નડિયાદમાં 10 વર્ષના સગીર સાથે ત્રણ શિક્ષકોએ છ દિવસ સુધી આચર્યું શરીર સુખ અને પછી એવી હાલત માં છોડી કે તમે જાણોને તમારું લોહી ઉકળશે

ગુજરાતમાં મહિલા સુરક્ષાને લઇને અનેક સવાલો ઉઠી રહ્યા છે. મહિલા અને દિકરીઓ સુરક્ષિત ન હોવાના અનેક ચોંકાવનારા કિસ્સા સામે આવે છે ત્યારે આ તમામ વચ્ચે એક એવો કિસ્સો સામે આવ્યો જે જાણીને એમ થશે કે ના હોય, આવુ પણ હોય પુરુષો દ્વારા મહિલાને છેડતી અને દુ@ષ્કર્મની ઘટનાઓ સામે આવે છે ત્યારે ખેડામાં કિશોરોએ એક સગીરને નિશાનો બનાવ્યો અને સૃષ્ટિવિરુદ્ધનું કૃ@ત્ય આચર્યું.જ્યારે તેના પિતા તે શિક્ષકના ઘરમાં ગયા ત્યારે શિક્ષકે છોકરીના પિતાને જોયા એટલે ત્યાંથી ભાગી ગયો હતો, ત્યારબાદ યુવતીને પૂછતા તેને સારી હકીકત તેની મમ્મીને જણાવી હતી કે શિક્ષકે તેની સાથે અગાઉ પણ દુ@ષ્કર્મ આચર્યું છે, પિતાએ તરત પોલીસમાં ફરિયાદ નોંધાવી હતી

સગીર સાથે સૃષ્ટિ વિરુદ્ધનું કૃત્યખેડાના નડિયાદમાં 10 વર્ષીય સગીર સાથે કિશોરોએ સૃષ્ટિવિરુદ્ધ કૃત્ય કરતા ચકચાર મચી છે. નડિયાદના નરસંડા ગામની આ ઘટના છે. 16 અને 17 વર્ષના કિશોરોએ સગીર સાથે આવુ કૃત્ય કરતા હડકંપ મચ્યો છે. આ આખો મામલો ત્યારે સામે આવ્યો જ્યારે સગીરે કાકાને આ મામલાની જાણ કરી. કાકાએ ભોગબનનારના પિતાને આ અંગે જાણ કરતા ચકલાસી પોલીસ સ્ટેશનમાં ફરિયાદ નોંધાઇ હતી.પોલીસે તરત શિક્ષકની ધરપકડ કરીને કાયદેસરની કાર્યવાહી પોક્સો એકત હેઠળ શરુ કરી દીધી છે.ત્યારબાદ મિત્રો આવો અન્ય કિસ્સો સામે આવ્યો છે જેમાં ખેડાના હવસખોર શિક્ષક, 21 વર્ષની વિદ્યાર્થીને જેન્ટ્સ વોશરૂમમાં લઈ જઈ આચર્યું દુ@ષ્કર્મ,રાજ્યમાં હાલનાં સમયમાં એડલ્ટ વયની છોકરીઓ પર દુષ્કર્મનાં બનાવમાં સતત વધારો થઈ રહ્યો છે.

પોલીસે બંને આરોપીને ઝડપી પાડ્યાઆ મામલે ચકલાસી પોલીસ સ્ટેશનમાં ફરિયાદ કરતા પોલીસે બંને કિશોર આરોપીઓને ઝડપી પાડીને વધુ કાર્યવાહી હાથ ધરી છે. પરંતુ અહીં સવાલ એ થાય કે યુવાનીના ઉંમરે ઉભેલા કિશોરોની આવી માનસિકતા માટે જવાબદાર કોણ શું છૂટથી મળી રહેલુ ઇન્ટરનેટ એક્સેસ છે જવાબદાર સવાલો તો ઘણા છે હવે તો છોકરીઓ સ્કૂલમાં પણ સુરક્ષિત નથી. તેનો એક ચોંકાવનારો કિસ્સો ખેડાનાં નડિયાદથી સામે આવી રહ્યો છે. નડિયાદમાં આવેલી એક ખાનગી કોલેજનાં શિક્ષક દ્વારા 21 વર્ષની વિદ્યાર્થિનીને છોકરાઓનાં બાથરૂમમાં લઈ જઈને દુ@ષ્કર્મ આચર્યું હતું.

પરંતુ આવી કુમળી વયમાં બાળકોનું ધ્યાન અભ્યાસ અને રમત ગમતમાં હોય ત્યારે આવી હરકતો કરવાની પ્રેરણા ક્યાંથી મળતી હશે. દરેક માતા પિતાએ ખ્યાલ રાખવો જરુરી છે કે તમારુ બાળક શું કરે છે. ટીવી અને મોબાઇલમાં શું જોવે છે. હાલમાં પોલીસે બંને કિશોર આરોપીઓને ઝડપી પા઼ડીને મેડિકલ ચેકઅપ માટે લઇ જવાશે ત્યારબાદ જુવેનાઈલ કોર્ટમાં રજૂ કરાશે.આ મામલે પોલીસે નરાધમ શિક્ષકની ધરપકડ કરી છે.ઘટનાની વિગતમાં વાત કરીએ તો, નડિયાદના પીપલગ ચોકડી પાસે આવેલી યુરો સ્કૂલમાં મનિષ પાઉલભાઈ પરમાર શિક્ષક તરીકે ફરજ બજાવે છે. કોલેજમાં શિક્ષાનું સિંચન કરતો મનિષ હવસનો પણ પૂજારી હતો.તેની નજર સ્કૂલની જ એક 21 વર્ષની વિદ્યાર્થી પર બગડી હતી.

વિરમગામ શહેરમાં સગીરવયના દિકરાને લલચાવી ફોસલાવી આરોપી પોતાના ઘરે અવાર નવાર બોલાવી શારીરિક અડપલા કરી અવાર નવાર સો બસો રૂપિયા આપી લચાવી સગીર વયના સાથે અવાર-નવાર સુષ્ટી વિરૂદ્ધનું કૃત્ય કરનાર આરોપી સામે સગીરવયના દિકરાના પિતા દ્વારા વિરમગામ ટાઉન પોલીસ મથકમાં ફરીયાદ થતા ચકચાર મચી જવા પામી હતી.એક સમયે મોકો મળતાં જ શિક્ષક વિદ્યાર્થિનીને જેન્ટ્સ વોશરૂમમાં ખેંચી ગયો હતો. અને તેની પર બળજબરીથી બ@ળાત્કાર ગુજાર્યો હતો.શિક્ષકનાં આવા કૃત્યથી છોકરી ડઘાઈ ગઈ હતી

વિરમગામ ટાઉન પોલીસ મથક દ્વારા ઉપરોક્ત બનાવ અંગે પ્રાપ્ત થયેલ માહિતી જાણવા મળેલ હકીકત મુજબ વિરમગામ શહેરના ૧૭ વર્ષના સગીરવયના સાથે આરોપી મનિષભાઈ ગુપ્તા રહે બાધાવાડા દ્વારા અવાર-નવાર સાતેક વર્ષ દરમ્યાન અને છેલ્લાં એક માસ અગાઉ લલચાવી ફોસલાવી અવાર-નવાર સુષ્ટિ વિરૂધ્ધ કૃત્ય કરવામાં આવેલ જે બાબતે ભોગ બનનાર સગીરવયના પિતાએ વિરમગામ ટાઉન પોલીસ મથકે ફરીયાદ નોંધાવતા આ બાબતની ફરીયાદ નોંધી કાયદેસરની કાર્યવાહી હાથ ધરી હતી આ બનાવની વધુ તપાસ પોલીસ ઇન્સપેકટર મનોહરસિંહ વાઘેલા ચલાવી રહ્યા છે. આ બનાવમાં આરોપી ફરાર થઇ ગયેલ છે.

શરમજનક વાત છે અને મિત્રો કેટલાક એવા કિસ્સા છે જેમાં પરિવાર વાળા જ દુ@ષ્કર્મ કરવા જોતા મળતા હોય છે તેમજ અમુક કિસ્સા માં કોઈ અન્ય દુ@ર્મ કરતું જોવા મળતું હોય છે તેથી મિત્રો આજે અમે તમને એક કિસ્સો જણાવા જઇ રહ્યા છે જેમાં 2 છોકરીઓ પર દુ@ષ્કર્મ થતું હોય છે તો ચાલો મિત્રો જાણીએ શુ છે કિસ્સા મા.બંને પિતરાઈ બહેનોના જણાવ્યા પ્રમાણે એક ઘરમાં ગોંધી રાખીને ત્રણ શિક્ષકોએ તેમની સાથે 6 દિવસ સુધી દુ@ષ્કર્મ આચર્યું હતું.

મિત્રો શિક્ષક એટલે આપણ ને જે જ્ઞાન આપતા હોય છે અને સાચા ખોટા ની સમજ આપતા હોય છે પરંતુ અહીંયા તો શિક્ષકો એ જ દુ@ષ્કર્મ કર્યું જે ખોટું કહેવાય,બિહારના સીતામઢી જિલ્લામાં ત્રણ શિક્ષકોએ ખૂજબ ધ્રૂણાસ્પદ ઘટનાને અંજામ આપ્યો હતો. બે વિદ્યાર્થિનીઓને કેદ કરીને તેની સાથે છ દિવસ સુધી દુ@ષ્કર્મ આચર્યું હતું. જ્યારે વિદ્યાર્થિનીઓની શોધમાં પોલીસ નીકળી ત્યારે ગભરાયેલા શિક્ષકોએ વિદ્યાર્થિનીઓને છોડી દીધી હતી. ત્યારબાદ ઘરે પહોંચેલી વિદ્યાર્થિનીઓએ પરિવારજનોને આપવીતી સંભળાવી હતી.

આ અંગે પોલીસે બે શિક્ષકોને દબોચી લીધા છે જ્યારે ત્રીજો શિક્ષક ફરાર થયો છે.આવા ગુનાહ માટે કાનૂન ના કેટલાક કાયદા અને કલમ છે જે દોશીઓ ને સજા આપવા માં મદદ કરે છે.21 ઓક્ટોબરેથી ગાયબ થઈ હતી બે પિતરાઈ બહેનો,મળતી માહિતી પ્રમાણે સુરસંડા પોલીસ સ્ટેશન વિસ્તારમાં બે વિદ્યાર્થિનીઓ 21 ઓક્ટોબરથી ગાયબ હતી. બંને વિદ્યાર્થિનીઓ પિતરાઈ બહેનો હતી. બંને એક સાથે ગાયબ થઈ ગઈ હતી. જેના કારણે પરિવારના હોશ ઉડી ગયા હતા. આ અંગે પરિવારજનોએ સુરસંડ પોલીસ સ્ટેશનમાં ફરિયાદ નોંધાવી હતી.

આ જુર્મ માટે કેટલીક કલમો લાગી છે અને તેમને જેલ ભેગા કરવામાં આવશે.પોલીસની શોધખોળ વચ્ચે અચાનક બંને બહેનો ઘરે પહોંચી.ફરિયાદના આધારે સુરસંડ પોલીસની ટીમે બંને વિદ્યાર્થિનીઓની શોધખોળ કરવાનું ચાલું કર્યું હતું. ત્યારે અચાનક બંને બહેનો ઘરે પહોંચી હતી. અને પરિવારજનોને પોતાની આપવીતી સંભળાવી હતી.બેવ બેહનો પર ખૂબ અત્યાચાર કર્યા અને 3 દિવસ ખૂબ દુ@ષ્કર્મ કર્યું.પીડિત બહેનોની આપવીતી સાંભળી પરિવારના હોશ ઉડી ગયા.પીડિત પિતરાઈ બહેનોએ ઘરે પહોંચીને પોતાની સાથે થયેલી ક્રૂર ઘટના અંગે જણાવ્યું હતું.

ત્યારે આ સાંભળીને પરિવારજનોના હોશ ઉડી ગયા હતા.તેમણે કહ્યું કે તેમના શિક્ષક તેમને લલચાવી ફોસલાવીને તેમની સાથે લઈ ગયા હતા. અને એક સુમસામ સ્થળ ઉપર સ્થિત એક ઘરમાં કેદ કરી દીધી હતી.આ દુઃખ તે બેવ બહેનો અને તેના પરિવાર પર પડ્યું.ત્રણ શિક્ષકોએ છ દિવસ સુધી બે પિતારઈ બહેનો ઉપર આચર્યું દુ@ષ્કર્મ,બંને પિતરાઈ બહેનોના જણાવ્યા પ્રમાણે એક ઘરમાં ગોંધી રાખીને ત્રણ શિક્ષકોએ તેમની સાથે છ દિવસ સુધી દુ@ષ્કર્મ આચર્યું હતું. આ જાણીને પરિવારજનોના પગ નીચેથી ધરતી ખસી ગઈ હતી.

ત્યારબાદ મિત્રો પોલીસ ને અમુક સુરાગ મળ્યા જે આરોપી ને પકડવા માટે સક્ષમ હતા.પોલીસે બે શિક્ષકોને દબોચી લીધા જ્યારે એક ફરાર,વિદ્યાર્થિનીઓએ દુષ્ક@ર્મની જાણકારી આપ્યા બાદ પરિવારજનોએ પોલીસને આ ઘટના અંગે જાણ કરી હતી. પોલીસે પીડિત વિદ્યાર્થિનીઓએ આપેલા નિવેદનના આધારે ચાંદપટ્ટી ગામ સ્થિત ઉર્દૂ મખતબ મધ્ય વિદ્યાલયના પ્રધાનાધ્યાપક શંકર પાસવાન, રાજકીય પ્રાથમિક વિદ્યાલય જવાહીના પ્રધાનાધ્યાપક રવિન્દ્ર રામ અને ખાનગી શિક્ષક ચંદન કુમાર ફરિયાદ નોંધી હતી. અને પોલીસે લોકોની મદદથી શંકર પાસવાન અને રવેન્દ્ર રામની ધરપકડ કરી હતી.

જ્યારં ચંદન કુમાર ફરાર થયો હતો.આમ મિત્રો આવા ઘણા કિસ્સા છે.ત્યારબાદ મિત્રો આવો જ એક કિસ્સો સામે આવ્યો છે જેમાં બાવળામાં એક હવસખોર શિક્ષક સામે વિદ્યાર્થીનીએ ફરિયાદ નોંધાવી, વિદ્યાર્થીની સાથે દુ@ષ્કર્મ આચર્યું.અમદાવાદ જિલામાં બાવળાના એક પ્રાઈવેટ ટ્યુશન ક્લાસ ચલાવતા શિક્ષક હવાસ ખોર નીકળ્યો, તેને પોતાની ટ્યુશન ક્લાસની એક વિદ્યાર્થીનીને પોતાના ઘરે બોલાવીને તેને ઘરમાં સેતી ઉપર સુવાડીને કિસ કરીને અવારનવાર અડપલા કરતા હતા, પરંતુ તે બીકના માર્યા ઘરમાં કહેતી નહોતી, એક દિવસ તે વિદ્યાર્થીની ત્યુશાન્માથી ઘરે આવ્યા પછી ચક્કર આવતા સુઈ ગઈ હતી,

બીજા દિવસે સ્કુલમાં પણ તે સુઈ ગઈ હતી, તે દિવસે તેની બહેનપણી તેણીને ઘરે મૂકી ગઈ હતી અને યુવતીની મમ્મીને કહેતી ગઈ કે હવેથી તેને ત્યુઅશન ક્લાસમાં મોકલતા નહિ, પરંતુ તે બીજા દિવસે ઘરેથી એકટીવા લઈને નીકળી ત્યારે તેની મમ્મીને કહેતી ગઈ હતી કે તે મોટી મમ્મીના ઘરે જઈ રહી છે, પરંતુ તે જ્યારે તેના પપ્પા ઘરે પાછા આવ્યા ત્યાં સુધી તે ઘરે પાછી આવી નહોતી, જેથી તેના પપ્પા તેને શોધવા નીકળ્યા ત્યારે તેનું એકટીવા ટ્યુશન ક્લાસના શિક્ષકના ઘરની બહાર થી મળી આવ્યું હતું,

નોંધ : આ વેબસાઇટ પર આપેલી તમામ ન્યૂઝ અને વાતો રીપોર્ટર દ્વારા રિપોર્ટ કરેલા છે અથવા તો અન્ય સોર્સ ઉપરથી લેવામાં આવેલા છે. અમારો પ્રયત્ન તમને શ્રેષ્ઠ માહિતી સતત પહોંચાડવાનો છે અને આગામી સમયમાં પણ રહેશે. ન્યૂઝ તથા અન્ય વાતો ની જવાબદારી જે તે લેખક તથા સોર્સ ની રહેશે. “Gujarati Post” વેબસાઇટ કે પેજ ની કોઈ પણ જાત ની જવાબદારી રહેશે નહિ. અમારું પેજ “Gujarati Post” સારા સારા સમાચાર માણતા રહો અને શેર કરતા રહો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *