ગુજરાતમાં આજે ભારે વરસાદની અપેક્ષા, અહિયાં એલર્ટ જારી જાણો શું થઇ શકે છે પરિસ્થિતિ

નવી દિલ્હી, પ્રીટર. ભારતીય હવામાન વિભાગ (IMD) એ બુધવારે જણાવ્યું હતું કે અરબી સમુદ્રમાં પ્રવેશ્યા બાદ ચક્રવાત ગુલાબ તોફાનમાં ફેરવાઈ શકે છે અને પાકિસ્તાન તરફ આગળ વધી શકે છે. આ દરમિયાન ગુજરાતના ઘણા વિસ્તારોમાં ભારે વરસાદ પડશે. ખરાબ હવામાનના ભયથી માછીમારોને 2 ઓક્ટોબર સુધી દરિયામાં ન જવાનું કહેવામાં આવ્યું છે. દરમિયાન, તેલંગણાના ઉસ્માનસાગર અને હિમાયતસાગર જળાશયોમાંથી વધારાનું પાણી બહાર આવતાં બુધવારે મુસી નદીમાં પૂર જેવી સ્થિતિ પ્રવર્તે છે. નદી કિનારે રહેણાંક વિસ્તારો માટે એલર્ટ જારી કરવામાં આવ્યું છે.

દિલ્હીમાં રેકોર્ડ વરસાદ રાજધાની દિલ્હીમાં આ વર્ષે સપ્ટેમ્બરમાં 18 દિવસ સુધી હળવાથી ભારે વરસાદ સાથે રેકોર્ડ વરસાદ થયો છે. જો કે, છેલ્લા ત્રણ દિવસથી શહેરમાં સંપૂર્ણ શુષ્ક હવામાન સપ્ટેમ્બર 1944 ના 417.3 મીમી વરસાદના રેકોર્ડને તોડવાની સંભાવના પર પ્રશ્નાર્થ ચિહ્ન મુકી છે.

કંઈક આ રીતે ચક્રવાતનો માર્ગ છે: આઈએમડીએ જણાવ્યું હતું કે નબળું પડતું ચક્રવાત ગુલાબ બુધવારે સવારે દક્ષિણ ગુજરાત અને ખંભાતના અખાતમાં પ્રવેશ્યું હતું, જેનાથી લો પ્રેશર એરિયા બન્યું હતું. આને કારણે, તે પશ્ચિમ-ઉત્તર-પશ્ચિમ તરફ આગળ વધવાની, ઉત્તર-પૂર્વ અરબી સમુદ્રમાં ઉભરી આવવાની અને ગુરુવાર સુધીમાં ડિપ્રેશનમાં તીવ્ર થવાની સંભાવના છે.

ત્યારબાદ, તે પશ્ચિમ-ઉત્તર-પશ્ચિમ તરફ આગળ વધવાની અને આગામી 24 કલાક દરમિયાન તીવ્ર વાવાઝોડામાં ફેરવાય તેવી શક્યતા છે. ત્યારબાદ, તે પશ્ચિમ-ઉત્તર-પશ્ચિમ તરફ આગળ વધશે અને સંભવત પાકિસ્તાનના મકરન કિનારે આગળ વધશે.

ગુજરાતના સૌરાષ્ટ્ર અને કચ્છમાં મધ્યમથી ભારે વરસાદ: હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર, મોટાભાગના સ્થળોએ હળવાથી મધ્યમ વરસાદ, કેટલીક જગ્યાએ ભારેથી અતિ ભારે અને ગુજરાતના સૌરાષ્ટ્ર અને કચ્છમાં અલગ અલગ સ્થળોએ ભારે વરસાદની સંભાવના છે.

તેવી જ રીતે, દમણ, દીવ, દાદરા અને નગર હવેલીમાં અલગ -અલગ સ્થળોએ ભારેથી ખૂબ ભારે અને ભારે વરસાદની સંભાવના છે. બીજી બાજુ, મહારાષ્ટ્રના ઉત્તર કોંકણમાં અલગ -અલગ સ્થળોએ ભારેથી અતિ ભારે વરસાદની સંભાવના છે. દરિયાકાંઠાના રહેવાસીઓ અને માછીમારોને સાવચેતી રાખવાની સલાહ આપવામાં આવી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *