આવનારી ધનતેરસના દિવસે માત્ર 5 રૂપિયામાં કરો આ ઉપાય, વર્ષ દરમિયાન ક્યારેય પૈસાની કમી નહીં થાય

ભારતીય સંસ્કૃતિમાં દીપાવલીનું આગવું મહત્વ છે. દિવાળી એ પાંચ દિવસનો તહેવાર કહેવાય છે. દર વર્ષે કારતક માસના કૃષ્ણ પક્ષના દિવસે ધનતેરસનો તહેવાર ઉજવવામાં આવે છે. આ વર્ષે ધનતેરસ 2 નવેમ્બર મંગળવારના રોજ છે. આ તહેવાર ધન અને સમૃદ્ધિનો કારક માનવામાં આવે છે. ધનતેરસના દિવસે ભગવાન ધન્વંતરીની વિશેષ પૂજા કરવામાં આવે છે.

ધાર્મિક માન્યતાઓ અનુસાર, આ દિવસે ભગવાન ધન્વંતરિનો જન્મ થયો હતો. આ કારણોસર તેને ધન્વંતરી જયંતી અથવા ધન ત્રયોદશી તરીકે ગણવામાં આવે છે. એવું માનવામાં આવે છે કે આ દિવસે ઘરેણાં, વાસણો અને વાહન ખરીદવું શુભ છે.

આ દિવસે દરેક વ્યક્તિ શ્રદ્ધાપૂર્વક પૂજા કરે છે. આ ધનતેરસ પર અમે તમને કેટલીક એવી ચોક્કસ યુક્તિઓ અથવા ઉપાયો જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ જે તમને ધન અને અનાજથી ભરી દેશે. આ ચોક્કસ ઉપાયોની ખાસ વાત એ છે કે તમારે તેના માટે માત્ર 5 રૂપિયા ખર્ચવા પડશે.

તમે આ ટિપ્સ અપનાવીને તમે માત્ર 5 રૂપિયામાં તમારી આર્થિક સમસ્યાઓ દૂર કરી શકો છો. ધનતેરસના દિવસે પાંચ રૂપિયાની આખી કોથમીર ખરીદીને દેવી લક્ષ્મી અને ભગવાન ધન્વંતરિની સામે રાખો. આ પછી, તમારી ઈચ્છા જણાવો, બગીચામાં થોડા ધાણા વાવો અને કેટલાકને લાલ કપડામાં બાંધીને તમારી તિજોરીમાં રાખો. આમ કરવાથી તમારી આર્થિક સમસ્યાઓ વહેલી તકે દૂર થઈ જશે.

દિવાળીના ધનતેરસની શરૂઆતનો દિવસ છે જે તમે જાણો છો. તમારી આર્થિક સ્થિતિને મજબૂત કરવા અને દેવાથી મુક્ત થવા માટે તમારે ધનતેરસના દિવસે 5 રૂપિયાનો દિવો ખરીદવો જોઈએ અને ઘરની બહાર માળા બનાવીને દીવો કરવો જોઈએ. આમ કરવાથી તમને દેવાથી મુક્તિ મળશે.

હિન્દુ ધર્મના તમામ શુભ કાર્યોમાં ભોગ તરીકે થાય છે. શાસ્ત્રો અનુસાર બાતાશ દેવી લક્ષ્મીનું સૌથી પ્રિય ભોજન છે. માતાની દરેક પૂજામાં બાતાસેનો ઉપયોગ કરવામાં આવે છે. ધનતેરસની પૂજામાં માતા લક્ષ્મીને બતાશે ચઢાવો. આવું કરવાથી દેવી લક્ષ્મી પ્રસન્ન થાય છે અને તમારી તિજોરીમાં ક્યારેય પૈસાની કમી નહીં આવે.

મિત્રો આર્ટીકલ ગમ્યો હોઈ તો લાઇક કરી અને શેર કરવાનું ભૂલતા નહિ. અને જો તમારે અવનવી મજેદાર પોસ્ટ અને આર્ટીકલ વાંચવા હોય તો અમારા આ પેજ ને લાઇક કરવાનું ભૂલશો નહીં. આ પેજ પર તમને બધી પ્રકારની માહિતી મળતી રહેશે, જે કદાચ તમે ક્યાંયે વાંચી નહીં હોય. તમારો અભિપ્રાય અને તમારી પાસે કોઈ અન્ય જાણવા લાયક માહિતી હોય, તો તમે અમને જણાવી શકો છો. જેથી અમે એ માહિતી અમારા બીજા લેખમાં ઉમેરી લોકો સુધી પહોચાડી શકીએ. ફેસબુક ઉપર હેલ્થ, જાણવા જેવું, અજબ-ગજબ, હાલના બનાવ, બ્યુટી ટીપ્સ, મજેદાર જોક્સ, બોલીવુડ ગપ શપ, દેશ-વિદેશ, રાશિ ભવિષ્ય, ખેતીને લગતી માહિતી, રસોઈ, ટેકનોલોજી વગેરેની માહિતી મેળવવા માટે, ફેસબુક પર અમારા પેજ ફોલો કરી અમારી સાથે જોડાયેલા રહો. અમે આવી જ રસપ્રદ અને ઉપયોગી માહિતી અને તમારા માટે લાવતા રહીશું. અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *