આજે સોના-ચાંદી ના ભાવમાં થયો આટલો ધટાડો એકાએક દર વખતે કરતાં સોનુ થયું 5300 રૂપિયા સસ્તુ, ફટાફટ ચેક કરો આજે કેટલા ઘટ્યા ભાવ

સોનાના ભાવમાં સતત ઘટાડો જોવા મળી રહ્યો છે. નબળા વૈશ્વિક સંકેતો વચ્ચે ભારતીય બજારમાં પણ સોના અને ચાંદીના ભાવમાં ઘટાડો જોવા મળી રહ્યો છે. આ સમયે તમારી પાસે 5000 રૂપિયા સસ્તું સોનું ખરીદવાની તક છે. તેથી તમે આ સમયે સોનાના ઘરેણાં સસ્તામાં ખરીદવાનો પ્લાન બનાવી શકો છો.

આજે સોનાનો ભાવ શું છેઆજે, મલ્ટી કોમોડિટી એક્સચેન્જ પર સોનાના વાયદાની કિંમત 50,622 રૂપિયા પ્રતિ 10 ગ્રામ પર આવી ગઈ છે. તે જ સમયે, ચાંદીના ભાવમાં 0.5 ટકાનો ઘટાડો થયો છે, ત્યારબાદ ચાંદીની કિંમત 54,865 રૂપિયા પ્રતિ કિલો થઈ ગઈ છે.

વૈશ્વિક બજારમાં કેવા છે ભાવઆ સિવાય જો વૈશ્વિક બજારની વાત કરીએ તો અહીં સોનાની કિંમત 1,725.17 ડોલર પ્રતિ ઔંસ છે. યુએસ ફેડરલ રિઝર્વની બે દિવસીય પોલિસી બેઠક પર નિર્ણય ટૂંક સમયમાં આવવાનો છે. આ બેઠક બુધવારે સમાપ્ત થશે. આ વખતે ફેડ રિઝર્વની બેઠકમાં 75 બેસિસ પોઈન્ટનો વધારો અપેક્ષિત છે. આ નિર્ણય બાદ સ્થાનિક બજારમાં પણ તેની અસર જોવા મળશે.

અન્ય ધાતુઓની કિંમત શું છેઆ સિવાય અન્ય કિંમતી ધાતુઓમાં હાજર ચાંદી 18.58 ડોલર પ્રતિ ઔંસ પર સ્થિર રહી હતી. પ્લેટિનમમાં 0.2 ટકાનો ઘટાડો જોવા મળ્યો છે, ત્યારબાદ પ્લેટિનમની કિંમત 871.43 ડોલર અને પેલેડિયમની કિંમત 1.5 ટકા ઘટીને 2,001.62 ડોલર થઈ ગઈ છે.સસ્તું સોનું કેવી રીતે મેળવવુંતમને જણાવી દઈએ કે છેલ્લા 4 મહિનામાં અત્યાર સુધી સોનાના ભાવમાં 5000 રૂપિયા પ્રતિ 10 ગ્રામનો ઘટાડો જોવા મળી રહ્યો છે, તેથી આ સમયે તમે બજારમાં 5000 રૂપિયા સસ્તું સોનું ખરીદી શકો છો.

ઘરે બેઠા રેટ ચેક કરી શકાય છેતમે ઘરે બેઠા પણ સોનાની કિંમત ચેક કરી શકો છો. ઈન્ડિયન બુલિયન એન્ડ જ્વેલર્સ એસોસિએશનના જણાવ્યા અનુસાર, તમે 8955664433 નંબર પર મિસ્ડ કોલ આપીને કિંમત જાણી શકો છો. તમારો મેસેજ એ જ નંબર પર આવશે જે નંબર પરથી તમે મેસેજ કરશો.સોનું ખરીદતા પહેલા આ વાત જાણી લસોનાની શુદ્ધતા તપાસવા માટે તમે સરકારી એપનો પણ ઉપયોગ કરી શકો છો. ‘BIS કેર એપ’ દ્વારા તમે સોનાની શુદ્ધતા ચકાસી શકો છો કે તે અસલી છે કે નકલી. આ સિવાય તમે આ એપ દ્વારા પણ ફરિયાદ કરી શકો છો.

જો તમે પણ સોનુ કે સોનુ ના ઘરેણા ખરીદવાનું વિચારી રહ્યા હોય તો આ સમાચાર તમારા માટે ખૂબ જ મહત્વના છે. છેલ્લા કેટલાક દિવસોથી સોનાની સાથે ચાંદીના ભાવમાં પણ સતત વધઘટ થઈ રહી છે અને હાલમાં સોનું ફરી એકવાર 51000 રૂપિયા પ્રતિ 10 ગ્રામ ની સપાટી ની આજુબાજુ પહોંચી ગયું છે અને ચાંદી 55000 રૂપિયા પ્રતિ કિલોની આસપાસ વેચાઈ રહ્યું છે

અને આની સાથે સોનું તેની ઓલ ટાઈમ હાઈ રેટ કરતા લગભગ 5300 રૂપિયા અને ચાંદી 25000 રૂપિયા સસ્તી થઈ રહી છે.ખરેખર આજથી એક નવું બિઝનેસ અઠવાડિયું શરૂ થઈ રહ્યું છે અને આજે નવા બિઝનેસ સપ્તાહના પ્રથમ દિવસ છે. આપેલા બુલિયન માર્કેટમાં છેલ્લા કારોબારી અઠવાડિયામાં સોનાની સાથે ચાંદીના ભાવમાં પણ નરમાઇ જોવા મળી હતી.

આવી સ્થિતિમાં આજે નવા ટ્રેડિંગ અઠવાડિયાના પ્રથમ દિવસે ભારતીય માર્કેટમાં અને ચાંદીની ચાલ કેવી રહે છે તેના પર બધાની નજર હોય છે.આપને જણાવી દઈએ કે 22 કેરેટ સોનાનો ભાવ 46940 પ્રતિ 10 ગ્રામ છે જ્યારે 24 કેરેટ સોનાનો ભાવ 51200 રૂપિયા પ્રતિ 10 ગ્રામનો છે. ચાંદીના ભાવ વિશેની વાત કરવામાં આવે તો ₹200 રૂપિયા ના ઘટાડા સાથે 54900 રૂપિયા પ્રતી કિલોએ વેચાઈ રહ્યું છે.

ISO દ્વારા હોલમાર્ક આપવામાં આવતા હોય છે. સોનાની શુદ્ધતા ઓળખવા માટે હોલમાર્કનો ઉપયોગ થતો હોય છે. મોટેભાગે 24 કેરેટ સોનાની જ્વેલરી બનાવી અશક્ય હોય છે જેથી મોટાભાગના વેપારીઓ 22 કેરેટમાં જ સોનાનું વેચાણ કરતા હોય છે. 22 કેરેટ સોનાંમાં તાંબુ, ચાંદી અને જસત જેવી 9% અન્ય ધાતુઓનું મિશ્રણ કરવામાં આવતું હોય છે.

મિત્રો તમે ઘરે બેઠા બેઠા સોના ચાંદીના ભાવ જાણવા માટે 8955664433 પર મિસ કોલ કરવાનો રહેશે. આ નંબર પર મિસ કોલ કરવાથી તમારા મોબાઇલમાં એક એસ.એમ.એસ આવશે અને તેમાં સોના-ચાંદીના નવા ભાવો તમે જાણી શકશો. આ ઉપરાંત સોના ચાંદીના ભાવ જાણવા માટેની એક વેબસાઇટ www.ibja.co છે જેમાં લોગીન કરીને તમે તાજેતરના સોના ચાંદીના ભાવ જાણી શકશો

નોંધ : આ વેબસાઇટ પર આપેલી તમામ ન્યૂઝ અને વાતો રીપોર્ટર દ્વારા રિપોર્ટ કરેલા છે અથવા તો અન્ય સોર્સ ઉપરથી લેવામાં આવેલા છે. અમારો પ્રયત્ન તમને શ્રેષ્ઠ માહિતી સતત પહોંચાડવાનો છે અને આગામી સમયમાં પણ રહેશે. ન્યૂઝ તથા અન્ય વાતો ની જવાબદારી જે તે લેખક તથા સોર્સ ની રહેશે. “Gujarati Post” વેબસાઇટ કે પેજ ની કોઈ પણ જાત ની જવાબદારી રહેશે નહિ. અમારું પેજ “Gujarati Post” સારા સારા સમાચાર માણતા રહો અને શેર કરતા રહ…

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *