સુરતમાં મારે બીજી છોકરી લાવવી છે, તું મને છૂટાછેડા આપી દેજે કહીને પતિ અને સાસુ-સસરા કરતા શારીરિક સુખ પછી એવું કે જાણીને ભલભલા દંગ રહી ગયા..

સુરતના અલથાણ ખોડીયાર નગર સોસાયટી ખાતે રહેતા રવિ વિનોદભાઈ સોલંકી (૩૦) એ શુક્રવારે સાંજે પોતાના ઘરે ફાંસો ખાઈ લીધો હતો. ૧૦૮ એમ્બ્યુલન્સને ફાંસો ખાઈ લીધો હોવાનો કોલ મળતા એમ્બ્યુલન્સ ઘટના સ્થળે પહોંચી હતી. જ્યાં બિલ્ડીંગની નીચે વિનોદ બેભાન હાલતમાં હતો અને તેની સાથે એક મહિલા હતી. ૧૦૮ એમ્બ્યુલન્સ વિનોદને સારવાર માટે મહિલા સાથે સિવિલ હોસ્પિટલ લઈ આવી હતી.

જ્યાં ફરજ પરના તબીબે વિનોદને મૃત જાહેર કર્યો હતો. ૧૦૮ના કર્મચારીએ સાથે આવેલી મહિલાને પુછતા તેણે વિનોદની ગર્લફ્રેન્ડ હોવાનું જણાવ્યું હતું. વિનોદને મૃત જાહેર કરાયા બાદ તેના મૃતદેહને પોસ્ટમોર્ટમ રૂમમાં મુકવાની તજવીજ ચાલી રહી હતી. દરમિયાન સાથે આવેલી મહિલા આઘાતમાં કિડની હોસ્પિટલ બિલ્ડીંગના પાંચમા માળે પહોંચી હતી અને ત્યાંથી પડતું મુકી આપઘાત કરી લીધો હતો.

મહિલાએ પાંચમાં માળેથી પડતું મુક્તા હોસ્પિટલમાં ભાગદોડ મચી ગઈ હતી અને તાત્કાલિક તેને સારવાર માટે ટ્રોમાં સેન્ટરમાં લઈ ગયા હતા. જ્યાં ફરજ પરના તબીબે તેને પણ મૃત જાહેર કરી હતી. બનાવની જાણ થતા ખટોદરા પોલીસ સિવિલ હોસ્પિટલ દોડી આવી હતી અને તપાસ શરૂ કરી હતી. જાેકે મોડે સુધી યુવક સાથે આવેલી મહિલાની ઓળખ થઈ શકી ન હતી.

પોલીસે યુવકના આપઘાતનું કારણ અને તેના આઘાતમાં પડતું મુકી જીવન ટુંકાવનારી મહિલાની ઓળખના પ્રયાસો હાથ ધર્યા હતા. જાેકે, મોડીરાત સુધી મહિલાની ઓળખ થઈ શકી ન હતી.અલથાણ વિસ્તારમાં રહેતા એક યુવકે ફાંસો ખાઈ લેતા તેની ગર્લફ્રેન્ડ તેને સારવાર માટે સિવિલ હોસ્પિટલ લઈ આવી હતી. જાેકે તબીબે યુવકને મૃત જાહેર કર્યા બાદ આઘાતમાં ગર્લફ્રેન્ડે પણ કિડની હોસ્પિટલ બિલ્ડીંગમાં પાંચમાં માળે જઈ ત્યાંથી પડતું મુકી જીવન ટુંકાવી લીધું હતું. બનાવની જાણ થતા ખટોદરા પોલીસ સિવિલ હોસ્પિટલ દોડી ગઈ હતી અને આ અંગે વધુ તપાસ શરૂ કરી હતી.

આજકાલના સમયમાં કેટલાક લોકો લગ્ન બાદ મહિલા ઉપર અત્યાચાર કરતા હોય છે. તેમજ તેને માનસિક તેમજ શારીરિક ત્રાસ આપતા હોય છે. આવો જ એક કિસ્સો રાજ્યના પાટણ જિલ્લામાં સામે આવ્યો છે. પાટણમાં ગુરુનગર સોસાયટીમાં રહેતા એક યુવકે 2018 માં અમદાવાદની એક યુવતી સાથે લગ્ન કર્યા હતા.

હાલમાં તેમનો આઠ મહિનાનો એક દીકરો પણ છે. લગ્ન થયા બાદ શરૂઆતમાં યુવતી ને સારી રીતે રાખતા હતા. લગ્નના 6 મહિના બાદ પરણીતા એ પોતાને MBA કરવું છે તેમ જણાવ્યું હતું તેમ જ સરકારી નોકરી માટે તેણે પાટણ જિલ્લામાં ક્લાસ શરૂ કર્યા હતા. યુવતીના આ નિર્ણય પર તેના પતિ તેમજ તેના સાસરિયાના લોકો વિરોધ કરતા હતા.

જેને કારણે યુવતીએ પોતાની માતા પાસેથી પૈસા લઈને આગળનો અભ્યાસ શરૂ કર્યો હતો. પરંતુ તે યુવતીના સાસરીયાએ યુવતી સાથે ઝઘડો કરીને તેના ક્લાસ બંધ કરાવી દીધા હતા. તેમજ તેને ઘરમાંથી બહાર નીકળવા પર પ્રતિબંધ મૂકી દીધો હતો. આ ઉપરાંત તેને પોતાના પાડોશી સાથે પણ વાત કરવા ન દેતા હતા.

તે પરણીતાનો પતિ ડીસા ખાતે નોકરી કરતો હતો. પોતાના સાસુના ત્રાસને કારણે કંટાળી ગઈ હતી. જેને કારણે તેણે પોતાના પતિ સાથે અલગ રહેવા જવાનું કહ્યું હતું. જેને લીધે તેને ઘરમાંથી બહાર કાઢી મૂકવામાં આવી હતી. ત્યારબાદ યુવતી મહેસાણા રહેવાય ચાલી ગઈ હતી. થોડા દિવસો બાદ તેના પતિએ ‘મારે બીજી છોકરી લાવી છે તું જતી રહે’..

તેમ કહીને છૂટાછેડા આપવા માટે દબાણ કરી રહ્યા હતા આ દરમિયાન યુવતી ના પતિ ને ધંધા કામ માટે અમદાવાદ જવાનું થયું એના કારણે બંને અમદાવાદ રહેવા માટે ગયા હતા. તે સમયે યુવતી પ્રેગનેટ હોવા છતાં તેની સાથે ઝઘડો કરીને તેના પતિએ તેને તેના પિતાના ઘરે મોકલી દીધી હતી.

પરંતુ ત્યારબાદ બંને પરિવારોએ સમજૂતી કરીને જો તેને હેરાન ન કરવાની ખાતરી આપ્યા બાદ પોતાના સાસરિયાં પાટણ એ પરત મોકલી હતી. આ ઉપરાંત થોડા સમય પહેલા એના નવા જન્મેલા દીકરાને ઉલટી થતા તેના દવાખાને લઈ જવાની બાબતે જાણ કરતા પતિ સાથે ઝઘડો થયો હતો જેના કારણે તેના પતિ તેમજ તેના સાસરિયાના લોકોએ યુવતીને માર માર્યો હતો.

તેમજ પોતાના પિતાના ઘરે જતું રહેવા માટે ધમકી આપી હતી. જેને કારણે યુવતી હિંમત હારી ગઈ હતી. તેમજ તેને પોતાના માતા પિતાને ફોન કરીને તમામ બાબત જણાવી હતી. જેથી તેના માતા-પિતા પાટણ આવ્યા હતા અને યુવતીના સાસરીયા વિરુદ્ધ પોલીસ સ્ટેશનમાં ફરિયાદ નોંધાવી હતી. ત્યારબાદ પોલીસે આ તમામ ઘટના પર તપાસ હાથ ધરી છે.

નોંધ : આ વેબસાઇટ પર આપેલી તમામ ન્યૂઝ અને વાતો રીપોર્ટર દ્વારા રિપોર્ટ કરેલા છે અથવા તો અન્ય સોર્સ ઉપરથી લેવામાં આવેલા છે. અમારો પ્રયત્ન તમને શ્રેષ્ઠ માહિતી સતત પહોંચાડવાનો છે અને આગામી સમયમાં પણ રહેશે. ન્યૂઝ તથા અન્ય વાતો ની જવાબદારી જે તે લેખક તથા સોર્સ ની રહેશે. “Gujarati Post” વેબસાઇટ કે પેજ ની કોઈ પણ જાત ની જવાબદારી રહેશે નહિ. અમારું પેજ “Gujarati Post” સારા સારા સમાચાર માણતા રહો અને શેર કરતા રહો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *