માં મોગલના દર્શને આવેલા યુવકને મણિધર બાપુએ કહ્યું કે ઘરે માતાપિતાને દરરોજ પગે લાગશો એટલે યુવક પોતાની માનતા પૂરી કરવા માટે મોગલધામ પહોંચ્યો ત્યારે મણીધર બાપુએ યુવકને એવું કહ્યું હતું કે…

બધા ભક્તો માં મોગલના પરચા વિષે તો જાણે જ છે, માં મોગલે અત્યાર સુધી ઘણા ભક્તોને અપરંપાર પરચા આપ્યા છે, તેથી ભક્તો મોટી સંખ્યામાં માં મોગલના દર્શન કરવા માટે આવતા હોય છે, દર્શન કરીને ભક્તો તેમના જીવનમાં આવતા બધા જ દુઃખો દૂર કરતા હોય છે, આજે આપણે એક તેવા જ માં મોગલના મંદિર વિષે વાત કરીશું, માં મોગલનું આ ધામ કબરાઉમાં આવેલું છે.

મા મોગલનો મહિમા પણ અપ્રતિમ છે અને મા મોગલનો મહિમા પણ અપ્રતિમ છે. મોગલોના આશીર્વાદ લેવાથી જ ભક્તોના તમામ દુ:ખ અને દુઃખ દૂર થાય છે. મુઘલોને અઢાર હરણની માતા કહેવામાં આવે છે. આજની તારીખમાં, મુઘલોએ લાખો લોકોના દુઃખ દૂર કર્યા છે. તમને જણાવી દઈએ કે મા મોગલના પરચાની વાત કરવામાં આવે તો મા મોગલે 60 વર્ષમાં પણ ઘણા લોકોને પુત્રની ખુશી આપી છે. મુઘલોને શ્રદ્ધા છે.

જો મા મોગલ સાથે હૃદયપૂર્વક પ્રાર્થના કરવામાં આવે તો મા મોગલ હંમેશા તેના ભક્તોના તમામ દુ:ખ અને પીડા દૂર કરે છે. મુઘલોએ તેમના ભક્તોને ક્યારેય તકલીફ પડવા દીધી નથી. મુઘલોના નામે વર્ષોથી અટકેલા કામો પણ પળવારમાં પૂરા થઈ રહ્યા છે.તમને જણાવી દઈએ કે, મોગલનો તેમના ભક્તો પર ક્યારેય કોઈ દુઃખ આવવા દીધું નથી. મોગલોની આસ્થાના કારણે તેમના ભક્તોની તમામ મનોકામનાઓ પૂર્ણ થાય છે. જેના કારણે કાબરાવ ધામથી મોગલ ધામની અંદર ભક્તોની ભારે ભીડ જોવા મળે છે.

આજે અમે આ લેખમાં આવી જ એક ઘટના વિશે વાત કરવાના છીએ. કબરાઉ ધામની અંદર મા મુગલ ધામની અંદર એક ઘટના બની હતી. જ્યાં એક મહિલા તેના પુત્ર સાથે તેની માનસિક ઈચ્છાઓ પૂરી કરવા માટે આવી હતી. ત્યારે મહિલાએ મણિધર બાપુને કહ્યું કે લગ્નના 10 વર્ષ પછી પણ હું બાળકોથી ખુશ નથી. મહિલાએ મણિધર બાપુને કહ્યું, “મા મોગલે મને લગ્નના દસ વર્ષ પછી એક પુત્ર આપ્યો છે, તેથી હું મા મોગલની માતાને મળવા મારા પુત્ર સાથે અહીં આવી છું.” મણિધર બાપુએ એમ પણ કહ્યું હતું કે આ કોઈ ચમત્કાર નથી પરંતુ તમને તમારી માતા મોગલમાં શ્રદ્ધા છે, તમારી બધી મનોકામનાઓ પૂર્ણ થઈ છે. મહિલાએ એમ પણ કહ્યું કે અમે બાળકો પેદા કરવા માટે ઘણી જગ્યાઓની મુલાકાત લીધી છે પરંતુ મને કોઈ મદદ મળી નથી. ઓહ, મેં સાચા હૃદય અને વિશ્વાસથી મોગલ પર વિશ્વાસ કર્યો અને મોગલે મારા પર વિશ્વાસ કર્યો.

મોગલનો માન્યતાઓને પૂર્ણ કરવા માટે, આ મહિલા કાબરાવ ધામ સ્થિત મુગલ ધામની અંદરની માન્યતાઓને પૂર્ણ કરવા માટે આવી હતી. માએ મોગલનો નામની માનતા પૂરી કરવા આવ્યા બાદ માએ મુઘલોને હૃદયપૂર્વક પ્રાર્થના કરી અને આશીર્વાદ મેળવ્યા બાદ મણિધરે બાપુને તેમની શ્રદ્ધા વિશે જણાવ્યું. મોગલનો મહિલાની માનતા પૂરી કરી અને તેમના ઘરે પુત્રનો જન્મ થયો, મહિલાએ બાપુને તમામ પરિસ્થિતિ જણાવી અને વાત કરતા મહિલા રડી પડી.

મણિધર બાપુએ સૌને આશીર્વાદ આપ્યા હતા, મોગલનો મહિમા પણ અપ્રતિમ છે અને તેમણે તેમના પરચા પણ આજ સુધી મોકલેલા લાખો ભક્તોને બતાવ્યા છે. . મોગલોના ભક્તો યથાશક્તિ માનતા રહ્યા છે. મોગલનો તેમના ભક્તોને ક્યારેય દુઃખી થતા જોઈ શકતા નથી અને આજે આવો જ એક ચમત્કારિક કિસ્સો આપણી સામે આવ્યો છે.

જ્યારે એક યુવક પોતાની માનતા પૂરી કરવા મોગલનો ધામની અંદર કબરાઈ ધામમાં આવ્યો અને આપણે સૌ જાણીએ છીએ કે મણિધર બાપુ ખરેખર કબરાઈ ધામના મોગલનો ધામ મંદિરની અંદર બિરાજમાન છે, ત્યારે આ યુવકે 15550 નું ચરણે અર્પણ કરીને પોતાની માનતા પૂરી કરી. મુઘલ માટે આવ્યા હતા. યુવકે મણિધર બાપુના ચરણોમાં પૈસા અર્પણ કર્યા અને મણિધર બાપુના આશીર્વાદ પણ લીધા, ત્યારે મણિધર બાપુએ યુવકને આશીર્વાદ આપતાં કહ્યું કે તેનો પુત્ર શું માને છે, તો યુવકે કહ્યું કે મેં મારો ધંધો લીધો અને વિશ્વાસ કર્યો. મોગલનો અને મારા ધંધામાં ઘણી પ્રગતિ થઈ હતી જ્યારે હું મારા મોગલમાં નિષ્ઠાપૂર્વક વિશ્વાસ કરતો હતો.

મોગલે મારી માને સ્વીકારી મારી માનતા પૂરી કરી, ના, હું અહીં મા મોગલની માનતા પૂરી કરવા આવ્યો છું. પછી મણિધર બાપુએ રૂ.ની અંદર એક રૂપિયો ઉમેર્યો. યુવકે કહ્યું કે તારી બહેનને આ પૈસા આપીને મને ખૂબ આનંદ થશે. એટલું જ નહીં, મણીધર બાપુએ યુવકને કહ્યું કે તમારી માન્યતામાં મોગલોએ ઘણું સ્વીકાર્યું છે. એવું કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે મા મોગલનો કોઈ દાન કે ભેટની જરૂર નથી, તે માત્ર ભક્તોની ભાવનાની ભૂખી છે. આ કોઈ પણ પ્રકારનો ચમત્કાર નથી પણ મા મોગલ અને તમારી આસ્થા, જય મા મોગલ ઉપર રાખેલી શ્રદ્ધા છે.

કબરાઉમાં આજે પણ માં મોગલ અને મણિધર બાપુ સાક્ષાત બિરાજમાન છે, મંદિરમાં આવતા બધા જ ભક્તોના દુઃખો માં મોગલના દર્શન માત્રથી જ દૂર થતા હોય છે, મંદિરમાં બિરાજમાન મણિધર બાપુને ચારણ ઋષિ તરીકે પણ ઓળખવામાં આવે છે, આ મંદિરમાં ભક્તો મોટી સંખ્યામાં અલગ અલગ વિસ્તારમાંથી દર્શને આવતા હોય છે.

મોટી સંખ્યામાં ભક્તો મંદિરમાં આવતા હોય છે અને માં મોગલના દર્શન કરીને તેમના જીવનમાં આવીને બધી જ સમસ્યાઓ મંદિરમાં બિરાજમાન મણિધર બાપુને જણાવતા હોય છે, ભકતોના જીવનમાં આવતી બધી જ સમસ્યાઓ મણિધર બાપુ દૂર કરતા હોય છે, મણિધર બાપુ પણ ભક્તોને તેમના જીવનમાં આવતા દુઃખો દૂર કરવાના રસ્તાઓ વિષે જણાવે છે.

મંદિરમાં દર્શને આવતા બધા જ ભક્તોને મણિધર બાપુ અંધ્ધશ્રદ્ધાથી દૂર રહેવાનું કહે છે, તેથી હજારો કરતા પણ વધારે ભક્તો મણિધર બાપુના આર્શીવાદ લેવા માટે આવે છે અને તેમના આર્શીવાદ લઈને તેમનું જીવન ખુશીઓથી ભરી દે છે, એક યુવક તેની માતા અને પત્નીને લઈને માં મોગલના દર્શન કરવા માટે કબરાઉ માં આવ્યા હતા.

ત્યારબાદ યુવકે તેની પત્નીની તકલીફ વિષે જણાવ્યું તો મણિધર બાપુએ જણાવ્યું હતું કે માં મોગલ પર વિશ્વાસ રાખો અને તમારા ઘરમાં તમારા માતાપિતાને દરરોજ પગે લાગો, તમારે માં મોગલના દર્શન કરવાની પણ જરૂર નહીં પડે, જો તમે તમારા માતાપિતાને દરરોજ પગે લાગશો તો માં મોગલ ખુબ જ ખુશ રહેશે અને તમારા ધાર્યા કામ બધા પુરા કરશે

નોંધ : આ વેબસાઇટ પર આપેલી તમામ ન્યૂઝ અને વાતો રીપોર્ટર દ્વારા રિપોર્ટ કરેલા છે અથવા તો અન્ય સોર્સ ઉપરથી લેવામાં આવેલા છે. અમારો પ્રયત્ન તમને શ્રેષ્ઠ માહિતી સતત પહોંચાડવાનો છે અને આગામી સમયમાં પણ રહેશે. ન્યૂઝ તથા અન્ય વાતો ની જવાબદારી જે તે લેખક તથા સોર્સ ની રહેશે. “Gujarati Post” વેબસાઇટ કે પેજ ની કોઈ પણ જાત ની જવાબદારી રહેશે નહિ. અમારું પેજ “Gujarati Post” સારા સારા સમાચાર માણતા રહો અને શેર કરતા રહ…

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *