આજે સોના-ચાંદીના ભાવમાં ફરી એક વખત થયો મોટો ઘટાડો સોના-ચાંદીના ભાવમાં 6500રૂપિયાનો મોટો ઘટાડો સોનો ભાવ જલ્દીથી જાણી લો તેનો ભાવ નહિતર…

સોના-ચાંદીના રેટમાં આજે બુધવારે ઘટાડો જોવા મળ્યો છે. મલ્ટી કમોડિટી એક્સચેન્જ પર સોનું 41 રૂપિયા સસ્તુ થયું છે. આ ઘટાડાની સાથે જ સોનું આજે સવારે 51330.00 રૂપિયા પર વ્યાપર કરી રહ્યું છે. ચાંદીની કુંમતો પણ ઘટી છે. આજે ચાંદીના ભાવમાં 222 રૂપિયાનો ઘટાડો નોંધવામાં આવ્યો છે. ચાંદી 65,976.00 પર ટ્રેડ કરી રહ્યું છે.

શું છે સોનાના ભાવબુલિયન માર્કેટમાં 22 કેરેટ ગોલ્ડ ઘટીને 48,290 રૂપિયા પર વ્યાપાર કરી રહ્યા છે. ત્યાં જ 24 કેરેટ સોનાના ભાવ 52,680 રૂપિયા પર ખુલ્યા છે. તે ઉપરાંત 20 કેરેટ ગોલ્ડની સરેરાશ કિંમત 43,900 રૂપિયા રહી. ત્યાં જ 18 કેરેટનો ભાવ 39510 રૂપિયા પર પહોંચી ગયો અને 14 કેરેટ ગોલ્ડનો ભાવ 30730 રૂપિયા રહ્યો. શરાફા બજારમાં એક કિલોગ્રામ ચાંદી ઘટીને 67,880 રૂપિયા પર ટ્રેડ કરતી જોવા મળી.

ભારતીય બુલિયન માર્કેટમાં સોનાની કિંમત (સોના ચંડી કા ભવ) સતત વધી રહી છે. 24 કેરેટ શુદ્ધ સોનાની કિંમત 51 હજાર રૂપિયા પ્રતિ 10 ગ્રામથી વધુ છે. જ્યારે ચાંદીના દરમાં પણ વધઘટ જોવા મળી રહી છે.

10 ગ્રામ 24 કેરેટ સોનાનો ભાવ 51 હજારને પારચાંદીની કિંમત 66 હજાર રૂપિયા પ્રતિ કિલોની નીચે આવી ગઈ છે.સોના-ચાંદીની કિંમત આજે 6 એપ્રિલ 2022 અપડેટ્સ: ભારતીય બુલિયન માર્કેટમાં, સોના અને ચાંદીના ભાવમાં વધઘટ છે. આ સપ્તાહના ત્રીજા કારોબારી દિવસે, આજે (બુધવાર) એટલે કે 6 માર્ચની સવારે સોનાના ભાવમાં થોડો ઉછાળો આવ્યો છે, જ્યારે ચાંદીના ભાવમાં ઘટાડો જોવા મળ્યો છે.

ઇન્ડિયા બુલિયન એન્ડ જ્વેલર્સ એસોસિએશન (IBJA) ની સત્તાવાર વેબસાઇટ ibjarates.com અનુસાર, 6 એપ્રિલની સવારે, બુલિયન માર્કેટમાં 999 શુદ્ધતાનું 24 કેરેટ સોનું રૂ. 51 હજાર પ્રતિ 10 ગ્રામથી વધુ વેચાઈ રહ્યું છે. જ્યારે ચાંદીના ભાવમાં આગલા દિવસની સરખામણીએ એટલે કે મંગળવાર સાંજના સમયે થોડો ઘટાડો જોવા મળ્યો છે. તમને જણાવી દઈએ કે ઘણા સમયથી સોનું 50 હજારથી વધુ અને ચાંદી 65 હજાર રૂપિયા પ્રતિ કિલોથી વધુ વેચાઈ રહી છે.

ibjarates.com અનુસાર, 999 શુદ્ધતાના 24 કેરેટ સોનાનો ભાવ નજીવો વધીને રૂ. 51467 પ્રતિ 10 ગ્રામ થયો છે, જ્યારે 999 શુદ્ધતાના ચાંદીનો ભાવ હવે રૂ. 65825 પ્રતિ કિલોએ પહોંચી ગયો છે, જે આગલા દિવસે એટલે કે 66468 હતો. મંગળવારે કિલોગ્રામ રૂ.

તમને જણાવી દઈએ કે કેન્દ્ર સરકાર દ્વારા ઈબ્જા વતી જાહેર કરાયેલી રજાઓ સિવાય શનિવાર અને રવિવારે દર જારી કરવામાં આવતા નથી. 22 કેરેટ અને 18 કેરેટ સોનાના દાગીનાના રિટેલ રેટ જાણવા માટે તમે 8955664433 પર મિસ્ડ કૉલ કરી શકો છો. ટુંક સમયમાં એસએમએસ દ્વારા દરો પ્રાપ્ત થશે. આ ઉપરાંત, તમે વારંવાર અપડેટ્સ વિશે માહિતી માટે www.ibja.co અથવા ibjarates.com ની મુલાકાત લઈ શકો છો .

ગઈકાલથી દરોમાં કેટલો ફેરફાર થયો છેએ દાગીનાની શુદ્ધતાને માપવાનો એક માર્ગ છે. આમાં, હોલમાર્ક સંબંધિત ઘણા પ્રકારના નિશાન જોવા મળે છે, આ નિશાનો દ્વારા ઘરેણાંની શુદ્ધતા ઓળખી શકાય છે. તે 24 કેરેટ સુધીનું સ્કેલ ધરાવે છે. 22 કેરેટની જ્વેલરી પર 916 લખેલું છે. જ્યારે 21 કેરેટ જ્વેલરી પર 875 અને 18 કેરેટ જ્વેલરી પર 750 લખેલું છે. આ સિવાય 14 કેરેટની જ્વેલરી પર 585 લખેલું છે.

તમને જણાવી દઈએ કે ઈન્ડિયન બુલિયન જ્વેલર્સ એસોસિએશન દ્વારા જારી કરાયેલ કિંમતો અલગ અલગ શુદ્ધતાના સોનાની માનક કિંમત વિશે માહિતી આપે છે. આ તમામ કિંમતો ટેક્સ અને મેકિંગ ચાર્જિસ પહેલાની છે. IBJA દ્વારા જારી કરાયેલા દરો દેશભરમાં સાર્વત્રિક છે પરંતુ તેની કિંમતોમાં GSTનો સમાવેશ થતો નથી. તમને જણાવી દઈએ કે જ્વેલરી ખરીદતી વખતે ટેક્સ સહિત સોના કે ચાંદીના ભાવ વધારે હોય છે.

આ રીતે ચેક કરો સોનાની શુદ્ધતા આઈએસઓની તરફથી સોનાની શુદ્ધતાની પરખ માટે હોલમાર્ક આપવામાં આવે છે. તેના હેઠળ 24 કેરેટ સોના પર 999 લખેલું હોય છે. જ્યારે 23 કેરેટ સોના પર 958,22 કેરેટ પર 916,21 કેરેટ પર 875 અને 18 કેરેટ પર 750 લખેલું હોય છે. સોનું મોટાભાગે 22 કેરેટમાં વેચાય છે. અમુક લોકો 18 કેરેટ સોનાનો પણ ઉપયોગ કરે છે.

નોંધ : આ વેબસાઇટ પર આપેલી તમામ ન્યૂઝ અને વાતો રીપોર્ટર દ્વારા રિપોર્ટ કરેલા છે અથવા તો અન્ય સોર્સ ઉપરથી લેવામાં આવેલા છે. અમારો પ્રયત્ન તમને શ્રેષ્ઠ માહિતી સતત પહોંચાડવાનો છે અને આગામી સમયમાં પણ રહેશે. ન્યૂઝ તથા અન્ય વાતો ની જવાબદારી જે તે લેખક તથા સોર્સ ની રહેશે. “Gujarati Post” વેબસાઇટ કે પેજ ની કોઈ પણ જાત ની જવાબદારી રહેશે નહિ. અમારું પેજ “Gujarati Post” સારા સારા સમાચાર માણતા રહો અને શેર કરતા રહો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *