સુરતનો વેપારી સાડીનો ઓર્ડર આપવાના બહાને યુવકે યુવતી સાથે શારીરિક સંબંધ ની વિડિયો ઉતારીને વાઇરલ કરવાની ધમકી એક પોલીસ કર્મચારી જ નીકળ્યો આરોપી

અનિલ કપૂરની ફિલ્મ નાયક તો તમે જોઈ હશે, આ ફિલ્માં એક બોક્સ જાહેર રસ્તા પર મુકવામાં આવ્યું હતું. જેમાં લોકો પોતાની સમસ્યા, કોઈ સૂચન કે માહિતી સરકાર સુધી પહોંચાડી શકે છે. બસ આ ફિલ્મ જેવું જ સુરત પોલીસે આયોજન કર્યું છે. આ પહેલા કેસમાં મહિલાને કથિત રીતે તેની અશ્લીલ તસવીરો બતાવીને બ્લેકમેલ કરવામાં આવી હતી. હુડા સેક્ટરની રહેવાસી મહિલાએ પોલીસને જણાવ્યું કે તેના લગ્ન 2016માં હિસારમાં એક યુવક સાથે થયા હતા.

સુરતના ઉમરા પોલીસ મથક દ્વારા પોતાના વિસ્તારમાં કેટલીક જગ્યાઓ પર સજેશન બોક્સ મુકવામાં આવ્યા છે, જેમાં એક વ્યક્તિએ પોતાની સાથે બનેલી હનીટ્રેપની ઘટનાની વિગત આપી હતી. આ અંગેની માહિતીને આધારે એક આરોપીની ધરપકડ કરી છે.શહેરના ઓઢવ વિસ્તારમાં લોકડાઉન દરમિયાન પરિવારની કથળેલી આર્થિક પરિસ્થિતિર્થિક મદદના બદલમાં યુવતી સાથે મિત્રતા બાંધવા દબાણ કરતા નરાધમના તાબામાં યુવતીના આવતા આરોપી એ યુવતીની સગાઈ તોડવાનો પણ પ્રયાસ કર્યો.

સમગ્ર ઘટનામાં ચોંકાવનારી બાબત એ છે કે આ ઘટનામાં એક પોલીસ કર્મચારી પણ સામે છે. ઘટના અંગે એસીપી એ કે વર્માએ માહતી આપતા જણાવ્યું હતું કે, અડાજણ પાટિયા ખાતે રહેતા કાપડ વેપારીએ જોગસ પાર્ક પાસેના સજેશન બોક્સમાં ચિઠ્ઠી નાંખી હતી. ત્યારબાદ એવી માહિતી સામે આવી છે જેમાં એક યુવતીએ ઓઢવ પોલીસ સ્ટેશનમાં પોલીસ ફરિયાદ આપી છે કે લોકડાઉનમાં તેની નોકરી છૂટી ગઈ હોવાથી તેમની આર્થિક પરિસ્થિતિ સારી નહોતી

જેના આધારે ઉમરા પોલીસે અઠવાલાઇન્સ પોલીસ હેડ કવાર્ટરના જમાદાર જયેશ લાધુ યાદવ તેમજ જિજ્ઞેશ હસમુખ જીયાવીયા, દેવેન્દ્ર જોષી અને એક મહિલા તેમજ પીએસઆઈની ઓળખ આપી ફોન પર વાત કરનાર રસીક પટેલ સામે ગુનો નોંધી જિજ્ઞેશની ધરપકડ કરી છે.જેથી તેના પિતાના મિત્ર એ ઘરમાં કરિયાણુંનો સમાન ભરી આપેલ અને મકાન રિપેર કરવી આપવા માટે રૂપિયા દોઢ લાખ આપ્યા હતા

વેપારીના ફોન પર 8 દિવસ પહેલા કોલ આવ્યો હતો. ફોન કરનારે ગામડે સાડીનો હોલસેલ વેપાર કરતો હોવાનું કહી સાડી ખરીદવાની વાત કરી હતી. વેપારીને માર્કેટને બદલે ઘોડદોડ રોડ પર સંબંધીને ત્યાં મળવા બોલાવતા વેપારી ઘોડદોડ રોડ બેંકની ગલીમાં પુજા એપાર્ટમેન્ટમાં ગયા હતા. તેના પતિએ તેના મોબાઈલ ફોનમાંથી તેની અશ્લીલ તસવીરો લીધી હતી. તેના પતિના મનમાં શું ચાલી રહ્યું છે તેનાથી તે અજાણ હતી. થોડા દિવસો પછી, તેણીના પતિએ તેણીને તે જ ફોટો બતાવ્યો જેમાં જણાવ્યું હતું

ફ્લેટમાં ગયા પછી મહિલાએ પાણી આપી વેપારીની બાજુમાં બેસી ગઈ હતી. એટલામાં દરવાજો ખોલી 3 જણા આવ્યા હતા. 3 પૈકી એક પોલીસના યુનિફોર્મમાં હતો. તેણે પોતાનું નામ કે.કે.પરમાર આપ્યું હતું. અન્ય બેમાં એકનું નામ રોહિત પટેલ અને બીજાનું કનકસિંહ આપ્યું હતું.જોકે, યુવતી જેને પિતાના મિત્ર સમજીને પરોપકારી વ્યક્તિ માની રહી હતી તે વ્યક્તિના મનમાં મેલી મુરાદ હતી. તેની નજર યુવતી પર હતી અને તે યુવતીનું શોષણ કરવા માંગતો હતો.તેણે તાબે ન થનારી યુવતીના ફિયાન્સને ફોન કરીને કહ્યું કે ‘એણે મારી સાથે શરીર સંબંધ બાંધ્યો છે, મારી પાસે વી઼ડિયો છે, વાયરલ કરી દઈશ જોકે, પિતા ના મિત્ર હોવાથી યુવતી છેલ્લા દોઢ માસ થી તેમની સાથે ફોન પર વાતચીત કરી

ત્રણેયે ઉમરા પોલીસના ડી સ્ટાફના નામે દમ મારી ‘5 લાખ આપી છુટ્ટો થઈ જા.કહી ખિસ્સામાંથી 10 હજાર કાઢી લીધા હતા. વેપારીએ બોક્સમાં ચિઠ્ઠી મુકતા ગુનો ઉકેલાયો છે. એસીપી એકે વર્માએ જણાવ્યું હતું કે, જમાદાર જયેશ યાદવ અગાઉ ખંડણીના ગુના પકડાયો હતો. જયેશ અગાઉ પુણા અને SOGમાં ફરજ બજાવતો હતો. મજાક મસ્તી કરી ને યુવતીની સાથે મિત્રતા કરી તેને ફસાવી તેનો દુરુપયોગ કરવા માંગતા હતા. જોકે, યુવતી એ આમ ના કરવા માટે નું કહેતા જ આરોપી એ યુવતીને બીભત્સ મેસેજ કરતો હતો.

વેપારીને જે ફલેટમાં બોલાવ્યો તેમાં જિજ્ઞેશ અન્ય બે યુવતી સાથે રહેતો હતો. જેનુ મહિનાનું ભાડુ 18 હજાર હતું. પોલીસ યુનિફોર્મમાં કે.કે.પરમારની ઓળખ આપનાર પોલીસ હેડ કવાર્ટરનો જમાદાર જયેશ યાદવ હતો. રોહિત પટેલની ઓળખ આપનાર જિજ્ઞેશ તેમજ કનકસિંહના નામે દેવેન્દ્ર જોષી હતો.અંતે એવી માહિતી સામે આવી છે જેના વિશે તમને જણાવીશું એટલું જ નહિ યુવતી જ્યારે નોકરી એ જતી ત્યારે તે તેનો પીછો પણ કરતો હતો. જો કે યુવતી આ નરાધમ ના તાબે ના થતા નરાધમ તેના ઘરે પહોંચી ગયો હતો

પોલીસે અન્ય આરોપીઓને શોધવા દોડધામ શરુ કરી છે, ત્યારે મહત્વની વાત એ છે કે પોલીસના સજેશન બોક્સને કારણે લોકો પોલીસે માહિતી આપતા થયા છે, આમ આ પ્રયોગ હાલ તો સફળ થયો હોય તેવું કહી શકાય છે.અને પોતે કરેલ મદદ ના રૂપિયા સાત લાખ પરત લેવા માટે ની માંગણી યુવતી ના પિતાજી પાસે કરવા લાગ્યો હતો. અને તેઓ ને જાતિ વિષયક શબ્દો પણ બોલ્યો હતો.

નોંધ : આ વેબસાઇટ પર આપેલી તમામ ન્યૂઝ અને વાતો રીપોર્ટર દ્વારા રિપોર્ટ કરેલા છે અથવા તો અન્ય સોર્સ ઉપરથી લેવામાં આવેલા છે. અમારો પ્રયત્ન તમને શ્રેષ્ઠ માહિતી સતત પહોંચાડવાનો છે અને આગામી સમયમાં પણ રહેશે. ન્યૂઝ તથા અન્ય વાતો ની જવાબદારી જે તે લેખક તથા સોર્સ ની રહેશે. “Gujarati Post” વેબસાઇટ કે પેજ ની કોઈ પણ જાત ની જવાબદારી રહેશે નહિ. અમારું પેજ “Gujarati Post” સારા સારા સમાચાર માણતા રહો અને શેર કરતા રહો

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *