પસંદ -નાપસંદનું ધ્યાન રાખવું પડે છે. નાની સ્વાસ્થ્ય સમસ્યા પણ મોટી લાગે છે, જેના કારણે બિનજરૂરી તણાવ રહેશે.

તુલા : આ દિવસે નવા વિચારો આવશે, સાથે સાથે વિચાર કાર્ય પણ અમુક અંશે પૂર્ણ થતું જોવા મળ્યું છે, વર્તમાન સમયમાં ધીરજથી દેવીની પૂજા કરો. નોકરિયાત સાથે જોડાયેલા લોકોને કામોમાં મહેનતનું સુખદ પરિણામ મળશે. જે ઉદ્યોગપતિઓ ખાણી -પીણીને લગતા વ્યવસાય કરે છે, તે દિવસ સારો નફો લાવનાર છે, વ્યવસાયનું દેવું પણ સમાપ્ત થશે. યુવા મિત્રો સાથે બગડેલા સંબંધોને ફરીથી સાજા કરો. આરોગ્યમાં, સ્વચ્છ યકૃતના દર્દીઓની ખાસ કાળજી રાખો. પારિવારિક વાતાવરણ આનંદમય રહેશે. પરિવારના સભ્યો સાથે મસ્તી કરવી સારી રહેશે.

વૃશ્ચિક : આ દિવસે થોડો માનસિક દબાણ આવી શકે છે. આવી સ્થિતિમાં, તમારે તમારી જાતને શક્ય તેટલી વ્યસ્ત રાખવી જોઈએ, મફત સમયમાં પણ કેટલાક મનપસંદ કામ કરો. કાર્યક્ષેત્ર સાથે જોડાયેલા લોકોએ ભવિષ્ય માટે આયોજન કરવું જોઈએ, જે નવા વળાંકમાં અસરકારક સાબિત થશે. મોટા વેપારી વર્ગને વર્તમાન પરિસ્થિતિ જોઈને પરેશાન ન થવું જોઈએ, પરંતુ ધીરજ રાખીને કામનું આયોજન કરવું જોઈએ. પેટના દર્દીઓએ ખાસ કરીને જેઓ એપેન્ડિક્સની સમસ્યા સાથે સંઘર્ષ કરી રહ્યા છે તેમને સાવધાન રહેવું પડશે. જો બાળક નાનું છે, તો તેની સાથે સમય વિતાવો.જે લોકો શહેરની બહાર છે તેઓએ ઘરે સંપર્કમાં રહેવું જોઈએ.

ધનુ : આ દિવસે ગુસ્સા પર કાબૂ રાખવાની સલાહ આપવામાં આવે છે, ગુરુની સંગતમાં રહો, જો તે દુનિયામાં ન હોય તો તેને માનસિક રીતે યાદ રાખો. ઉધાર આપેલા પૈસા પાછા મળવાની સંભાવના છે. જો પૈસા પાછા મળે, તો પૈસા ખર્ચવાને બદલે, તેને બચાવવા માટે ફાયદાકારક રહેશે. ઓફિસમાં સ્થિતિ સામાન્ય બની રહી છે. વેપારીઓને ટેકનોલોજીનો ઉપયોગ કરવાથી ફાયદો થશે. ભોજનનું ખાસ ધ્યાન રાખો. ભારે ખોરાક લેવાનું ટાળો. બહાર જતી વખતે વાહનના દસ્તાવેજો રાખવાનું ભૂલશો નહીં, ચલણ કાપવાની સંભાવના છે. માતાપિતા તમારા પર કડક નજર રાખશે, ઘરના નિયમોનું પાલન કરો.

મકર : આજનો દિવસ તૂટેલા સંબંધોને સમાધાન કરવા, નાના વિવાદોને ભૂલીને નાનાઓને માફ કરવા પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરવું પડશે, પછી વડીલો પાસેથી ક્ષમા માંગવી પડશે. સત્તાવાર કામને લઈને માનસિક મૂંઝવણ રહેશે, પરંતુ મનને શાંત રાખીને કામ પૂર્ણ કરવા પર ધ્યાન આપો. વેપારીઓએ તે ઉત્પાદનો પર વધુ ધ્યાન આપવું જોઈએ કે જે ગ્રાહકોએ માંગ પર ઓર્ડર કર્યા છે. જે વિદ્યાર્થીઓ સ્પર્ધાત્મક પરીક્ષાઓની તૈયારીમાં રોકાયેલા છે તેઓએ તેમના અભ્યાસ પર વધુ ધ્યાન આપવાની જરૂર છે. આરોગ્યની બાબતમાં, ગૃધ્રસીને લગતી બીમારીઓથી વાકેફ રહેવું જોઈએ, આ સમસ્યા વધી શકે છે. સાસરિયાઓ સાથે સંવાદિતા બગડી શકે છે.

કુંભ : આ દિવસે, જરૂરિયાતમંદ લોકોની મદદ કરવાથી પાછળ ન રહો, તેથી જો કોઈ મદદની આશા સાથે આવે, તો તેને નિરાશ કર્યા વિના શક્ય તમામ મદદ કરો. આજે ઓફિસમાં તણાવપૂર્ણ કાર્યોથી દૂર રહેવું વધુ સારું રહેશે કારણ કે તણાવ સાથે કામ કરવામાં અસુવિધા થશે. ઉપરાંત, રોગચાળા દરમિયાન બિનજરૂરી મુસાફરી ટાળો, નહીં તો ઝેરી રોગોનો શિકાર થવામાં સમય લાગશે નહીં. સ્વાસ્થ્યમાં આળસનો અતિરેક રહેશે, પરંતુ તમારે આળસ ટાળવી પડશે. જો ઘરમાં પાણી સંબંધિત કોઈ કામ બાકી છે, તો તેને ઠીક કરો. પ્રિયજનોની વાતો હૃદયને ઠેસ પહોંચાડી શકે છે.

મીન : આ દિવસે બાકી રહેલા કાર્યોની યાદીમાં ઘટાડો કરવો પડશે. રોકાણ માટે સમય સારો છે. સરકારી વિભાગ સાથે સંકળાયેલા લોકોની પ્રતિષ્ઠા વધશે, બીજી તરફ આઇટી ક્ષેત્રમાં કામ કરતા લોકોને નવા પ્રોજેક્ટ પર કામ કરવાની તક મળશે. વેપારીઓ કથળતી બિઝનેસ પરિસ્થિતિઓને સમજદારીથી સંભાળશે, ચિંતા કરવાની જરૂર નથી. તમારા સ્વાસ્થ્યનું ધ્યાન રાખો, સ્વાસ્થ્યમાં અચાનક ઘટાડો થવાની સંભાવના છે. દાદાના સ્વાસ્થ્યનું ધ્યાન રાખવું પડશે. મિત્રો સાથે કોઈ યોજના અંગે ચર્ચા કરશે. સંબંધીઓ અથવા પરિચિતોના આગમનને કારણે ઘરનું વાતાવરણ ખુશીઓથી ભરેલું રહેશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *