અમદાવાદમાં 16 વર્ષની સગીરાને ૩ દિવસ સુધી સુરતમાં રાખીને પ્રેમીએ સરકારી ભરતીની લાલચ આપીને શરીક સબંધ બાંધ્યા પછી ફોટા થયા વાયરલ જોવો

પૂર્વ વિસ્તારમાં જાહેરમાં છેડતી ના બનાવો વધતા મહિલાઓની સલામતી જોખમાઇ રહી છેઅમદાવાદના ઈસનપુરમાં રહેતી એક ૧૫ વર્ષીય સગીરાને લગ્નની લાલચ આપી અને યુવકે આચર્યું હતું. સગીરાને સુરતમાં ત્રણ દિવસ સુધી પકડી રાખી હતી. યુવકના ફોઈના દીકરાનો ફોન આવતા જ યુવક સગીરાને લઈ અને અમદાવાદના નરોડા વિસ્તારમાં આવી ગયો હતો. આમ સગીરા હોવા છતાં પણ પોલીસ તેને શોધી શકી નહીં. પરંતુ અમદાવાદના નરોડા વિસ્તારમાં સગીરા અને તેનો પ્રેમી આવતા જ તેના પરિવારે જ પકડી તેને પાડ્યો હતો.

વટવા વિસ્તારમાં રહેતી ૧૬ વર્ષની સગીરાને પડોશી યુવક ભગાડી ગયો હતો અને તેણી સાથે છ દિવસ સુધીઆચર્યું હતું.આ અંગે ઇસનપુર પોલીસે અપહરણના ગુનામાં આખરે યુવકની ધરપકડ કરી લીધી હતી. રૂપિયા લઇ અને સરકારી ભરતી કરાવી આપવાના દાવા કરતી આ ગેંગના ત્રણ સુત્રોધારોને અધિકારીઓએ પકડી લીધા છે. સગીરા તેના માસીના ઘરે રહેવા ગઇ હતી અને કરણ સાથે પ્રેમ થયો હતો અમદાવાદના ઈસનપુર વિસ્તારમાં એક ૧૫ વર્ષીય સગીરા તેના પરિવાર સાથે રહે છે.

આ ઘટના અંગે વટવા પોલીસે આરોપી સામેનોંધી વધુ તપાસ હાથ ધરી છે.આજથી બે વર્ષ પહેલા તે જૂના વાડજ ખાતે આવેલા તેના માસીના ઘરે રહેવા ગઇ હતી. આ દરમિયાન ચાંદખેડા વિસ્તારમાં રહેતો એક યુવક કરણ દંતાણી સગીરાના સંપર્કમાં આવ્યો હતો. બંને વચ્ચે મિત્રતા થઇ હતી અને પ્રેમમાં પરિણમી ગઈ હતી. ફોન પર અને મેસેજથી બંને રોજ વાતો પણ કરતા હતા. પછી તે તેના પરિવાર સાથે ઇસનપુર ખાતે રહેવા જતી રહી હતી. આમ કરણ ઇસનપુર પણ સગીરાને મળવા જતો હતો.

આરોપીએ સગીરા સાથે વાતચીત કરી ફસાવી ત્યકતા મહિલાની ફરિયાદ આધારે પોલીસે નોધી તપાસ હાથ ધરી તાજેતરમાં નારોલમાં ઘરમાં ઘૂસી પડોશી યુવકેઆચરી સગીરાને ગર્ભવતી બનાવી હતી.બંને સાથે બહાર ફરવા પણ જતાં હતા અને કરણે સગીરાને લગ્નની લાલચ પણ આપી હતી. બંનેએ પોતાના પરિવાર વાળાને જાણ કરી ત્યારે તેમનો પરિવાર પણ લગ્ન કરાવવા માટે તૈયાર હતો. પરંતુ સગીરાના મોટોભાઈ હતો તેણે કરણ સાથે લગ્ન કરવાની ના પાડી દીધી હતી. તેમ છતાં આ બંને સંપર્કમાં જ રહેતા હતા અને સગીરાને મળીને પણ આચરતો હતો.

શ્રમિક મહિલાની ૧૬ વર્ષની પુત્રીને પડોશમાં રહેતો યુવક અવાર નવાર ફોન પર વાતચીત કરતો હતો આમ વાતવાતમાં સગીરાને ફસાવી હતી ગઇ તા.૫ના રોજ ફરિયાદી મહિલા મજૂરી કામે ગઇ હતી કરણ સગીરાને બરોડા એક્સપ્રેસ હાઇવે બોલાવી અને સુરત લઇ ગયોઆ દરમિયાનમાં કરણે સવારે સગીરાને બરોડા અક્સપ્રેસ હાઇવે પર બોલાવી હતી અને સગીરાને તેની સાથે લઇ સુરત જતો રહ્યો હતો. સુરતમાં બંને ૩ દિવસ સુધી સાથે રોકાયા હતા. આ દરમિયાન કરણ સગીરાને લઇને નરોડા આવ્યો હતો. નરોડા વિસ્તારમાં કરણને તેના પરિવારે ઝડપી લીધો હતો અને કરણને માર પણ માર્યો હતો. આ અંગે ઇસનપુર પોલીસ સ્ટેશનમાં અપહરણની કલમો હેઠળ ફરિયાદ નોધવામાં આવી હતી.

ઘરે તેમની દિકરી હાજર હતી મહિલા સાંજે ઘરે આવી ત્યારે સગીરા ઘરે ન હોવાથી માતાએ શોધખોળ કરતાં પડોેશી યુવક પણ ઘરે હાજર ન હતો.સગીરાના પરિવારે કરણને પોલીસને હવાલે કરી દીધો અને પોલીસે તેની ધરપકડ કરી લીધી હતી. ઘટનાના મુખ્ય સુત્રધાર હરીશે વૃદ્ધાશ્રમમાં હથિયાર અને દસ્તાવેજો છૂપાવી દીધા હતા તો બીજી તરફ રૂપિયા લઇ અને સરકારી ભરતી કરાવી આપવાના દાવા કરતી ગેંગના ત્રણ સુત્રોધારોને અધિકારીઓએ પકડી લીધા છે. મુખ્ય સુત્રધાર હરિશ પ્રજાપતિની પૂછપરછમાં તેણે વાંધાજનક દસ્તાવેજો અને હથિયાર ત્યાંના નજીકના વૃદ્ધાશ્રમની રૂમમાં છૂપાવ્યા હોવાની કબૂલાત કરી લીધી હતી.

બીજીતરફ છ દિવસ બાદ અચાનક દિકરી આજે ઘરે આવી હતી અને પુત્રીએ માતાને કહ્યું કે પડોશી યુવક ભગાડીને હૈદરાબાદ ખાતે લઇ ગયો હતોજેના પોલીસ ઇન્સ્પેક્ટર ચેતન જાદવની ટીમે વૃદ્ધાશ્રમમાં જઈને સર્ચ કરીને એક સહિત સંખ્યાબંધ વાંધાજનક દસ્તાવેજો કબ્જે કરી લીધા હતા. આ તપાસમાં મોટા માથાઓની સંડોવણી છતી થાય તેવી સંભાવના આવી રહી છે. પૈસા લઇ અને ભરતીની વાતો કરતા હરીશ દ્વારા જે પણ કૌભાંડ કરવામાં આવી રહ્યા હતા તેનો ગમે ત્યારે એક વાર તો પર્દાફાશ થવાનો જ છે એ બાબતથી તે માહિતગાર પણ હતો.

અને છ દિવસ સુધી સગીરાની મરજી વિરુધઅધ તેણીની સાથે દુષ્કર્મ આચર્યુ હતુ. જેને લઇને આજે સગીરાની માતાએ પડોશી યુવક સામે વટવા પોલીસ સ્ટેશનમાં ફરિયાદ કરતાં પોલીસે પોક્સો સહિતની કલમ હેઠળ ગુનો નોધી આરોપીની ધરપકડ કરવાની કાર્યવાહી હાથ ધરી છે.આ માટે જ તેણે પોતાના સ્વામી વિવેકાનંદ તાલીમ કેન્દ્ર નજીકના એક વૃદ્ધાશ્રમના રૂમમાં જ પોતાના બધા વાંધાજનક દસ્તાવેજો અને હથિયાર છૂપાવવા માટેની ગોઠવણ કરી નાખી હતી. પોલીસ તેને પકડવા માટે જ્યારે એક્શનમાં આવી ત્યારે જ તેના ખબરીઓ દ્વારા હરિશને માહિતી મળી ગઇ હતી કે પોલીસ તપાસ માટે આવી રહી છે, માટે તેણે વાંધાજનક બધા જ દસ્તાવેજો, પિસ્ટલ અને બાર બોરની બંદૂક ત્યાં છૂપાવી દીધી હતી.

ઉલ્લેખનીય છે કે તા.૨૯ના રાજ નારોલ વિસ્તારમાં યુવકે ભર બપોરે ઘરમાં ઘૂસીને પડોશમાં રહેતી ૧૫ વર્ષીય સગીરા સાથેઆચર્યું હતુંજોકે પોલીસે બધુ કબ્જે લઇ અને તપાસ શરૂ કરી દીધી છે. ડાયરી મારફતે ઘણી બધી વિગતો સામે આવી જશે. તપાસ વખતે પોલીસને હરીશની બે ડાયરીઓ મળી આવી છે. જેમાં તેનો તમામ પ્રકારનો હિસાબ પણ લખવામાં આવ્યો હતો. આ ડાયરીઓની બધી વિગતોને આધારે ઘણા બધા ચોંકાવનારા ખુલાસા થશે તેવું લાગી રહ્યું છે. હથિયાર જમ્મુ કાશ્મીરના લાયસન્સને આધારે ખરીદ્યા હતા તેવી હરીશે કબૂલાત કરી. કૌભાંડ કરનાર હરીશની પૂછપરછ કરતાં તેણે જણાવ્યું એ પણ હતું કે, વર્ષ ૨૦૧૪માં જમ્મુ-કાશ્મીર કિસ્તવરના હથિયાર લાયસન્સને આધારે તેણે એક પિસ્ટલ ખરીદી હતી.

ત્યારબાદ આપી હોવાથીમાર્યા સગીરા પરિવારજનોને રજૂઆત કરી કરી શકી ન હતી. ત્યારબાદ ૨૦ વર્ષ બાદ વર્ષ ૨૦૧૭માં તેણે લાયસન્સ રિન્યુ નહોતું કરાવ્યું. ૧૯૯૭માં અમૃતસર પંજાબના લાયસન્સને આધારે હરીશે બારબોરની પણ બંદૂક ખરીદી હતી. આ બન્ને હથિયાર તે પોતાના કબ્જામાં જ રાખતો હતો અને ઉમેદવારોને છેતરવા માટે તથા તેમના ઉપર રોફ જમાવવા માટે રબ્બર સ્ટેમ્પ બનાવવાની જરૂરિયાત પડતી હતી. ત્યારે તે આર્મીનો યુનિફોર્મ પહેરી અને ગયો હતો. થે લઇને ગયો હોવાથી તરત જ તેના રબ્બર સ્ટેમ્પ બની ગયા હતા.

જો કે સગીરા સગર્ભા બન્યા બાદ ખબર પડતા તેની માતાએ નારોલ પોલીસ સ્ટેશનમાં આરોપી સામે ફરિયાદ કરતાં પોલીસે નોંધી વધુ તપાસ હાથ ધરી છે.પરીક્ષામાં નાપાસ વિદ્યાર્થીઓને બનાવટી માર્કશીટ બનાવી તેમને પાસ કરાવીને નોકરીની લાલચ પણ આપતો આ માસ્ટર માઇન્ડ હરિશ અને તેની ટીમે વર્ષ ૨૦૧૪-૧૫માં ધોરણ ૧૦ તથા ૧૨માં નાપાસ થયેલા ઘણા વિદ્યાર્થીઓને પાસ કરાવીને સરકારી નોકરી અપાવવાની લાલચ આપીને તેમની પાસેથી ખુબ પૈસા પડાવી લીધા હતા. હરીશે તરત જ કાલુપુર વિસ્તારના મુસ્તુફા શખાવાની બુરહાન ગ્રાફિક્સમાં આ બધા વિદ્યાર્થીઓના બનાવટી ડોક્યુમેન્ટસ અને માર્કશીટ તૈયાર કરાવી હતી તથા તેમને પાસ બતાવી અને તેમને જુદા જુદા ડિપાર્ટમેન્ટમાં ભરતી માટે તૈયારી પણ કરાવી હતી.

નોંધ : આ વેબસાઇટ પર આપેલી તમામ ન્યૂઝ અને વાતો રીપોર્ટર દ્વારા રિપોર્ટ કરેલા છે અથવા તો અન્ય સોર્સ ઉપરથી લેવામાં આવેલા છે. અમારો પ્રયત્ન તમને શ્રેષ્ઠ માહિતી સતત પહોંચાડવાનો છે અને આગામી સમયમાં પણ રહેશે. ન્યૂઝ તથા અન્ય વાતો ની જવાબદારી જે તે લેખક તથા સોર્સ ની રહેશે. “Gujarati Post” વેબસાઇટ કે પેજ ની કોઈ પણ જાત ની જવાબદારી રહેશે નહિ. અમારું પેજ “Gujarati Post” સારા સારા સમાચાર માણતા રહો અને શેર કરતા રહો

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *