રાજકોટ પાસે ચોટીલા દર્શને જતી મહિલાએ ડુંગરના પગથિયે બાળકીને જન્મ આપ્યો માતાજી નો ચમકાર વિડીયો જોવો

સોમવારે આઠમના તહેવારને કારણે ધાર્મિક સ્થળોએ ભારે ભીડ જોવા મળે છે. શ્રાવણના સોમવારે કૃષ્ણ જન્માષ્ટમીનો શુભ સંયોગ હતો. તો મારા ભક્તો ચોટીલાના historicતિહાસિક ચામુંડા માતાજીને શ્રદ્ધાંજલિ આપવા મોટી સંખ્યામાં આવ્યા હતા

ચોટીલા ચામુંડા માતાજીને શ્રદ્ધાંજલિ આપવા મોટી સંખ્યામાં લોકો આવ્યા હોવાથી ડુંગરનો દરવાજો બંધ કરવાની ફરજ પડી હતી. એક સગર્ભા સ્ત્રી, જે ભક્તોની ભારે ભીડ વચ્ચે પગથિયાં ચ રહી હતી, તેને અચાનક પ્રસૂતિની પીડા થઈ અને સ્ત્રીના પગથિયા પર જન્મ આપ્યો. મહિલાએ એક પુત્રીને જન્મ આપ્યો.

જે બાદ 108 મા દીકરીઓને તાત્કાલિક હોસ્પિટલમાં લઈ જવામાં આવ્યા હતા. આવી ભીડમાં ચામુંડા મંદિરના દરવાજા બંધ કરવાની ફરજ પડી હતી. ભક્તોની ભારે ભીડના કારણે ચોટીલામાં ભારે ટ્રાફિક જામ થયો હતો.

આ અંગે પ્રાપ્ત માહિતી અનુસાર, ચોટીલામાં જન્માષ્ટમીના તહેવાર નિમિત્તે ગોધરાના માંડોદ ગામની રોશનીબેન નામની મહિલાનો જન્મ મારા ભક્તોના ધોડાપુરની મધ્યમાં એક ટેકરીના પગથિયા પર થયો હતો. 108 સભ્યોની ટીમ ઘટનાસ્થળે દોડી ગઈ હતી અને બાળકી અને તેની માતાને સારવાર માટે હોસ્પિટલ લઈ ગઈ હતી. ભીડને કારણે ચોટીલામાં ભારે ટ્રાફિક જામ

આ અંગે 108 એમ્બ્યુલન્સની ટીમે જણાવ્યું હતું કેમહિલાએ ચોટીલા ચામુંડા માતાજીની ટેકરીના પગથિયા પર પુત્રીને જન્મ આપ્યો હતો જ્યારે પગથિયાં ચડતી વખતે તેણીને અડધા રસ્તે શ્રમ પીડા થતી હતી.

જ્યારે અમે ત્યાં પહોંચ્યા ત્યારે મહિલા અને નવજાત બાળકને નીચે લાવવામાં આવ્યા હતા અને નાળ હજુ પણ જોડાયેલી હતી, તેથી તેને 108 એમ્બ્યુલન્સ વાનમાં હોસ્પિટલ લઈ જવામાં આવી હતી અને બાદમાં રજા આપવામાં આવી હતી. આવી જ સ્થિતિ પાવાગમાં જોવા મળી હતી. ઉમટી ભરાઈ ગઈ. એક તબક્કે, રોપ-વે છોડીને, ભક્તો મંદિર તરફ દોડી ગયા.

એક તબક્કે, ધાર્મિક સ્થળો પરના ટોળાએ એવું વાતાવરણ ભું કર્યું કે કોરોના ક્યારેય નહોતો. મહત્વનું છે કે, કૃષ્ણ જન્માષ્ટમી નિમિત્તે ચોટીલાના ચામુંડા માતાજીને વંદન કરવા માટે મારા ભક્તો મોટી સંખ્યામાં ભેગા થયા હતા. ચોટીલા ચામુંડા માતાજીના દર્શન કરવા મોટી સંખ્યામાં લોકો આવ્યા હતા. આ ભીડમાં પણ લોકો વિશ્વાસ સાથે ચાલતા હતા.

યાત્રાધામ ચોટીલા અને પાવાગખાતે ભક્તોનો ભારે ધસારો રહ્યો હતો. એક તબક્કે પ્રવાસીઓ પગથિયાં છોડીને ટેકરી પર ચ લાગ્યા બીજી તરફપવિત્ર શ્રાવણ અને જન્માષ્ટમીના ચોથા સોમવારે ગુજરાતભરમાંથી લોકો ઉમટી પડ્યા હતા, હાઇવે પર ટ્રાફિક જામ સર્જાયો હતો.

નોંધ : આ વેબસાઇટ પર આપેલી તમામ ન્યૂઝ અને વાતો રીપોર્ટર દ્વારા રિપોર્ટ કરેલા છે અથવા તો અન્ય સોર્સ ઉપરથી લેવામાં આવેલા છે. અમારો પ્રયત્ન તમને શ્રેષ્ઠ માહિતી સતત પહોંચાડવાનો છે અને આગામી સમયમાં પણ રહેશે. ન્યૂઝ તથા અન્ય વાતો ની જવાબદારી જે તે લેખક તથા સોર્સ ની રહેશે. “Gujarati Post” વેબસાઇટ કે પેજ ની કોઈ પણ જાત ની જવાબદારી રહેશે નહિ. અમારું પેજ “Gujarati Post” સારા સારા સમાચાર માણતા રહો અને શેર કરતા રહો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *