ઘોર કલિયુગ આ યુવકને માં મોગલ માં એ આપ્યો એવો ચમત્કાર કે ભક્ત નો ખોવાયેલો સોના નો ચેન મળી ગ્યો – પછી તાબડતોબ થયું એવું કે જાણો અહી.

ભગુડા વારીમાં મોગલના પરચા અત્યાર સુધી લાખો ભક્તોને થયા હશે. માં મોગલ આજે પણ આ કળિયુગમાં હાજર હજુર છે. જે ભક્તો પણ તેમને સાચા દિલથી માને છે. તેમના દરેક કામો માં મોગલ પુરા કરે છે.માં મોગલે ઘણા એવા લોકોના ઘરે પારણાં બંધાવ્યા છે.

કે જેમને 10 વર્ષ સુધી દવાઓ ખાધી હોય અને ડોક્ટરો એ પણ હાથ નીચે મૂકી દીધા હોય.આજે અમે તમને માં મોગલના પરચાની એક સત્ય ઘટના જાણવા જઈ રહ્યા છીએ. ભગુડાવાળી માં મોગલ ના પરચા છે અપરંપાર. આજે પણ દિન દુખિયાના દુઃખ દૂર કરે છે.

માં મોગલ ના દરબાર માં જો કોઈ સાચા દિલથી પ્રાર્થના કરે છે. તો તેની મનોકામના પૂર્ણ થાય છે.એક સત્ય ઘટના આજે અમે તમને બસની સત્ય ઘટના બતાવવા જઈ રહયા છીએ. તેને જાણીને તમને જરૂરથી માની જશો કે માં મોગલ ભગુડામાં બિરાજમાન છે. માં મોગલ તેના ભક્તો સાથે કયારેય અન્યાય થવા દેતી નથી. એકવાર માં મોગલ કોઈના માથા પર પોતાનો હાથ મૂકી દે છે. તો તેના જીવન કયારેક દુઃખ નથી આવતું.માં મોગલના આજ સુધી હજારો લાખો ભક્તોને પરચા થયા છે.

આજે અમે તમને એક ભક્ત સાથે થયેલા માં મોગલના પરચા વિષે જણાવીશું. મોરબીના આહીર પરિવારે કચ્છના કાબરાઉ મોગલ ધામમાં સંતાન પ્રાપ્તિ માટે માં મોગલની બાધા રાખી હતી.હે માં જો મારા ઘરે બાળકનો જન્મ થશે તો હું તમને સોનાનું છત્ર અર્પણ કરીશ અને બાધા રાખ્યાના થોડા જ સમયમાં મોરબીના આ આહીર પરિવારમાં માં મોગલના આશીર્વાદથી બે જુડવા દીકરીઓને જન્મ થયો હતો. દીકરીઓનો જન્મ થવાથી પરિવારનો દરેક સભ્ય ખુબજ ખુશ હતો.આ આહીર પરિવાર પોતાની માનેલી માનતા પુરી કરવા માટે કચ્છના કાબરાઉ મોગલ ધામ આવ્યો હતો.

તમને જણાવી દઈએ કે ત્યાં ચારણ બાપુને માનતા પુરે સોનાનું છત્ર અર્પણ કર્યું હતું. તો બાપુ એ તે સોનાનું છત્ર લઇ અને તે પરિવારને પાછું આપી દીધું હતું અને કહ્યું હતું કે તમારી માનતા પુરી થઇ ગઈ. સોનાનું છત્ર પાછું મળતા આહીર પરિવાર આશ્ચર્યમાં પડી ગયો હતો.

તો બાપુએ તે પરિવારને કહ્યું કે બાધા ને આપનાર આ માં મોગલ છે. તેની પાસે તો બધું જ છે. માં મોગલને સોનુ ચાંદી નથી જોઈતું. માં મોગલને તો સાચો ભાવ જોવે છે. માં મોગલ બધાની રક્ષા કરે છે. સાચા મનથી રાખવામાં આવતી દરેક મનોકામના માં મોગલ જરૂરથી પુરી કરે છે.

માં મોગલ ના પરચા અપરંપાર છે. મોગલ માં પર શ્રદ્ધા રાખવાથી જ ભક્તોના દુ:ખ દૂર થાય છે. મોગલનું નામ લેતા જ ભક્તોનું અટકેલું કામ પૂર્ણ થઈ જાય છે. મોગલના નામ સાથે માયા જોડાયેલી થઈ જાય તો માતા મોગલનું નામ લેવાથી જ દુઃખ દૂર થઈ જાય છે.

તેણે 60 વર્ષની ઉંમરે પણ મુઘલોના અનુયાયીઓને પુત્રોને જન્મ આપ્યો છે. મોગલ માંની માનતા પૂરી કરવા માટે એક યુવક કાબરૂમાની મુગલ દરગાહમાં આવ્યો હતો. યુવકે પોતાનો 4 તોલા સોનાનો દોરો ગુમાવ્યો અને 4 તોલા સોનાનો દોરો ખોવાઈ ગયો અને યુવક ખૂબ જ ચિંતિત થઈ ગયો. ઘણી શોધ કરવાનો પ્રયાસ કર્યો પણ મળ્યો નહીં.

મધ્યમવર્ગીય પરિવાર માટે 4 તોલા સોનાની દોરડી ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે. પછી યુવકે મોગલ માંનો આશરો જોયો. યુવકે મુગલને કહ્યું કે જો મને મારો સોનાનો દોર મળી જશે તો હું તમારા મંદિરે આવીશ અને 21 હજાર રૂપિયા આપીશ. વિશ્વાસ કર્યાના થોડા સમય બાદ યુવકે ગુમ થયેલ 4 તોલા સોનાનો દોરો શોધી કાઢ્યો હતો.

યુવક તરત જ તેની શ્રદ્ધા પૂરી કરવા ત્યાં પહોંચી ગયો. યુવકે તે 21,000 રૂપિયા મણીધર બાપુને આપ્યા. મણિધર બાપુએ કહ્યું કે મા મોગલમાં વિશ્વાસ હોવાથી તમારું કામ થાય છે. બાપુએ કહ્યું કે 21000 માંથી સાડા દસ હજાર તમારા દીકરાને અને સાડા દસ હજાર રૂપિયા દીકરીને આપો એ કોઈ ચમત્કાર નથી. મોગલ માં તારી માનતા 10 ઘણા લોકો દ્વારા સ્વીકારવામાં આવે છે. મુગલ તારું ભલું કરશે.

નોંધ : આ વેબસાઇટ પર આપેલી તમામ ન્યૂઝ અને વાતો રીપોર્ટર દ્વારા રિપોર્ટ કરેલા છે અથવા તો અન્ય સોર્સ ઉપરથી લેવામાં આવેલા છે. અમારો પ્રયત્ન તમને શ્રેષ્ઠ માહિતી સતત પહોંચાડવાનો છે અને આગામી સમયમાં પણ રહેશે. ન્યૂઝ તથા અન્ય વાતો ની જવાબદારી જે તે લેખક તથા સોર્સ ની રહેશે. “Gujarati Post” વેબસાઇટ કે પેજ ની કોઈ પણ જાત ની જવાબદારી રહેશે નહિ. અમારું પેજ “Gujarati Post” સારા સારા સમાચાર માણતા રહો અને શેર કરતા રહ…

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *