24કલાકમાં ગુજરાતમાં ભારે થી અતિ ભારે વરસાદની આગાહી સૌરાષ્ટ્ર અને દક્ષિણ ગુજરાતમાં આ તારીખે તોફાની વરસાદને લઈને હવામાન વિભાગે કરી મોટી આગાહી…, ખેડૂતો ખાસ વાંચી લે નહીંતર

સમગ્ર રાજ્યમાં અત્યારે બંગાળની ખાડીમાં લો પ્રેશર સિસ્ટમ સર્જાવાને કારણે ઉત્તર ગુજરાત મધ્ય ગુજરાત અને કચ્છના વિસ્તારમાં ભારે વરસાદ વરસી રહ્યો છે ત્યારે ફરી એક વખત હવામાન વિભાગે વરસાદને લઈને મોટી આગાહી જાહેર કરી છે જેમાં આગામી પાંચ દિવસ સમગ્ર રાજ્યમાં વરસાદી માહોલ જોવા મળે તેવી શક્યતા વ્યક્ત કરી છે.

બીજી તરફ ખાસ કરીને ઉત્તર ગુજરાતના વિસ્તારોમાં ભારે વરસાદ નોંધાઈ શકે તેવી પણ શક્યતા વ્યક્ત કરી છે ઉત્તર ગુજરાતના વિસ્તારોની વાત કરે તો મહેસાણા સાબરકાંઠા બનાસકાંઠા પાટણ અરવલ્લી જેવા વિસ્તારમાં ભારેથી અતિ ભારે વરસાદ નોંધાઈ શકે તેવી આગાહી જાહેર કરવામાં આવી છે.

મિત્રો તમને જણાવી દઈએ તો હવામાન વિભાગે અમદાવાદ અને ગાંધીનગરમાં પણ સામાન્ય વરસાદથી લઈને મધ્યમ વરસાદ વરસી શકે તેની આગાહી આપી છે સમગ્ર રાજ્યમાં આવતી કાલથી વરસાદનું ધીમે ધીમે જોર ઘટશે પરંતુ આગામી પાંચ દિવસ સામાન્ય વરસાદ તો યથાવત રહેશે.

અત્યાર સુધીમાં 746 મીમી વરસાદ નોંધાયો છે અત્યાર સુધીમાં 100% જેટલો વરસાદ સમય રાજ્યમાં નોંધાઈ ચૂક્યો છે ત્યારે ભારે વરસાદ અને કારણે ઉત્તર કોસ્ટ માટે માછીમાર અને દરિયો ના ખેડવાની સૂચના પણ આપી દેવામાં આવ્યું છે આવતીકાલથી રાજ્યમાં વેલમાર્ક લોકો એસએસસી સિસ્ટમ ઘટ્ટ છે અને ધીમે ધીમે વરસાદનું જોર ઘટી શકે તેવી શક્યતા છે.

બીજી બાજુ આગામી દિવસોમાં સામાન્ય વરસાદની આગાહી હવામાન વિભાગે જાહેર કરી છે જેમાં અમદાવાદ ગાંધીનગરમાં પણ સામાન્ય વરસાદ રહે તેવી શક્યતા વ્યક્ત કરીશું આ સિઝનનો અત્યાર સુધીમાં 100 ટકા વરસાદ નોંધાઈ ચૂક્યો છે જેને કારણે ખેડૂતોમાં એક અલગ જ ખુશીઓનો માહોલ જોવા મળી રહ્યો છે અત્યારે નદીઓ નાળા ડેમ છલોછલ છલકાઈ ગયા છે જેના કારણે પાકને આ વર્ષે પુષ્કળ પ્રમાણમાં પાણી મળી રહેશે.

છેલ્લા ત્રણ થી ચાર દિવસથી સમગ્ર રાજ્યમાં વરસાદનું જોર ઘટ્યું છે ત્યારે ફરી એક વખત બંગાળની ખાડીમાં સર્જાયેલા લોકેશન ના કારણે રાજ્યમાં ફરી એકવાર વરસાદનો રાઉન્ડ શરૂ થાય તેવી શક્યતાઓ વ્યક્ત કરવામાં આવી છે. વરસાદની સાથે સાથે વાવાઝોડા જેવી અસર પણ થઈ શકે તેવી પૂરેપૂરી શક્યતાઓ જોવાય મળી રહે છે અને વરસાદનો આ રાઉન્ડ નાનો હોઈ શકે

પરંતુ વધુ ખતરનાક પણ સાબિત થઈ શકે તેવી ચેતવણી જાહેર કરવામાં આવી છે.ગઈકાલ સુધી રાજ્યમાં ભારેથી અતિભારે વરસાદની આગાહીઓ જાહેર કરવામાં આવી હતી અને રાજય મા અનેક વિસ્તારમાં જોરદાર ધમાકેદાર વરસાદ પણ પડ્યો હતો. બંગાળની ખાડીમાં સર્જાયેલા લો પ્રેશર સિસ્ટમને અસરનો ઘેરાવો મધ્ય પૂર્વ ગુજરાત અને ઉત્તર ગુજરાત માં વધુ લાગુ પડી શકે તેવી શક્યતા છે.

જેના કારણે હવામાન વિભાગે રાજ્યના મોટાભાગના વિસ્તારોમાં એલર્ટ જાહેર કર્યું છે. સાબરકાંઠા બનાસકાંઠા ગાંધીનગર અરવલ્લી મહેસાણા પંચમહાલ દાહોદ ભાવનગર અમરેલી બોટાદ રાજકોટ જામનગર પોરબંદર સુરત નવસારી વરસાદ જેવા વિસ્તારમાં ધોધમાર વરસાદની પૂરેપૂરી શક્યતા છે અને દક્ષિણ ગુજરાત અને ઉત્તર પૂર્વ ગુજરાતના વિસ્તારોમાં આની અસર વધુ જોવા મળી શકે છે.

હવામાન વિભાગ આગામી 48 કલાક માછીમારોને દરિયો ખેડવાની પણ સૂચના આપી હતી અને દરિયામાં 60 થી 70 કિલોમીટરની ઝડપે પવન ફૂંકાય તેવી શકયતા જાહેર કરી હતી.અને અમે આ વાતની કોઈ પુષ્ટિ કરતા નથી.પુરવા ફાલ્ગુની નક્ષત્રમા રાજ્યમાં વરસાદને લઈને થોડી ઘણી સંભાવનાઓ હવામાન વિભાગ દ્વારા પહેલા વ્યક્ત કરવામાં

આવી હતી. હાલમાં રાજ્યના અનેક વિસ્તારોમાં ધોધમાર વરસાદ પડી રહ્યો છે પરંતુ વરસાદનું જોર ધીરે ધીરે ઘટે તેવી પણ સંભાવનાઓ હવામાન વિભાગ દ્વારા વ્યક્ત કરવામાં આવી છે ત્યારે અમુક વિસ્તારોમાં અતિ ભારે વરસાદને લઈને હવામાન વિભાગ દ્વારા આગાહીઓ પણ કરવામાં આવી છે.આપને જણાવી દઈએ કે 25 ઓગસ્ટ સુધી વરસાદી માહોલ જોવા મળશે તેઓ હવામાન વિભાગ દ્વારા જણાવવામાં આવ્યું હતું

નોંધ : આ વેબસાઇટ પર આપેલી તમામ ન્યૂઝ અને વાતો રીપોર્ટર દ્વારા રિપોર્ટ કરેલા છે અથવા તો અન્ય સોર્સ ઉપરથી લેવામાં આવેલા છે. અમારો પ્રયત્ન તમને શ્રેષ્ઠ માહિતી સતત પહોંચાડવાનો છે અને આગામી સમયમાં પણ રહેશે. ન્યૂઝ તથા અન્ય વાતો ની જવાબદારી જે તે લેખક તથા સોર્સ ની રહેશે. “Gujarati Post” વેબસાઇટ કે પેજ ની કોઈ પણ જાત ની જવાબદારી રહેશે નહિ. અમારું પેજ “Gujarati Post” સારા સારા સમાચાર માણતા રહો અને શેર કરતા રહો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *