આજે સોના-ચાંદી ના ભાવમાં અત્યાર સુધીની રેકોર્ડ જાણો કેટલું સસ્તું થયું સોનું 3 દિવસ બાદ ભાવમાં થયો જોરદાર ઘટાડો

સાર્વભૌમ ગોલ્ડ બોન્ડ સ્કીમ 2021-22. જો તમે સસ્તું સોનું ખરીદવા માંગતા હો, તો તમારા માટે એક મોટી ખુશખબરી બહાર આવી રહી છે. સોવેરીન ગોલ્ડ બોન્ડનો પાંચમો હપ્તો રોકાણકારો માટે લોન્ચ કરવામાં આવ્યો છે. સાર્વભૌમ ગોલ્ડ બોન્ડ યોજના 2021-22 ની પાંચમી શ્રેણીનું વેચાણ આજથી એટલે કે 9 ઓગસ્ટથી શરૂ થયું છે. ગોલ્ડ બોન્ડ્સની પાંચમી શ્રેણીમાં રોકાણ કરવા માટે, એક એકમની કિંમત 4,790 રૂપિયા નક્કી કરવામાં આવી છે. ચાલો તમને જણાવીએ કે એક એકમ એક ગ્રામ સોના સમાન છે. તે જ સમયે, ચોથા હપ્તાની સરખામણીમાં પાંચમા હપ્તાની કિંમત ઓછી રાખવામાં આવી છે.

17 ઓગસ્ટના રોજ રોકાણકારોને સોનાના બોન્ડ આપવામાં આવશે. નાણા મંત્રાલય કહે છે કે સાર્વભૌમ ગોલ્ડ બોન્ડ યોજના 2021-22 શ્રેણીનો પાંચમો હપ્તો આજે ખુલ્યો છે, તે 13 ઓગસ્ટના રોજ બંધ થશે. રોકાણકારોને 17 ઓગસ્ટના રોજ ગોલ્ડ બોન્ડ આપવામાં આવશે. નાણાં મંત્રાલયનું કહેવું છે કે ગોલ્ડ બોન્ડ્સની ઇશ્યૂ કિંમત 4,790 રૂપિયા પ્રતિ ગ્રામ નક્કી કરવામાં આવી છે. સરકારે આરબીઆઈ સાથે પરામર્શ કર્યા બાદ ઓનલાઈન અરજીઓ દ્વારા ડિજિટલ પેમેન્ટ કરનારા રોકાણકારોને 50 ગ્રામ પ્રતિ ડિસ્કાઉન્ટ આપવાનો નિર્ણય કર્યો છે. મુકત રોકાણકારો માટે ઇશ્યૂ પ્રાઇસ 4,740 રૂપિયા પ્રતિ ગ્રામ હશે. તમને જણાવી દઈએ કે સાર્વભૌમ ગોલ્ડ બોન્ડ યોજના 2021-22 ની ચોથી શ્રેણીનું વેચાણ 12 જુલાઈ 2021 થી શરૂ થયું અને 16 જુલાઈ 2021 ના ​​રોજ સમાપ્ત થયું. બોન્ડની ચોથી શ્રેણીની ઇશ્યૂ કિંમત રૂપિયા 4,807 પ્રતિ ગ્રામ હતી.

તમે અહીંથીગોલ્ડ બોન્ડ ખરીદી શકો છો ગોલ્ડ બોન્ડ સ્ટોક હોલ્ડિંગ કોર્પોરેશન ઓફ ઇન્ડિયા લિમિટેડ (સ્ટોક હોલ્ડિંગ કોર્પોરેશન ઓફ ઇન્ડિયા-એસએચસીઆઇએલ), પસંદગીની પોસ્ટ ઓફિસ, બેન્કો, એનએસઇ બીએસઇ દ્વારા વેચાય છે. રોકાણકારો આમાંથી કોઈપણ એક સ્થળેથી ગોલ્ડ બોન્ડ ખરીદી શકે છે. નોંધનીય છે કે ઇન્ડિયા બુલિયન એન્ડ જ્વેલર્સ એસોસિએશન લિમિટેડ (IBJA) છેલ્લા 3 દિવસથી 999 શુદ્ધતાના સોનાની કિંમતના આધારે ગોલ્ડ બોન્ડ્સની કિંમત નક્કી કરે છે.તમે ઓછામાં ઓછા 1 ગ્રામ સુધી સોનું ખરીદી શકો છો. સરકારે સોનાની માંગ ઘટાડવા માટે ઘરની બચતનો એક હિસ્સો નાણાકીય બચતમાં રૂપાંતરિત કરવાના હેતુથી નવેમ્બર 2015 માં સરકારી ગોલ્ડ બોન્ડ યોજના શરૂ કરી હતી. ગોલ્ડ બોન્ડ્સમાં નાણાકીય વર્ષ (એપ્રિલ-માર્ચ) માં વ્યક્તિ દીઠ ન્યૂનતમ રોકાણ એક ગ્રામ છે, જ્યારે મહત્તમ મર્યાદા 500 ગ્રામ છે. વ્યક્તિગત હિન્દુ અવિભાજિત પરિવાર (HUF) માટે મહત્તમ રોકાણ મર્યાદા 4 કિલો ટ્રસ્ટ અને સંસ્થાઓ માટે 20 કિલો રાખવામાં આવી છે.

ગોલ્ડ બોન્ડ ખરીદવાના આ ફાયદા છે: રોકાણકારોને ઓછામાં ઓછા 1 ગ્રામના બોન્ડ ખરીદવાની સુવિધા પણ મળે છે. રોકાણકારોને ગોલ્ડ બોન્ડ સામે લોન લેવાની સુવિધા પણ છે. બંને મૂડી વ્યાજની સરકારી (સાર્વભૌમ) ગેરંટી ઉપલબ્ધ છે. વ્યક્તિઓએ લાંબા ગાળાના કેપિટલ ગેઇન ટેક્સ ભરવો પડશે નહીં. લોન લેવા માટે ગોલ્ડ બોન્ડનો ઉપયોગ કોલેટરલ તરીકે થઈ શકે છે. આ સિવાય ગોલ્ડ બોન્ડમાં રોકાણ કરવા પર પણ ટીડીએસ કાપવામાં આવતો નથી

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *