મહેસાણાના યુવકને મોગલ માતાએ આપ્યો સતનો પરચો, ખોવાયેલી કિંમતી વસ્તુ માત્ર એક જ કલાકમાં પાછી આપી જોવો વીડિયો થયો વાયલર

માતા મોગલના પરચા અપરંપાર છે. ભક્તો માતાનું સ્મરણ કરે ત્યાં જ માતા ભક્તોના દુખડા હણી લે છે. આજ સુધી લાખો લોકોને માતાએ પરચા આપ્યા છે. માતાએ તેમના ભક્તની દરેક પીડા અને દુખડા દૂર કર્યા છે. કહેવાય છે કે ભક્ત હજુ તો માતાનું નામ લે ત્યાં સમસ્યા દૂર થઇ જાય છે. આવો જ એક પરચો હાલ મોગલ માતાએ આપ્યો છે.

મહેસાણાના ચંદુભાઈ મોગલ માતાના ભક્ત છે. આજથી એક મહિના પહેલા ચંદુ ભાઈ એક લગ્ન પ્રસંગમાં ગયા હતા. જ્યાં તેમની સોનાની ચેન ખોવાઈ ગઈ હતી. એક મહિના સુધી ગોતવા છતાં પણ તેમની સોનાની ચેન મળી નહીં. આખરે ચંદુ ભાઈએ કચ્છ કાબરાઉ ધામ વાળા મોગલ માતાનું નામ લેતા કહ્યું કે જો મારી ચેન મળી જશે તો હું તારા દર્શન કરવા આવીશ.

માનતા રાખ્યાનો હજુ એક કલાક પણ નહોતી થઈ ત્યાં તો ચંદુ ભાઈની ચેન મળી ગઈ. જેથી તેઓ તુરંત માતાના દર્શને દોડી આવ્યા. તેમણે કચ્છ કાબરાઉધામ આવીને મણિધર બાપુને બધી વાત કરીને કહ્યું કે માં મારા દરેક કામ પૂર્ણ કરે છે. બાપુએ કહ્યું કે માતા તો આપનાર છે માંગનાર નહીં. વિશ્વાસ અને શ્રદ્ધા રાખો તો માતા દરેક કામ પૂર્ણ કરે છે.

દરેક મંદિરમાં ભક્તો મોટી સંખ્યામાં દર્શન કરવા માટે આવતા હોય છે, દર્શન કરીને ભક્તો તેમના જીવનમાં આવતા બધા જ દુઃખો દૂર કરતા હોય છે,કહેવાય છે ને કે, આસ્થા અને વિશ્વાસ હોય તો કંઈપણ અશક્ય કાર્ય શક્ય બની જાય છે.એમાં પણ જ્યારે કોઈ પરમ સંતનો આપણા માથે હાથ હોય તો જીવન ધન્ય થઈ જાય છે.

ઘણા ભક્તો દુરદુરથી આવીને મંદિરમાં માનતાઓ પણ રાખતા હોય છે, તે દરેક ભક્તોની માનેલી માનતાઓ મંદિરમાં બિરાજમાન ભગવાન પુરી કરતા હોય છે,આજે અમે આપને મોગલધામ કબરાવુંની એક એવી ઘટના વિશે જણાવીશું જેનાં વિશે સાંભલીને તમારું મન પફુલ્લિત થઈ જશે. આપણે સૌ કોઈ જાણીએ છે કે, કચ્છમાં આબેલ કાબરાવુંમાં આવેલ મોગલ ધામ લાખો ભાવિભક્તોનું આસ્થાનું કેન્દ્ર છે.

આજે આપણે એક તેવા જ મંદિર વિષે વાત કરીશું,અનેક ભાવિ ભક્તો પોતાની મનોકામનાઓ અને બાધાઓ લઈને માંનાં ચરણોમાં આવે છે, અને પોતાની મનોકામના અને માનતા પૂર્ણ કરે છે. હાલમાં જ એક આવી ઘટના મોગલધામમાં બની હતી. ગઈકાલનાં દિવસે જ મોગલધામ કબરાવુ મધ્યે ગામ નેત્રા નખત્રાણા નવીનભાઈ જોષી તેમના ઘરે મણીધર મા મોગલ વડવાળી મા ના આશીર્વાદ થી બાર વર્ષે દીકરાનો જન્મ થયો હતો

આ મંદિર કચ્છના કાબરાઉમાં આવેલું છે, કાબરાઉમાં આજે પણ માં મોગલ સાક્ષાત બિરાજમાન છે, તેથી ભક્તો મોટી સંખ્યામાં દર્શન કરવા માટે ઉમટી પડતા હોય છેઅને તેમને પચાસ હજાર રૂપિયા વાપરવાની માનતા હતી તેઓ એમની માનતા ઉતારવા આવ્યા હતા બાપુ શ્રી મોગલકુલ ચારણઋષિ એ એમની માનતા સ્વીકારી પચાસ હજાર એક રૂપિયો ઉમેરીને એ પૈસા દીકરાના ને જન્મ આપનાર એ જનેતા ને પરત કર્યા અને કહ્યું કે તું મારી દિકરી છે.

માં મોગલના આ મંદિરમાં ઘણા ભક્તો બાપુ મણીધરના દર્શન કરવા માટે દુરદુરથી અલગ અલગ વિસ્તારમાંથી આવતા હોય છે, મંદિરમાં આવતા બધા જ ભક્તો બાપુ મણિધરના આર્શીવાદ લઈને તેમની માનેલી મનોકામનાઓ પુરી કરતા હોય છેમંદિરમાં માં મોગલની સાથે સાથે બાપુ મણિધર પણ બિરાજમાન છે તેથી મંદિરમાં આવતા બધા જ ભક્તો માં મોગલના દર્શન કરીને બાપુ મણિધરના પણ દર્શન કરીને આર્શીવાદ લેતા હોય છે.બાપુ શ્રી મોગલ કુળ ચારણ ઋષિએ મોગલ ધામ કબરાઉમાં મહંત છે જેમને સદાય લોકોના કલ્યાણ અર્થે જ કાર્ય કરી રહયા છે.

હાલમાં એક તેવા જ ભક્તની માનેલી માનતા પુરી થઇ એટલે કાબરાઉમાં માં મોગલના દર્શન કરવા માટે અને બાપુ મણીધરના આર્શીવાદ લેવા માટે એક દંપતી તેમની નવજાત બાળકીને લઈને આવ્યું હતું.તેમને ત્યાં માનતા ઉતારવા આવેલ આ દંપતીને આર્શીવાદ આપ્યા અને સાથો સાથ તેમમાં દીકરાનું નામ માધવ પણ રાખ્યું અને આર્શીવાદ આપ્યા. ખરેખર બાપુ જે કાર્ય કર્યું એ ખૂબ જ સરહાનીય છે અને આમ પણ કેહવાય છે ને કે, સાચા સંત તો એજ છે જેઓ જીવ માત્રનું કલ્યાણ ઇચ્છતા હોય છે.

મંદિરમાં આવીને દંપતીએ બાપુ મણીધરના આર્શીવાદ લીધા અને તેમની બાળકીને આર્શીવાદ આપવાનું કહ્યું તો બાપુ મણીધરે નવજાત દીકરીને આર્શીવાદ આપ્યા અને બાળકીનું નામ મેઘના પાડ્યું હતું.બાર વર્ષના વાણા વીત્યા પછી આખરે માં મોગલમાં એ રાજાના કુવર જેવો રૂડો રૂપાડો દિકરો આપ્યો છે, ત્યારે ખરેખર આ ત્યારે આ દંપતી પોતાની માનતા પુરી કરવા આવ્યા અને બાપુના ચરણે આ રકમ ધરી અને ખરેખર બાપુએ એ જ રકમ ને તેમને પરત કરીને ખર અર્થે સંતનાં ગુણ કેવા હોય એ આપણે સાક્ષતકાત કરાવ્યુ છે.

બાપુ મણીધરે આ દીકરીનું નામ માં મોગલ પરથી મેઘના પાડ્યું હતું. બાપુ મણિધરએ આર્શીવાદ આપીને કહ્યું હતું કે પરિવારમાં બેટી જન્મી છે તો ઉત્સવ કરો. આથી માં મોગલના અને બાપુ મણિધરના દર્શન કરવા અને આર્શીવાદ લેવા માટે ભક્તો મોટી સંખ્યામાં આવે છે.ખરેખર ધન્ય છે પરમ પૂજ્ય મોગલ બાપુને આવા તો અનેક પ્રેરણાત્મક કિસ્સો છે, એકવાર મોગલધામની મુલાકાત લઈને માં ચરણોમાં નતમસ્તક પ્રણામ કરવા જોઈએ.બાપ આપે ઇ આઈ અને માંગે ઇ બાઈ જય મણીધર મા મોગલ

બાર વર્ષના વાણા વીત્યા પછી આખરે માં મોગલમાં એ રાજાના કુવર જેવો રૂડો રૂપાડો દિકરો આપ્યો છે, ત્યારે ખરેખર આ ત્યારે આ દંપતી પોતાની માનતા પુરી કરવા આવ્યા અને બાપુના ચરણે આ રકમ ધરી અને ખરેખર બાપુએ એ જ રકમ ને તેમને પરત કરીને ખર અર્થે સંતનાં ગુણ કેવા હોય એ આપણે સાક્ષતકાત કરાવ્યુ છે

ખરેખર ધન્ય છે પરમ પૂજ્ય મોગલ બાપુને આવા તો અનેક પ્રેરણાત્મક કિસ્સો છે, એકવાર મોગલધામની મુલાકાત લઈને માં ચરણોમાં નતમસ્તક પ્રણામ કરવા જોઈએ.બાપ આપે ઇ આઈ અને માંગે ઇ બાઈ જય મણીધર મા મોગલ.

નોંધ : આ વેબસાઇટ પર આપેલી તમામ ન્યૂઝ અને વાતો રીપોર્ટર દ્વારા રિપોર્ટ કરેલા છે અથવા તો અન્ય સોર્સ ઉપરથી લેવામાં આવેલા છે. અમારો પ્રયત્ન તમને શ્રેષ્ઠ માહિતી સતત પહોંચાડવાનો છે અને આગામી સમયમાં પણ રહેશે. ન્યૂઝ તથા અન્ય વાતો ની જવાબદારી જે તે લેખક તથા સોર્સ ની રહેશે. “Gujarati Post” વેબસાઇટ કે પેજ ની કોઈ પણ જાત ની જવાબદારી રહેશે નહિ. અમારું પેજ “Gujarati Post” સારા સારા સમાચાર માણતા રહો અને શેર કરતા રહ…

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *