બંગાળની ખાડીમાં સર્જાયું લો પ્રેશર, આવતીકાલથી આ રાજ્યમાં મધ્યમ વરસાદની શક્યતા છે

ઓડિશા હવામાન: હવામાન કચેરીએ જણાવ્યું હતું કે નીચા દબાણ મોટા ભાગના સ્થળોએ હળવાથી મધ્યમ વરસાદ અને અલગ-અલગ વાવાઝોડા સાથે 40-50 કિમી પ્રતિ કલાકની ઝડપે પવન ફૂંકશે અને આંદામાન અને નિકોબાર ટાપુઓમાં આગામી ત્રણ દિવસ દરમિયાન ભારે વરસાદ પડશે.

ભુવનેશ્વર: ઓડિશામાં આગામી 24 કલાકમાં હળવાથી મધ્યમ વરસાદ થવાની સંભાવના છે કારણ કે પૂર્વ-મધ્ય બંગાળની ખાડી અને તેના પડોશમાં ચક્રવાતી પરિભ્રમણના પ્રભાવ હેઠળ લો-પ્રેશર વિસ્તાર રચાયો છે, ભારતીય હવામાન વિભાગ (IMD) ) આજે કહ્યું.

મેટ ઓફિસે જણાવ્યું હતું કે લો પ્રેશર મોટા ભાગના સ્થળોએ હળવાથી મધ્યમ વરસાદ અને આગામી ત્રણ દિવસ દરમિયાન આંદામાન અને નિકોબાર ટાપુઓ પર 40-50 કિમી પ્રતિ કલાકની ઝડપે પવન સાથે અને અલગ-અલગ વાવાઝોડાને ટ્રિગર કરશે.

હવામાન કેન્દ્ર, ભુવનેશ્વરે તેની સત્તાવાર ટ્વિટર પોસ્ટમાં કહ્યું: “ગઈકાલના ચક્રવાતી પરિભ્રમણના પ્રભાવ હેઠળ, પૂર્વપ્રદેશ બંગાળના ખાડી અને નજીકના પડોશમાં લોપ્રેશર એરિયા બન્યો છે. તે પશ્ચિમ ઉત્તર તરફ અને દક્ષિણ સુધી પહોંચવાની સંભાવના છે. આગામી 24 કલાક દરમિયાન ઓડિશા-ઉત્તર આંધ્ર પ્રદેશનો દરિયાકિનારો. ”

16 ઓક્ટોબરથી ઓડિશા અને આસપાસના મધ્ય ભારતમાં વરસાદની તીવ્રતા વધવાની સંભાવના છે. 16 થી 17 ઓક્ટોબર દરમિયાન ઓડિશાના કેટલાક જિલ્લાઓમાં ભારે વરસાદની પ્રવૃત્તિ થવાની સંભાવના છે.

હવામાન કચેરીએ ગુરુવારે 13 જિલ્લાઓ માટે પીળી ચેતવણી (ભારે વરસાદ માટે અપડેટ) જારી કરી હતી. બાલાસોર, ભદ્રક, જાજપુર, કેન્દ્રપરા, કટક, જગતસિંહપુર, પુરી, ખુર્દા, નયાગઢ, ગંજમ, ગજપતિ, મયુરભંજ, ધેનકાનાલમાં એક કે બે સ્થળોએ વીજળી સાથે વાવાઝોડું આવવાની સંભાવના છે.

તેવી જ રીતે, IMD એ પણ ચેતવણી આપી હતી કે બાલાસોર, ભદ્રક, જાજપુર, કેન્દ્રપરા, કટક, જગતસિંહપુર, પુરી, ખુર્દા, નયાગh, ગંજામ, ગજપતિ, કોરાપુટ, મલકાનગિરી, નવરંગપુર, રાયગઢમાં એક અથવા બે જગ્યાએ વીજળી સાથે વાવાઝોડું આવવાની સંભાવના છે. , શુક્રવારે કંધમાલ.

તેણે બાલાસોર, ભદ્રક, જાજપુર, કેન્દ્રપરા, કટક, જગતસિંહપુર, પુરી, ખુર્દા, નયાગઢ, ગંજામ, ગજપતિ, કેંઝાર, મયુરભંજ, અંગુલ, રાયગઢ, ધેનકાનાલ જિલ્લાઓમાં એક કે બે સ્થળોએ વીજળી સાથે વાવાઝોડાની પીળી ચેતવણી પણ જારી કરી છે. , શનિવારે કેન્દ્રપાડા, જગતસિંહપુર, પુરી, ગંજામમાં એક કે બે જગ્યાએ કંધમાલ અને ભારે વરસાદ.

દરમિયાન, ઓડિશાના વિશેષ રાહત કમિશનર (એસઆરસી), પી.કે. જેનાએ તમામ જિલ્લા કલેક્ટરોને લખેલા પત્રમાં તેમને સંજોગો માટે તૈયાર રહેવા અને જરૂરીયાત મુજબ તૈયારી કરવા જણાવ્યું હતું.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *