સમુદ્ર શાસ્ત્ર પ્રમાણે આવા અંગોવાળી સ્ત્રીઓને માનવામાં આવે છે ખુબ જ ભાગ્યશાળી સ્ત્રીઓમાં હોય છે આ લક્ષણ લગ્ન પછી પરિવાર માં પણ લાવે છે સુખ સમૃદ્ધિ

એવું કહેવામાં આવે છે કે કેટલાક લોકો ઉચ્ચ નસીબ સાથે જન્મે છે. તેઓ જ્યાં પણ જાય છે, ખુશી આવે છે. તમે પણ સાંભળ્યું હશે કે કોઈ વ્યક્તિના લગ્ન પછી, ભાગ્ય બદલાઈ ગયું હતું અથવા બાળકના જન્મ પછી, તેનું ઘર સુખ અને સમૃદ્ધિથી ભરેલું હતું.

એવું કહેવામાં આવે છે કે કેટલાક લોકો એટલા ભાગ્યશાળી હોય છે કે તે માત્ર સુખી જીવન જીવે છે, જ્યારે આસપાસના વાતાવરણ પણ તેમના રોકાવાના કારણે સુખદ રહે છે. અહીં તમે જાણશો કે સમુદ્રશાસ્ત્ર મુજબ નસીબદાર છોકરીઓની ઓળખ શું છે.

શુભ ચિહ્નો: સમુદ્રશાસ્ત્ર મુજબ, જે છોકરીઓના પગના શૂઝ પર શંખ, કમળ અથવા ચક્ર નિશાની હોય છે, તેઓ ખૂબ ભાગ્યશાળી માનવામાં આવે છે. આવી છોકરીઓ જીવનમાં ઘણી પ્રગતિ કરે છે. જેમનું પગ પહોળું અને ગોળાકાર અને લાલ હોય છે, આવી છોકરીઓ પોતાના કરતા બીજા માટે વધારે ભાગ્યશાળી હોય છે.

તલ : જે છોકરીઓ શરીરની જમણી બાજુની તુલનામાં શરીરની ડાબી બાજુ વધુ તલ હોય છે, આવી છોકરીઓ પરિવાર માટે ખૂબ જ ભાગ્યશાળી માનવામાં આવે છે. તેઓ તેમના સાસુ-સસરા માટે પણ ખૂબ નસીબદાર છે. તેમના પરિવારમાં ક્યારેય સુવિધાઓની અછત હોતી નથી.

પહોળા કપાળ: સમુદ્રવિજ્ઞાન મુજબ, જે છોકરીઓનું કપાળ ખૂબ પહોળું હોય છે, તેમનું નસીબ ખૂબ વધારે હોય છે. જો કોઈ મહિલાનું કપાળ ત્રણ આંગળીઓ કરતા પહોળું હોય અને ચંદ્ર જેવું આકાર હોય, તો આવી છોકરીઓ ખુશીમાં વધારો કરશે. તેઓ જ્યાં જાય છે ત્યાં પૈસા અને ખોરાકની ક્યારેય તંગી હોતી નથી.

લાંબી આંગળીઓ: લાંબી અને સુંદર આંગળીઓવાળી છોકરીઓ તેમના પતિ માટે ભાગ્યશાળી સાબિત થાય છે. આવી છોકરીઓનો પતિ લગ્ન પછીની કારકીર્દિમાં સારી સ્થિતિ પ્રાપ્ત કરે છે. આ સાથે નોકરી-ધંધામાં સતત પ્રગતિ થાય છે.

જીભ અને નાભિ: જેની જીભ લાલ અને નરમ હોય છે, તે ખુદ ખુશીનો આનંદ માણે છે, તેના પરિવારના સભ્યો પણ સુખ ભોગવે છે. જે સ્ત્રીની નાભિ ઊંડી હોય છે અને અંદરથી ઉછરેલી નથી, તે દરેક સુખ પ્રાપ્ત કરનાર છે.

નસીબદાર રાશિઓ: જ્યોતિષ શાસ્ત્ર અનુસાર જે છોકરીઓ ધનુ, કર્ક, મીન અને વૃષભ રાશિમાં જન્મે છે તે ખૂબ જ ભાગ્યશાળી હોય છે. તેમને ખૂબ જ ઓછા પ્રયત્નોમાં ઘણી સફળતા મળે છે. આ રાશિની છોકરીઓ પોતાની મહેનતથી કોઈપણ કાર્યમાં સફળતા મેળવે છે.

સમુદ્રશાસ્ત્ર મુજબ, જે મહિલાઓના કપાળ પર તિલ છે તે આત્મવિશ્વાસથી ભરપુર છે. આવી સ્ત્રીઓ કોઈ પણ મદદ વિના પોતાની રીતે કરિયર બનાવે છે, અને પોતાનું સ્થાન પ્રાપ્ત કરે છે. જે મહિલાઓના કપાળની જમણી બાજુ તિલ હોય છે, તેઓને હંમેશાં તેમના જીવનમાં સંપત્તિ અને સમૃદ્ધિ મળે છે.

છાતીની ડાબી બાજુ તિલનો અર્થસમુદ્રશાસ્ત્ર મુજબ, જો કોઈ મહિલાની છાતીની ડાબી બાજુ તિલ હોય, તો તે તેની પસંદની સાથે લગ્ન કરશે. આ સિવાય તેના જીવનમાં કેટલીક મુશ્કેલીઓ પણ આવશે. જો કે, આવા લોકો શાંતિપૂર્ણ રીતે તમામ પ્રકારની મુશ્કેલીઓનો સામનો કરી શકે છે.

જાંઘ પર તિલ હોવાનો અર્થજો તમારી જાંઘ પર તિલ છે, તો તે તમારી જાતિયતા દર્શાવે છે. જાંઘ પર તિલ હોય તે જાતીયતાનું મોટું સંકેત છે. જો કોઈ સ્ત્રીની ડાબી જાંઘ પર તિલ હોય, તો પછી તેને નોકર આનંદ મળે છે, એટલે કે, તેનું જીવન સુખી છે. બીજી બાજુ, જો તિલ જમણી જાંઘ પર હોય, તો તેણીને તેના પતિનો વિશેષ પ્રેમ મળે છે.

નાભિના ઉપરના ભાગમાં તિલનો અર્થનાભીના ઉપરના ભાગ પર તિલ કહે છે કે વ્યક્તિને ખાવા-પીવાનો શોખ છે. પરંતુ જો કોઈ વ્યક્તિને નાભિની અંદર અથવા નાભિની આસપાસ તિલ હોય, તો આવા વ્યક્તિને સંપત્તિ મળે છે. આવા વ્યક્તિઓ જીવનમાં મહાન સ્થળ પ્રાપ્ત કરે છે. આવા વ્યક્તિઓ ધનથી સમૃદ્ધ રહે છે અને સુખી જીવન જીવે છે.

લગ્ન વગર દરેક સ્ત્રી અથવા પુરુષનું જીવન અધૂરું છે લગ્ન પછી, બે અજાણ હૃદયની મુલાકાત આજીવન માટે થાય છે, લગ્ન પછી પતિ-પત્ની વચ્ચે એક અતૂટ બંધન હોય છે, તેથી સંબંધની બાબતમાં, પતિ-પત્નીનો સંબંધ સૌથી પવિત્ર સંબંધ માનવામાં આવે છે. લગ્ન પછી, એક સ્ત્રી તેના ઘરના પરિવારને છોડી દે છે અને તેના પતિના પરિવારને તેના પરિવાર બનાવે છે.

આવી સ્થિતિમાં, કેટલીક સ્ત્રીઓ તેમના પતિના ઘરને સ્વર્ગ બનાવે છે, જ્યારે લગ્ન પછી કેટલાક પુરુષોનું જીવન નરકની જેમ મેળવે છે. આ બંને કિસ્સાઓમાં, સ્ત્રીની મોટી ભૂમિકા છે, આવી સ્થિતિમાં, જે મહિલાઓનું નસીબ તેજસ્વી હોય છે, તેણીની સાસરી કરે છે, પતિનું ઘર સ્વર્ગ બનાવે છે, અને જેમનું ભાગ્ય બગડેલું છે, તેઓનું જીવન નરકનો સામનો કરે છે.

આવી સ્થિતિમાં, આજે અમે તમને એવી મહિલાઓ વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ કે જેઓ લગ્ન પછી તેમના પતિનું જીવન અને ઘરના પરિવારને સ્વર્ગ બનાવે છે. ખરેખર, આજે તમે કેટલીક એવી મહિલાઓ વિશે જણાવી રહ્યાં છો કે જેને ભાગ્યશાળી માનવામાં આવે છે, પરંતુ લોકો વચ્ચે આ મોટી સમસ્યા છે કે કોઈ સ્ત્રી વિશે આ વાતો કેવી રીતે જાણી શકાય.

તમને જણાવી દઈએ કે સામુદ્રિક શાસ્ત્રના સંદર્ભમાં એવું કહેવામાં આવે છે કે ભાગ્યશાળી મહિલાઓને તેમના શરીરના ભાગોથી ઓળખી શકો છો. એવું કહેવામાં આવે છે કે કપાળ વિશાળ હોય તેવી મહિલાઓ ભાગ્યશાળી હોય છે. જે મહિલાઓના હોઠ પર લાલાશની ઝલક હોય છે તે મહિલાઓને પણ ભાગ્યશાળી માનવામાં આવે છે.

નિષ્ણાતોના મતે, જે મહિલાઓના હાથ અને આંગળીઓ પાતળી અને સુંદર હોય છે તેમને ભાગ્યશાળી માનવામાં આવે છે. આ સિવાય જે મહિલાઓના હાથમાં માછલીનું પ્રતીક હોય છે તેનું ભાગ્ય સારું છે. આ સ્ત્રીઓમાં સારી ટેવો હોય છે, જેના કારણે તેઓ તેમના ઘરના પરિવારની સારી સંભાળ લે છે અને તેમની આસપાસ ક્યારેય ખુશીનો અભાવ હોતો નથી.

નોંધ : આ વેબસાઇટ પર આપેલી તમામ ન્યૂઝ અને વાતો રીપોર્ટર દ્વારા રિપોર્ટ કરેલા છે અથવા તો અન્ય સોર્સ ઉપરથી લેવામાં આવેલા છે. અમારો પ્રયત્ન તમને શ્રેષ્ઠ માહિતી સતત પહોંચાડવાનો છે અને આગામી સમયમાં પણ રહેશે. ન્યૂઝ તથા અન્ય વાતો ની જવાબદારી જે તે લેખક તથા સોર્સ ની રહેશે. “Gujarati Post” વેબસાઇટ કે પેજ ની કોઈ પણ જાત ની જવાબદારી રહેશે નહિ. અમારું પેજ “Gujarati Post” સારા સારા સમાચાર માણતા રહો અને શેર કરતા રહો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *