હવામાન અપડેટ: આગામી 4 દિવસ સુધી આ રાજ્યોમાં ભારે વરસાદની ચેતવણી, જાણો ગુજરાતમાં હવામાન કેવું રહેશે

નવી દિલ્હી, એજન્સી ગુલાબ અને શાહીન વાવાઝોડાની અસર હજુ પણ ઘણા રાજ્યોમાં જોવા મળી રહી છે. હવામાન વિભાગ ચોમાસાની વિદાયની વાત કરી રહ્યું છે ત્યારે ઘણા રાજ્યોમાં ભારે વરસાદની પણ સંભાવના છે. તમિલનાડુ કિનારે દક્ષિણ-પશ્ચિમ બંગાળની ખાડી પર ચક્રવાતી પરિભ્રમણ યથાવત છે.

આ નીચા દબાણવાળા વિસ્તારથી પૂર્વ ઝારખંડમાં ઉત્તર ઓરિસ્સા સુધી એક લો પ્રેશર લાઇન વિસ્તરેલી છે. આ કારણે દેશના ઘણા રાજ્યોમાં ભારે વરસાદની ચેતવણી જારી કરવામાં આવી છે. હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર 7 ઓક્ટોબર સુધી ઉત્તર ભારતના કેટલાક રાજ્યોમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે. આઈએમડી અનુસાર, 7 ઓક્ટોબર સુધી યુપીના ઘણા જિલ્લાઓમાં ભારે વરસાદ અને ઘણા જિલ્લાઓમાં હળવા અને મધ્યમ વરસાદની સંભાવના રહેશે. ઓછા દબાણના કારણે આ જોવા મળશે.

હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર મહારાષ્ટ્ર, ગોવા, કેરળ, કર્ણાટક, તામિલનાડુમાં આગામી 5 દિવસ ભારે વરસાદની સંભાવના છે. હવામાન વિભાગની તાજેતરની આગાહી મુજબ 5-9 ઓક્ટોબર સુધી તમિલનાડુ, કેરળ, કર્ણાટકમાં ભારે વરસાદ રહેશે. જ્યારે ગોવા, દક્ષિણ કોંકણ અને દક્ષિણ મધ્ય મહારાષ્ટ્રમાં 5 થી 8 ઓક્ટોબર દરમિયાન ભારે વરસાદ પડવાની સંભાવના છે. સ્કાયમેટ વેધર મુજબ 6 ઓક્ટોબરથી ચોમાસુ પાછું ખેંચવા માટે પરિસ્થિતિઓ અનુકૂળ બની રહી છે.

આ રાજ્યોમાં ભારે વરસાદ થશે: સ્કાયમેટ વેધર મુજબ, આગામી 24 કલાક દરમિયાન આસામ, મેઘાલય, નાગાલેન્ડ, તમિલનાડુ, કેરળ, આંદામાન અને નિકોબાર ટાપુઓ અને લક્ષદ્વીપ પર અલગ અલગ સ્થળોએ હળવાથી મધ્યમ વરસાદ પડી શકે છે.

આ રાજ્યોમાં મધ્યમ વરસાદ રહેશે: પૂર્વોત્તર ભારત, ગંગાના પશ્ચિમ બંગાળ, ઝારખંડ, દક્ષિણ મધ્યપ્રદેશ, મહારાષ્ટ્ર, તેલંગાણા, તટીય કર્ણાટક, તટીય આંધ્રપ્રદેશ અને છત્તીસગઢના કેટલાક ભાગોમાં હળવાથી મધ્યમ વરસાદ.

યુપી, બિહાર, ઉત્તરાખંડમાં હળવા વરસાદની સંભાવના છે: સ્કાયમેટ વેધર મુજબ, ઉત્તર પ્રદેશ, ઉત્તરાખંડ, બિહાર, દક્ષિણ ગુજરાત, રાયલસીમા અને હિમાચલ પ્રદેશ અને પંજાબના અલગ અલગ ભાગોમાં આગામી 24 કલાક દરમિયાન હળવો વરસાદ શક્ય છે.

જાણો- ક્યારે ચોમાસું વિદાય: થશે હવામાનશાસ્ત્રીઓના મતે, ચોમાસાની વિદાય હવે 10 ઓક્ટોબર સુધી માનવામાં આવી રહી છે. આ પછી પશ્ચિમ ઉત્તર પ્રદેશમાંથી ચોમાસું પાછું ખેંચવાનું શરૂ કરશે. આ પછી, પર્વતીય વિસ્તારોમાંથી ઠંડા પવનો ફૂંકાવા લાગશે અને ગુલાબી ઠંડી દસ્તક આપી શકે છે.

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *