સોના-ચાંદી કરતાં પણ વધુ શુભ છે આ વસ્તુઓ, ધનતેરસ પર કરો આ ઉપાય, આપે છે લાભ જ લાભ

ઘણા લોકો ધનતેરસ પર ખરીદી કરે છે. એવું કહેવાય છે કે જો તમે આ દિવસે કોઈ વસ્તુ ખરીદીને ઘરે લાવશો તો તે આખા વર્ષ દરમિયાન આપણને શુભ ફળ આપે છે. આ વખતે ધનતેરસ 2 નવેમ્બરે આવી રહી છે. ઘરની સુખ-શાંતિ અને સમૃદ્ધિ માટે તમારે આ દિવસે કંઈક ને કંઈક ખરીદવું જ જોઈએ.
મોટાભાગના લોકો આ દિવસે સોના અથવા ચાંદી જેવી વસ્તુઓ ખરીદે છે. જો કે આ વસ્તુઓ દરેકના બજેટમાં હોતી નથી. આવી સ્થિતિમાં તમે આ વસ્તુઓ પણ ખરીદી શકો છો.

સાવરણી : ધનતેરસ પર સાવરણી ખરીદવી શુભ માનવામાં આવે છે. સાવરણીને દેવી લક્ષ્મીનું પ્રતીક પણ માનવામાં આવે છે. તેને ખરીદીને ઘરે લાવવાથી પરેશાનીઓ અને આર્થિક પરેશાનીઓ દૂર થાય છે. જેના કારણે ઘરમાં દેવી લક્ષ્મીનો વાસ રહે છે.

ધાણાના બીજ : ધનતેરસ પર ધાણા ખરીદવા પણ ફાયદાકારક છે. આ દિવસે ધાણા ખરીદવાની પરંપરા પણ ઘણી જૂની છે. તેને સમૃદ્ધિનું પ્રતિક માનવામાં આવે છે. દેવી લક્ષ્મીની પૂજામાં ધાણાના બીજ પણ ચઢાવવામાં આવે છે. પૂજા પછી આ બીજને તિજોરીમાં રાખવાથી ધનમાં વધારો થાય છે.

વ્યવસાય સંબંધિત વસ્તુઓ : ધનતેરસ પર તમારા વ્યવસાય અથવા નોકરી સંબંધિત કોઈપણ વસ્તુની ખરીદી કરી શકાય છે. જો તમે વિદ્યાર્થી છો તો તમે પેન, કોપી-બુક જેવી વસ્તુઓ ખરીદી શકો છો. તેમને ખરીદ્યા પછી ધનતેરસ પર તેમની પૂજા પણ કરવી જોઈએ. બીજી તરફ, ધંધાર્થીઓએ ધનતેરસ પર હિસાબ-કિતાબ રજિસ્ટર બનાવવુ જોઈએ અને તેને પશ્ચિમ દિશામાં રાખવુ જોઈએ.

ઇલેક્ટ્રોનિક વસ્તુઓ : ધનતેરસ પર ફ્રીજ, ઓવન, મોબાઈલ ફોન, લેપટોપ જેવી ઈલેક્ટ્રોનિક વસ્તુઓ પણ ખરીદી શકાય છે. આ વસ્તુઓને ઘરની ઉત્તર-પૂર્વ દિશામાં રાખવી શુભ મનાય છે.

ગોમતી ચક્ર : ધનતેરસના દિવસે 11 ગોમતી ચક્ર ખરીદી શકાય છે. આ તમને સ્વસ્થ રાખે છે. સાથે જ તેને પીળા કપડામાં રાખીને પોતાની તિજોરી કે લોકરમાં રાખવાથી ધનની વૃદ્ધિ થાય છે.

વાસણ : ધનતેરસ પર મોટાભાગના લોકો વાસણો ખરીદે છે. જો કે આ દિવસે તમારે સ્ટીલ કે લોખંડની જગ્યાએ પિત્તળના વાસણો ખરીદવા જોઈએ. આ વાસણો ઘરની પૂર્વ દિશામાં રાખવા શુભ માનવામાં આવે છે.

સોના-ચાંદીમાં શું ખરીદશો? : ઘરેણા: જો તમારું બજેટ હોય તો ધનતેરસ પર સોનું, ચાંદી અથવા તેની વસ્તુઓ ખરીદવી ખૂબ જ શુભ માનવામાં આવે છે. આ દિવસે તમે સોના અથવા ચાંદીના ઘરેણાં ખરીદી શકો છો.

સિક્કોઃ સોના-ચાંદીના સિક્કા પણ ખરીદી શકાય છે. સોના કે ચાંદીનો સિક્કો ખરીદતી વખતે આ વાતનું ધ્યાન રાખો કે તેના પર દેવી લક્ષ્મીનું ચિત્ર અવશ્ય હોવુ જોઈએ. બાદમાં તમે આ સિક્કાની દરરોજ દેવી લક્ષ્મીના રૂપમાં પૂજા પણ કરી શકો છો. આમ કરવાથી તમને મા લક્ષ્મીની કૃપા પ્રાપ્ત થશે અને ઘરમાં ક્યારેય પૈસાની કમી નહીં આવે.

ભગવાનની મૂર્તિઃ જો તમે ખૂબ જ સક્ષમ છો તો ધનતેરસ પર સોના કે ચાંદીની ભગવાનની મૂર્તિ લાવો. જો કે તમે આ દિવસે કોઈપણ દેવી-દેવતાની મૂર્તિ લાવી શકો છો, પરંતુ લક્ષ્મીજી, ગણેશ અથવા સરસ્વતી માતાની મૂર્તિ લાવવી સૌથી વધુ શુભ રહેશે.

મિત્રો આર્ટીકલ ગમ્યો હોઈ તો લાઇક કરી અને શેર કરવાનું ભૂલતા નહિ. અને જો તમારે અવનવી મજેદાર પોસ્ટ અને આર્ટીકલ વાંચવા હોય તો અમારા આ પેજ ને લાઇક કરવાનું ભૂલશો નહીં. આ પેજ પર તમને બધી પ્રકારની માહિતી મળતી રહેશે, જે કદાચ તમે ક્યાંયે વાંચી નહીં હોય. તમારો અભિપ્રાય અને તમારી પાસે કોઈ અન્ય જાણવા લાયક માહિતી હોય, તો તમે અમને જણાવી શકો છો. જેથી અમે એ માહિતી અમારા બીજા લેખમાં ઉમેરી લોકો સુધી પહોચાડી શકીએ. ફેસબુક ઉપર હેલ્થ, જાણવા જેવું, અજબ-ગજબ, હાલના બનાવ, બ્યુટી ટીપ્સ, મજેદાર જોક્સ, બોલીવુડ ગપ શપ, દેશ-વિદેશ, રાશિ ભવિષ્ય, ખેતીને લગતી માહિતી, રસોઈ, ટેકનોલોજી વગેરેની માહિતી મેળવવા માટે, ફેસબુક પર અમારા પેજ ગુજરાતી પોસ્ટ ફોલો કરી અમારી સાથે જોડાયેલા રહો. અમે આવી જ રસપ્રદ અને ઉપયોગી માહિતી અને તમારા માટે લાવતા રહીશું. અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *