આજે સોના-ચાંદીના ભાવમાં ફરી એક વખત થયો મોટો ઘટાડો સોના-ચાંદીના ભાવમાં 5340રૂપિયાનો મોટો ઘટાડો એક ક્લિક પર જાણી લો તમારા શહેરનો ભાવ

​​​​​​​સોનાનાં ભાવમાં ઘટાડો જોવા મળ્યો સોનાનાં ભાવમાં આજે મંગળવારે ઘટાડો જોવા મળ્યો છે, જ્યારે ચાંદીનાં ભાવમાં વધારો નોંધાયો છે. મલ્ટી કમોડીટી એકસચેંજ પર સોનું 48 રૂપિયા સસ્તું થયું છે. આ ઘટાડા સાથે સોનું આજે સવારે 51485 રૂપિયા પર કારોબાર કરી રહ્યું હતું. જોકે ચાંદીની કિંમતો વધી છે. આજે ચાંદીનાં ભાવમાં 5 રૂપિયાનો વધારો નોંધાયો છે. ચાંદી 66300 પર ટ્રેડ કરી રહી છે.

બુલિયન માર્કેટમાં 22 કેરેટ ગોલ્ડનો ભાવ ઘટીને 48189 રૂપિયા પર કારોબાર કરતા જોવા મળ્યો. જ્યારે 24 કેરેટ સોનાનો ભાવ 52570 રૂપિયા જોવા મળ્યો. આ ઉપરાંત 20 કેરેટ ગોલ્ડની સરેરાશ કિંમત 42808 રૂપિયા રહી. 999 શુદ્ધતાના દસ ગ્રામ સોનાના ભાવમાં રૂ. 458નો વધારો થયો છે. તે જ સમયે, 999 શુદ્ધતાની ચાંદી 995 રૂપિયા મોંઘી થઈ ગઈ છે. આ સાથે 999 શુદ્ધતાના દસ ગ્રામ સોનાનો ભાવ આજે વધીને 50547 રૂપિયા થઈ ગયો છે

સોના અને ચાંદીના ભાવમાં વધારો999 શુદ્ધતાનું સોનું 50 હજારને પાર પહોંચી ગયું છેસોનાની કિંમત આજે 22 ફેબ્રુઆરી, ચાંદીના દરો: ભારતીય બુલિયન માર્કેટે મંગળવાર, 22 ફેબ્રુઆરીની સવારે સોના અને ચાંદીના દર જારી કર્યા છે. ગત કારોબારી દિવસની સરખામણીમાં આજે સોના અને ચાંદીના ભાવમાં ઉછાળો જોવા મળ્યો છે. આ સાથે 999 શુદ્ધતાના દસ ગ્રામ સોનાનો ભાવ 50 હજારને પાર થયો છે અને ચાંદી 64 હજારની નજીક રહી છે.

આજે એટલે કે 22 ફેબ્રુઆરીની સવારે 999 શુદ્ધતાના દસ ગ્રામ સોનાની કિંમતમાં 458 રૂપિયાનો ઉછાળો આવ્યો છે. તે જ સમયે, 999 શુદ્ધતાની ચાંદી 995 રૂપિયા મોંઘી થઈ ગઈ છે. આ સાથે 999 શુદ્ધતાના દસ ગ્રામ સોનાનો ભાવ આજે વધીને 50547 રૂપિયા થઈ ગયો છે જે સોમવારે 50089 રૂપિયા પ્રતિ દસ ગ્રામ હતો. જ્યારે એક કિલો ચાંદી 64656 રૂપિયામાં વેચાઈ રહી છે જે છેલ્લા ટ્રેડિંગ દિવસે 63661 પ્રતિ કિલો વેચાઈ રહી હતી.

આજે સોના અને ચાંદીના દર દરરોજ બે વખત જારી કરવામાં આવે છે. પ્રથમ વખત દરો દરરોજ સવારે બહાર પાડવામાં આવે છે, પછી બીજી વખત સાંજે. મંગળવારે સવારે 995 શુદ્ધતાનું 10 ગ્રામ સોનું 50345 રૂપિયામાં વેચાઈ રહ્યું છે, જ્યારે 916 શુદ્ધતાનું સોનું 46301 રૂપિયા થઈ ગયું છે. આ સિવાય 750 શુદ્ધતાનું 10 ગ્રામ સોનું 37910 રૂપિયામાં મળે છે. તે જ સમયે, 585 શુદ્ધતાના સોનાની કિંમત ઘટીને 29570 રૂપિયા થઈ ગઈ છે.

આજે 995 શુદ્ધતાના સોનાનો ભાવ 457 રૂપિયા મોંઘો થયો છે. આ સિવાય 916 શુદ્ધતાના સોનાની કિંમતમાં 419 રૂપિયાનો વધારો થયો છે. તે જ સમયે, જો આપણે 750 શુદ્ધતાના સોનાની વાત કરીએ, તો આજે તેમાં પણ ઉછાળો આવ્યો છે. તેની કિંમતમાં આજે 343 રૂપિયાનો વધારો થયો છે. તે જ સમયે, 585 શુદ્ધતાના સોનામાં 268 રૂપિયાનો વધારો થયો છે.

આ પ્રકારે થઇ શકશે શુદ્ધતાની જાણ જ્વેલરીની શુદ્ધતા માપવાના પ્રકારો એક જ હોય છે. આમાં હોલમાર્ક સતાહે જોડાયેલ ઘણા પ્રકારના નિશાન જોઈ શકાય છે, આ નિશાનોનાં માધ્યમથી જ્વેલરીની શુદ્ધતા માપી શકાય છે. આમા એક કેરેટથી લઈને 24 કેરેટ સુધીની શુદ્ધતાની તપાસ કરી શકાય છે. મિસ્ડ કોલ આપીને જાણો સોનાનો રેટ તમે સોના અને ચાંદીના ભાવ સરતાથી ઘરે બેઠા જાણી શકો છો. આ માટે તમારે માત્ર 8955664433 નંબર પર મિસ્ડ કોલ આપવો પડશે અને તમારા ફોન પર મેસેજ આવી જશે, જેમાં તમે લેટેસ્ટ રેટ ચેક કરી શકશો.

તમને જણાવી દઈએ કે ઈન્ડિયન બુલિયન જ્વેલર્સ એસોસિએશન દ્વારા જારી કરાયેલ કિંમતો અલગ-અલગ શુદ્ધતાના સોનાની માનક કિંમત વિશે માહિતી આપે છે. આ તમામ કિંમતો ટેક્સ અને મેકિંગ ચાર્જિસ પહેલાની છે. IBJA દ્વારા જારી કરાયેલા દરો દેશભરમાં સાર્વત્રિક છે પરંતુ તેની કિંમતોમાં GSTનો સમાવેશ થતો નથી. તમને જણાવી દઈએ કે જ્વેલરી ખરીદતી વખતે ટેક્સ સહિત સોના કે ચાંદીના ભાવ વધારે હોય છે.

નોંધ : આ વેબસાઇટ પર આપેલી તમામ ન્યૂઝ અને વાતો રીપોર્ટર દ્વારા રિપોર્ટ કરેલા છે અથવા તો અન્ય સોર્સ ઉપરથી લેવામાં આવેલા છે. અમારો પ્રયત્ન તમને શ્રેષ્ઠ માહિતી સતત પહોંચાડવાનો છે અને આગામી સમયમાં પણ રહેશે. ન્યૂઝ તથા અન્ય વાતો ની જવાબદારી જે તે લેખક તથા સોર્સ ની રહેશે. “Gujarati Post” વેબસાઇટ કે પેજ ની કોઈ પણ જાત ની જવાબદારી રહેશે નહિ. અમારું પેજ “Gujarati Post” સારા સારા સમાચાર માણતા રહો અને શેર કરતા રહો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *