સુરતમાં શિક્ષણ મંદિરમાં શરમજનક કૃત્ય ટ્યુશન ક્લાસમાં વિદ્યાર્થીને શિક્ષિકાની સામે સ્ટાફ રૂમમાં પ્રિન્સિપાલે વિદ્યાર્થિને નગ્ન કરી, વિદ્યાર્થિ કપડાં વગર તડપતી રહી જોવો વિડિયો

પોરબંદરમાં બાળકો પર અત્યાચાર કરવાની જાણે કે હારમાળા સર્જાઈ હોય તેમ 2 દિવસ પહેલા કુતિયાણાના શિક્ષકે બાળકોને માર મારવાનો કિસ્સો અને કુછડી ગામે ચોરીની આશંકામાં 2 સગીરોને ઢોરમાર મારવાના બનાવની શાહી હજુ સુકાઈ નથી ત્યાં પોરબંદરના એક ટ્યુશન ક્લાસમાં શિક્ષકની સામે જ એક વિદ્યાર્થીને અન્ય વિદ્યાર્થીઓએ પકડીને કપડા ઉતારી લીધાનો વિડીયો વાયરલ થતા ગાંધીભૂમિ પોરબંદર શર્મસાર બની છે. જો કે આ વિડીયો પોરબંદરનો જ છે કે કેમ ? તે અંગે પોલીસ તપાસ થાય તો તથ્ય બહાર આવે તેમ છે.

પોરબંદરમાં ચાલતા ટ્યુશન ક્લાસમાં સાત-આઠ વર્ષના એક વિદ્યાર્થીને અન્ય ત્રણ વિદ્યાર્થીઓએ પકડી રાખીને શિક્ષિકાની સામે જ તેના કપડા ઉતારી લઈ નગ્ન કરી વિડીયો ઉતારાયો હતો અને આવો વિડીયો વાયરલ થતા પોરબંદરના ભદ્ર સમાજમાં આ બનાવ સામે થૂ..થૂ.. થઈ રહ્યું છે. આ વિડીયોમાં સ્પષ્ટ દેખાય છે કે આ ઘટના ઘટી ત્યારે ટ્યુશન ક્લાસીસના શિક્ષિકા પણ હાજર હોવા છતાં આ ઘટનાને અટકાવી રહ્યા નથી. તેના ઉપરથી જાણે કે આ વિદ્યાર્થીનું રેગીંગ નહીં પરંતુ તેને કોઈ સજા આપવામાં આવી રહી હોય તેવું લાગી રહ્યું છે.

શિક્ષણના નામે વિદ્યાર્થીઓ સાથે થતા અત્યાચાર સામે સરકાર ખૂબ જ સંવેદનશીલ હોવા છતાં પોરબંદર જિલ્લામાં 3 દિવસમાં કુતિયાણામાં શિક્ષક દ્વારા બાળકને માર મારવાનો અને આજે પોરબંદરના અન્ય એક ટ્યુશન ક્લાસીસમાં વિદ્યાર્થીને નગ્ન કરવાનો વિડીયો વાયરલ થતા પોરબંદરના શિક્ષણ વિભાગ સામે આંગળીઓ ઉઠી રહી છે.

આ વિડીયો વાયરલ થતા જેવી રીતે કુતિયાણા અને કુછડીના બનાવમાં પોલીસે ઊંડી તપાસ કરી કસુરવારો સામે ગુન્હો નોંધ્યો તેવી જ રીતે આ કિસ્સામાં પણ પોલીસે આ વિડીયો પોરબંદરનો છે કે કેમ ? તેમજ પોરબંદરના ક્યા ટ્યુશન ક્લાસીસનો છે ? તે અંગે ઊંડી તપાસ કરી આવું કૃત્ય કરનારાઓ સામે તાત્કાલીક ગુન્હો નોંધવો જોઈએ તેવી માંગ ઉઠી છે.

સંસ્થાઓ આગળ આવેપોરબંદર જિલ્લામાં છેલ્લા ત્રણ દિવસમાં બાળકો ઉપર અત્યાચારની ત્રણ ઘટનાઓ બની છે. ત્યારે સામાજિક સંસ્થાઓ, વહીવટી તંત્ર, પોલીસ દ્વારા અભિયાન ચલાવી લોકોમાં અને બાળકોમાં જાગૃતિ ફેલાવવાનું કાર્ય કરવાની જરૂર છે. તેમજ આવું કૃત્ય કરનાર સામે કડક માં કડક કાર્યવાહી કરવાની પણ જરૂર છે.

સુરત શહેરમાં શિક્ષણ જગતને કલંકિત કરતો એક ગંભીર કિસ્સો સામે આવ્યો છે. પૂના સ્થિત મ્યુનિસિપલ સંચાલિત શિક્ષણ સમિતિની શાળા નંબર 300 ના આચાર્ય વિરુદ્ધ વિદ્યાર્થીઓ દ્વારા જાતીય સતામણીની ફરિયાદ કર્યા પછી, વિપક્ષે ગુરુવારે પત્રકાર પરિષદ યોજીને વીડિયો જાહેર કર્યો.

જેમાં પ્રિન્સિપાલ નગ્ન થઈને વિદ્યાર્થીઓની છેડતી કરતા જોવા મળે છે. વીડિયો સામે આવ્યા બાદ શિક્ષણ જગતમાં ખળભળાટ મચી ગયો છે. ઘટનાને ત્રણ માસ જૂનો હોવા છતાં વિકૃત આચાર્ય સામે ફોજદારી, સસ્પેન્ડ સહિતના કડક પગલાં લેવાને બદલે સત્તાધારી પક્ષે બદલી કરીને શિક્ષણ સમિતિની ઈજ્જત બચાવવાનો પ્રયાસ કર્યો છે.

શાળામાં 1200 થી વધુ વિદ્યાર્થીઓવિપક્ષે વીડિયો જાહેર કરીને પ્રિન્સિપાલની હરકતોને સામે લાવી છે. જો 48 કલાકમાં એફઆઈઆર દાખલ કરવામાં નહીં આવે તો વિપક્ષ પોલીસ કમિશનરને પૂરતા પુરાવા આપીને આચાર્ય વિરુદ્ધ કાર્યવાહીનું મેમોરેન્ડમ આપશે. પ્રિન્સિપાલ પોતાના મોબાઈલમાં વીડિયો બનાવી લેપટોપમાં સેવ કરતો હતો. લેપટોપ ચેક કરશો તો ચોંકાવનારા વીડિયો સામે આવી શકે છે. આચાર્ય 6 વર્ષથી શાળામાં ફરજ બજાવતા હતા. શાળામાં 1200 થી વધુ વિદ્યાર્થીઓ અભ્યાસ કરે છે.

પ્રિન્સિપાલની કેબિન અલગ હતીશાળામાં 1200 થી વધુ વિદ્યાર્થીઓ અભ્યાસ કરે છે. વિભાગોની સંખ્યા ઓછી છે. અગાઉ આચાર્યની ઓફિસમાં કોમ્પ્યુટર અને સ્ટાફ રૂમ પણ હતો. એક મહિના પહેલા ઓફિસમાં પાર્ટીશન કરીને આચાર્યની કેબીન અલગ કરવામાં આવી હતી. આચાર્ય રજા બાદ પણ લાંબા સમય સુધી શાળામાં જ રહેતા હતા.

આવી ફરિયાદ અગાઉ પણ કરવામાં આવી હતીસુમન અગાઉ જ્યાં કામ કરતી હતી તે શાળામાં આચાર્ય સામે પણ આવી જ ફરિયાદો કરવામાં આવી હતી. આ પછી તેણે ખાનગી શાળામાં નોકરી કરી અને વર્ષ 2011-12માં HTT પાસ કરીને શિક્ષણ સમિતિમાં કામ કરવાનું શરૂ કર્યું.

માતા-પિતા 3 મહિનાથી ન્યાયની રાહ જોઈ રહ્યા છેઆ ઘટનાને લઈને વાલીઓ છેલ્લા 3 મહિનાથી ન્યાયની રાહ જોઈ રહ્યા છે. વાલીઓ શિક્ષણ સમિતિના પ્રમુખ, મેયર, શિક્ષણ મંત્રી અને આચાર્ય ગાંધીનગર-કમલમ પહોંચ્યા હતા છતાં કોઈ કાર્યવાહી કરવામાં આવી નહિ. સમિતિએ તપાસ સમિતિના નામે સંરક્ષણ સમિતિ બનાવીને મામલો દબાવી દીધો હતો.

વિડિયોમાં આચાર્ય દેખાય છે: વિપક્ષી સભ્ય રાકેશવિપક્ષના સભ્ય રાકેશ હીરપરાનું કહેવું છે કે એક વીડિયોમાં વિદ્યાર્થીઓ શાળાની અંદર આચાર્યની હાજરીમાં હિંસક કાર્ય કરતા જોવા મળે છે અને પ્રિન્સિપાલ પણ જોવા મળે છે. અન્ય એક વિડિયોમાં કથિત પ્રિન્સિપાલ અને એક યુવકની જાતીય પ્રવૃતિઓ બતાવવામાં આવી છે. આચાર્યના હાથમાં વીંટી-ઘડિયાળ દેખાય છે.

ત્રણ મહિના પહેલા પેનડ્રાઈવમાં તમામ સભ્યોને વીડિયો આપ્યો હતોશિક્ષણ સમિતિના ભૂતપૂર્વ સભ્ય સુરેશ સુહાગિયાએ જણાવ્યું હતું કે ત્રણ મહિના પહેલા વાલીઓએ સમિતિના તમામ સભ્યોને આચાર્યની કાર્યવાહીનો વીડિયો પેન ડ્રાઈવમાં આપ્યો હતો. કોઈ કાર્યવાહી ન થતાં તેઓ 10 દિવસ પહેલા પેન ડ્રાઈવ લઈને અમારી ઓફિસે ગયા હતા.

હું મ્યુનિસિપલ કમિશનરને મળ્યો હતો અને પ્રિન્સિપાલ સામે કાર્યવાહી કરવાની માંગ કરી હતી. જે બાદ તેમની બદલી કરવામાં આવી હતી. અખબારમાં સંપૂર્ણ સમાચાર આવ્યાના બીજા દિવસે આમ આદમી પાર્ટીએ વીડિયો જાહેર કર્યોઘટના ઘણી ગંભીર છે. વીડિયોના આધારે તપાસ ચાલી રહી છે. જો હકીકત પ્રકાશમાં આવશે તો આચાર્ય સામે શિસ્તભંગની કાર્યવાહી કરવામાં આવશે.

નોંધ : આ વેબસાઇટ પર આપેલી તમામ ન્યૂઝ અને વાતો રીપોર્ટર દ્વારા રિપોર્ટ કરેલા છે અથવા તો અન્ય સોર્સ ઉપરથી લેવામાં આવેલા છે. અમારો પ્રયત્ન તમને શ્રેષ્ઠ માહિતી સતત પહોંચાડવાનો છે અને આગામી સમયમાં પણ રહેશે. ન્યૂઝ તથા અન્ય વાતો ની જવાબદારી જે તે લેખક તથા સોર્સ ની રહેશે. “Gujarati Post” વેબસાઇટ કે પેજ ની કોઈ પણ જાત ની જવાબદારી રહેશે નહિ. અમારું પેજ “Gujarati Post” સારા સારા સમાચાર માણતા રહો અને શેર કરતા રહો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *