શિક્ષકે શાળામાં બે વર્ષમાં 15થી વધુ વિદ્યાર્થિનીઓ સાથે શારીરિક સંબંધ બંધાયા શિક્ષક અડધી રાત્રે યુવતી શારીરિક સંબંધ વીડિયો શેર કર્યો પછી.

ક્ષક એક માતાની ગરજ સારે છે, પરંતુ ઘોર કળિયુગમાં આ કહેવતનો કોઇ અર્થ રહ્યો નથી. તેવી અનેક ઘટનાઓના કારણે સામે આવ્યું છે. સુરતના માંડવીમાંથી એક લંપટ શિક્ષકની ધરપકડ કરવામાં આવી છે. નવસારીના જલાલપોરની એક ખાનગી શાળાના વિદ્યાર્થી ગ્રુપમાં એડલ્ટ વીડિયો મુકવામાં આવતા ખળભળાટ મચ્યો છે. જાણવા મળી રહ્યું છે કે શાળાના શિક્ષકે જ ધોરણ સાતના ગ્રુપમાં એડલ્ટ વીડિયો મુક્યો હતો. જેના કારણે વાલીઓએ શાળાના આચાર્યને અશોભનીય હરકતની ફરિયાદ કરી છે.કોરોના મહામારીના સમયમાં સ્કૂલો બંધ રહેતા વિદ્યાર્થીઓને ઓનલાઈન શિક્ષણ આપવામાં આવતું હતું.

આ લંપટ હવસખોર શિક્ષકે 15થી વધુ વિદ્યાર્થીનીઓ સાથે શારીરિક અડપલા કર્યાનો આરોપ લાગ્યો છે.આ ઘટનાની મળતી માહિતી પ્રમાણે, સુરતના ઉટેવા ગામે પ્રાથમિક શાળા આવેલી છે. આ શાળામાં ભણાવતા એક શિક્ષકે એક વિદ્યાર્થીનીની શારીરિક છે@ડતી કરી હતી. પરંતુ ઓનલાઈન શિક્ષણમાં કેટલાંક વિદ્યાર્થીઓ ખોટા રવાડે ચઢ્યા હોય તેવા અનેક કિસ્સાઓ સામે આવી ચૂક્યા છે.

ત્યારે શિક્ષણક્ષેત્રે ફરી કલંકિત કરતો કિસ્સો નવસારીના જલાલપોરમાં બન્યો છે. વિદ્યાર્થીઓના જીવન ઘડતરમાં શિક્ષકની ભૂમિકા મહત્વપૂર્ણ છે પરંતુ ક્યારેક ટીચર ન કરવાના કામ કરી નાખતા હોય છે અને વિદ્યાર્થીઓને આટા પાટે ચડાવી દેતા હોય છે. જેના કારણે કૂમળા બાળકોનું મન દૂષિત અને વિકૃત કરી નાખતા હોય છે આવી જ એક ઘટના નવસારીના જલાલપોરની એક ખાનગી શાળાના વિદ્યાર્થી ગ્રુપમાં બની છે.

ત્યારે આ વિદ્યાર્થીનીએ પોતાના પરિવારમાં શિક્ષકની શારીરિક છેડતીની જાણ કરી હતી. જેને કારણે શિક્ષકની લંપટલીલાનો ભાંડો ફૂટ્યો હતો.નવસારીના જલાલપોરની એક ખાનગી શાળાના વિદ્યાર્થી ગ્રુપમાં એડલ્ટ વીડિયો મુકવામાં આવતા ખળભળાટ મચ્યો છે. જાણવા મળી રહ્યું છે કે શાળાના શિક્ષકે જ ધોરણ સાતના ગ્રુપમાં એડલ્ટ વીડિયો મુક્યો હતો. જેના કારણે વાલીઓએ શાળાના આચાર્યને અશોભનીય હરકતની ફરિયાદ કરી છે. બીજી બાજુ શિક્ષણ સામે પોલીસ ફરિયાદ કરવાની વાલીઓની તૈયારી કરી રહ્યા છે.

માંડવી પોલીસે વિદ્યાર્થીનીના પરિવારની ફરિયાદ લઈ શિક્ષક સામે પોક્સો મુજબ ગુનો નોંધી તપાસ શરૂ કરી છે. વિદ્યાર્થીનીની છેડતીની ફરિયાદ બાદ આરોપી શિક્ષકની ધરપકડ કરવામાં આવે છે.આ ઘટનાની મળતી માહિતી પ્રમાણે, જલાલપોરની એક ખાનગી શાળાના વિદ્યાર્થી ગ્રુપમાં એડલ્ટ વિડીયો પીરસાતા શિક્ષણક્ષેત્રે ખળભળાટ મચી ગયો છે. આ ઘટનામાં ખાનગી શાળાના ધોરણ 7 ના ગ્રુપમાં શિક્ષકે જ એડલ્ટ વીડિયો મુક્યા હતા. શાળાના શિક્ષકે ગત મોડી રાત્રે (ગુરુવારે) એડલ્ટ વિડીયો મુકતા વિદ્યાર્થીનીઓ પહેલા તો ક્ષોભમાં મૂકાયા હતા. ત્યારબાદ વિદ્યાર્થીઓએ આ ઘટનાની જાણ પોતાના માતા-પિતાને કરતા વાલીઓમાં શાળાના શિક્ષક સામે આક્રોશ ફેલાયો છે.

આ શિક્ષક ઉટેવા ગામનો જ રહેવાસી છે. ત્યારે સ્થાનિક ગામના જ શિક્ષક દ્વારા વિદ્યાર્થીનીની છેડતી કરાતા લંપટ શિક્ષક પર ગામ લોકો ફિટકાર વરસાવી રહ્યા છે.પરિવાર દ્વારા પોલીસ ફરિયાદ કરવામાં આવી હતી.શાળાના વાલીઓએ સમગ્ર ઘટનાને પગલે સ્કૂલના આચાર્યને ફરિયાદ કરી છે અને દોષિત શિક્ષક સામે આકરી કાર્યવાહી કરવા જણાવ્યું છે. પરંતુ હજુ સુધી સ્કૂલ તરફથી કોઈ કાર્યવાહી ન થતાં શિક્ષક સામે પોલીસ ફરિયાદ કરવા વાલીઓ તૈયારી કરી રહ્યા છે.

ત્યારે ચોંકાવનારો ખુલાસો થયો કે, લંપટ શિક્ષક દ્વારા અગાઉ પણ 15 જેટલી વિદ્યાર્થીનીઓની શારીરિક છેડતી કરાઈ હતી. લંપટ શિક્ષક દ્વારા છેલ્લા 2 વર્ષથી અનેક વિદ્યાર્થીનીઓની છેડતી કરાઈની પોલીસમાં રજૂઆત કરવામાં આવી છે.ઉલ્લેખનીય છે કે, અગાઉ ઉદયપુરની એક ખાનગી શાળામાં ધોરણ 10ના ઓનલાઈન વર્ગમાં શિક્ષક દ્વારા અશ્લીલ વીડિયોની લિંક શેર કરવામાં આવી હતી.

ઓનલાઈન ક્લાસ અટેન્ડ કરી રહેલા વિદ્યાર્થીઓને તો એમ કે ટીચરે તેમના ભણતર કે લેશન સંબંધિત લીંક શેર કરી છે એટલે વિદ્યાર્થીઓ તો ધડાધડ લીંક ઓપન કરવા લાગ્યા હતા. કેટલાક વિદ્યાર્થીઓએ પણ આ વીડિયો જોયો હોવાનું પણ કહેવાય છે. કેટલાક વિદ્યાર્થીઓએ આ અંગે વાલીઓને જાણ કરતા તેઓ આઘાત પામ્યા હતા અને પ્રિન્સિપાલને ફરિયાદ કરી હતી.

મળતી માહિતી પ્રમાણે સુરતના માંડવી તાલુકના ઉટેવા પ્રાથમિક શાળામાં ધોરણ 7 અને 8ના વિદ્યાર્થીઓને ભણાવતા શિક્ષક પંકજ શિક્ષક મટી હેવાન બની ગયો હતો. શિક્ષક પંકજે એક અહીં પરંતુ 15થી વધુ માસુમ બાળકીઓ સાથે શારીરિક અડપલાં કર્યા હતા. શાળાની બાળકીઓ વારંવાર પોતાના વાલીઓને ફરિયાદ કરતા હતા.

પરંતુ શિક્ષક માફી માંગી છટકી જતો હતો.બાળકોના સુરક્ષાની જવાબદારી પણ મુખ્ય શિક્ષકની છે પરંતુ શાળાના મુખ્ય શક્ષણ કહે છે. અમોને આ બાબતે કોઈ ફરિયાદ કરી નથી અને શિક્ષક આવું કૃત્ય કરે એ અમારી ધ્યાને નથી પરંતુ જો બાળકીઓ સાચી હોયતો આવા શિક્ષકોને કડક સજા થવી જોઈએ મેં અમારા ઉપલા અધિકારીને આ બાબતે ફરિયાદ કરી દીધી છે.

પોલીસે કરી કાર્યવાહી બાળકોએ વાલીઓને ફરિયાદ કરતા ગ્રામજનો શાળાએ પોહચી ગયા હતા. અને પોતાનો રોષ વ્યક્ત કમારી શિક્ષણ વિરુદ્ધ પોલીસ ફરિયાદ નોંધાવતા ચકચાર મચી જવા પામીઓ હતી. બાળકોએ વાલીઓને ફરિયાદ કરતા ગ્રામજનો શાળાએ પોહચી ગયા હતા. અને પોતાનો રોષ વ્યક્ત કમારી શિક્ષણ વિરુદ્ધ પોલીસ ફરિયાદ નોંધાવતા ચકચાર મચી જવા પામીઓ હતી.માંડવી પોલીસ તાબડતોડ ફરિયાદના પગલે ઘટના સ્થળે પોહચી ગયા હતા ઊંચ પોલીસ અધિકારીએ પણ ઘટના સ્થળે પહોંચી શિક્ષક વિરુદ્ધ ગુનો નોંધી જેલ ભેગો કરી દીધો હતો.

નોંધ : આ વેબસાઇટ પર આપેલી તમામ ન્યૂઝ અને વાતો રીપોર્ટર દ્વારા રિપોર્ટ કરેલા છે અથવા તો અન્ય સોર્સ ઉપરથી લેવામાં આવેલા છે. અમારો પ્રયત્ન તમને શ્રેષ્ઠ માહિતી સતત પહોંચાડવાનો છે અને આગામી સમયમાં પણ રહેશે. ન્યૂઝ તથા અન્ય વાતો ની જવાબદારી જે તે લેખક તથા સોર્સ ની રહેશે. “Gujarati Post” વેબસાઇટ કે પેજ ની કોઈ પણ જાત ની જવાબદારી રહેશે નહિ. અમારું પેજ “Gujarati Post” સારા સારા સમાચાર માણતા રહો અને શેર કરતા રહો

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *