હવામાન નિષ્ણાંત અંબાલાલ પટેલએ કરી ખૂબ જ ભયાનક આગાહી શનિવારે અને રવિવારે આ જિલ્લામાં કડાકા ભડાકા સાથે ધોધમાર વરસાદની આગાહી આ તારીખોથી ધડબડાટી બોલાવશે વરસાદ

હાલમાં ચોમાસાની સિઝન ચાલી રહી છે. રાજ્યમાં દરેક જિલ્લાઓમાં ખૂબ જ સારો વરસાદ વરસી ગયો હતો. હાલમાં પણ સારા વરસાદના એંધાણ હવામાન વિભાગે આપ્યા છે. રાજ્યમાં ભારે વરસાદ અમુક જિલ્લાઓમાં રહ્યો હતો પરંતુ હાલમાં મેઘરાજાએ વિરામ લીધો છે. વાતાવરણમાં ગરમી અને બફારાનું પ્રમાણ વધી ગયું છે.

વરસાદ બંધ થયો છે જેને કારણે તાપમાનમાં વધારો જોવા મળી રહ્યો છે. લોકો પરેશાન થઈ રહ્યા છે. બીજા રાઉન્ડમાં સૌરાષ્ટ્ર અને દક્ષિણ ગુજરાતમાં ભારેથી અતિ ભારે વરસાદ થયો હતો. સતત વરસાદને કારણે ખેડૂતોનાં ખેતરમાં પાણી ભરાઈ ગયા હતા. જેને કારણે ખેડૂતો માનતા હતા કે વરસાદ થોડો સમય વિરામ લઈ લે તો તેના પાકો પણ વધી શકે તે માટે વરસાદ ન આવે તેવી ઇરછા કરી રહ્યા હતા.

હવામાન શાસ્ત્રી અંબાલાલ પટેલે એ જણાવ્યું છે કે, આગામી દિવસોમાં વરસાદી માહોલ થઈ જશે. આગામી 24 કલાકમાં રાજયના દરેક જિલ્લાઓમાં સામાન્ય વરસાદ રહેશે. સૌરાષ્ટ્રમાં વરસાદ માધ્યમ પડવાની શક્યતા છે. 29 જુલાઈ પછી સામાન્ય વરસાદ રહેશે. વરસાદનું પ્રમાણ ઘટતા ગરમી અને બફારાનું પ્રમાણ વધી રહ્યું છે.

જેને કારણે 2જી ઓગસ્ટથી રાજ્યમાં ફરી વરસાદી માહોલ જોવા મળશે. રાજ્યમાં 2 ઓગસ્ટ થી 10 મી ઓગસ્ટ સુધી ભારે વરસાદ થશે. રાજ્યના વરસાદનો ત્રીજો રાઉન્ડ ચાલુ થશે. અને આ રાઉન્ડ ચાલુ થતા ખૂબ જ ભારે વરસાદ રહેશે. બીજા રાઉન્ડમાં ઉત્તર ગુજરાતમાં સારો વરસાદ થયો છે અને પહેલા રાઉન્ડમાં સૌરાષ્ટ્ર અને દક્ષિણ ગુજરાતમાં ભારે વરસાદ રહ્યો હતો.

પરંતુ ત્રીજા રાઉન્ડમાં સમગ્ર જિલ્લાઓમાં ભારે વરસાદ રહેશે. પહેલા થોડા દિવસ ભારે વરસાદ વરસ્યો હતો. જેને કારણે ખેડૂતોમાં નિરાશાનું મોજું ફરી રહ્યું હતું. ખેતરોમાં પાણી ભરાઈ જતા ખેડૂતોને પાકો ના જ પામ્યા હતા અને સતત વરસાદને કારણે પાકો પણ નિષ્ફળ પામ્યા હતા. પરંતુ હાલમાં વરસાદ નહીંવત થતા પાકોને પૂરતો તડકો મળી રહ્યો છે.

ખેતરોમાં પાણી પણ સુકાઈ ગયા છે. જેને કારણે તેઓની વાવણી સારી થાય તેવું ખેડૂતોએ ઇરછી રહ્યા છે. ઘણા બધા નદી, તળાવમાં પાણીની આવક થઇ છે. જેને કારણે લોકોમાં ખુશી જોવા મળી રહી છે. આહામી દિવસોમાં હજુ ડેમો ભરવાની શક્યતા છે. ડેમો અને નદીમાં પાણી વધતા ખેડૂતોની વાવણીને પુરતું પાણી મળી રહેશે.

રાજ્યમાં આજે સામાન્યથી મધ્યમ વરસાદની હવામાન વિભાગે આગાહી કરી છે. આજે બનાસકાંઠા, સાબરકાંઠા, પાટણ સહિતના વિસ્તારોમાં ભારે વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી છે. મધ્ય રાજસ્થાન પાસે એક સર્ક્યુલેશન સક્રિય થતા હવામાન વિભાગે વરસાદની આગાહી કરી છે. જોકે આવતીકાલથી રાજ્યમાં વરસાદનું જોર ઘટી શકે છે.

રાજ્યમાં અત્યાર સુધીમાં સીઝનનો સરેરાશ 69 ટકાથી વધુ વરસાદ વરસી ચુક્યો છે. છેલ્લા 24 કલાકમાં 189 તાલુકાઓમાં સામાન્યથી મધ્યમ વરસાદ ગુજરાતના કેટલાક વિસ્તારોમાં વરસ્યો છે. બનાસકાંઠાના ધાનેરામાં બુધવારના બપોર બાદ મેઘરાજાએ તોફાની બેટિંગ કરી હતી. ધાનેરામાં એક કલાકમાં એક ઈંચ જેટલો વરસાદ વરસ્યો હતો. વરસાદના પગલે શહેરમાં ઠેર- ઠેર પાણી ભરાઈ ગયા હતાં. ધાનેરા- ડીસા રોડ પર પાણી ભરાતા વાહનચાલકોને હાલાકી વેઠવાનો વારો આવ્યો હતો.

ભાવનગરમાં પણ એક સપ્તાહના વિરામ બાદ વરસાદ વરસ્યો હતો. ધોધમાર વરસાદના કારણે રોડ- રસ્તા પર પાણી વહેતા થયા હતા. ભારે વરસાદના કારણે શહેરના કુંભારવાડા, કાળિયાબીડ, વિરાણી સર્કલ, વડવા વિસ્તાર, પ્રભુદાસ તળાવ સહિતના વિસ્તારમાં વરસાદી પાણી ભરાયા હતા.

વરસાદના કારણે આજે બનાસકાંઠાના અંબાજી પોલીસ સ્ટેશન પાસે હાઇવે માર્ગ બેટમાં ફેરવાયો છે. આબુ-અમદાવાદ હાઈવે માર્ગ પાણી પાણી થયો છે. બનાસકાંઠાના 14 જિલ્લાઓ પૈકી દાંતા તાલુકામાં સૌથી વધુ વરસાદ પડ્યો છે. જેના કારણે હાઇવે માર્ગ સ્વીમીંગ પુલમાં ફેરવાયો છે અને વાહન વ્યવહારને અસર થઈ છે. બનાસકાંઠામાં ભારે વરસાદથી જળબંબાકારની સ્થિતિ સર્જાઈ છે. દાંતામાં વરસાદથી ખેતરો બેટમાં ફેરવાયા છે અને ખેતી પાકને મોટું નુકસાન પહોંચ્યું છે.

નોંધ : આ વેબસાઇટ પર આપેલી તમામ ન્યૂઝ અને વાતો રીપોર્ટર દ્વારા રિપોર્ટ કરેલા છે અથવા તો અન્ય સોર્સ ઉપરથી લેવામાં આવેલા છે. અમારો પ્રયત્ન તમને શ્રેષ્ઠ માહિતી સતત પહોંચાડવાનો છે અને આગામી સમયમાં પણ રહેશે. ન્યૂઝ તથા અન્ય વાતો ની જવાબદારી જે તે લેખક તથા સોર્સ ની રહેશે. “Gujarati Post” વેબસાઇટ કે પેજ ની કોઈ પણ જાત ની જવાબદારી રહેશે નહિ. અમારું પેજ “Gujarati Post” સારા સારા સમાચાર માણતા રહો અને શેર કરતા રહ…

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *