આવતી કાલે 15ઓગસ્ટ ગુજરાતમાં ભારે થી અતિ ભારે વરસાદની આગાહી અમદાવાદ સુરત અને અમરેલી માં ભારે થી અતિ ભારે વરસાદની આગાહી આ જિલ્લાઓ ની અંદર પડશે વાવાઝોડા જેવો તોફાની વરસાદ..

રાજ્યમાં વરસાદના ત્રીજો રાઉન્ડને લઈને ભારે વરસાદની અને વાવાઝોડાની આગાહી કરવામાં આવી છે. જેને લઈને આજે અમદાવાદમાં પણ બપોર બાદ વતાવરણમાં પલ્ટો આવ્યો હતો અને ત્યારબાદ અનેક વિસ્તારોમાં છૂટોછવાયો વરસાદ પડ્યો હતો. અમદાવાદ શહેરના પશ્ચિમ વિસ્તારમાં મોદી સાંજે ભારે પવન સાથે વરસાદ પડ્યો હતો.

શહેરના અખબારનગર, RTO સર્કલ, જુના વાડજ, નવા વાડજ, રાણીપ વિસ્તારમાં ભારે પવન સાથે વરસાદ પડ્યો હતો. તો બોડકદેવ, સેટેલાઇટ, એસ.જી હાઇવે, સરખેજ, સનાથલ, શાંતિપુરા, બાકરોલ સહીતના વિસ્તારોમાં વરસાદ પડતાં વાતાવરણમાં ઠંડક પ્રસરી ગઈ હતી. જેને લઈને લોકોને બફારામાંથી રાહત મળી હતી.

અમદાવાદમાં તોફાની પવન સાથે વરસાદને પગલે રોડ પર ધુમ્મસ જેવુ વાતાવરણ વધુમાં અમદાવાદના પશ્ચિમ વિસ્તારમાં ભારે પવન પણ ત્રાટકતા મીની વાવાઝોડા જેવી સ્થિતિનું નિર્માણ થયું હતું. સાંજે પાંચ વાગ્યા બાદ આકાશ કાળા ડિબાંગ વાદળોથી ઘેરાયું હતું.

ત્યારબાદ તોફાની પવન સાથે વરસાદ તૂટી પડ્યો હતો. જોકે વાતાવરણમાં પલટો આવતા ઘણા લોકો ભિંજાવા પણ નીકળ્યા હતા. પરંતુ તોફાની પવન સાથે વરસાદને પગલે રોડ પર ધુમ્મસ જેવુ વાતાવરણ ઊભું થતાં વાહનચાલકોને પરેશાનીનો સામનો કરવાની નોબત આવી હતી. તો અમુક જગ્યાએ રોડ પર ટ્રાફિક જામ પણ થયા હતા.

શહેરમાં વરસાદને પગલે અખબારનગરથી નવા વાડજ તરફ જવાના રસ્તા પર ઝાડ ધરાશાઈ થયું હતું. અચાનક ઝાડ પડતા એક બાઈક ચાલક ઝાડ નીચે ફસાયો હતો. પોલીસ અને સ્થાનિક દુકાનદારોની મદદથી તેને બહાર કાઢી 108 મારફતે હોસ્પિટલ ખસેડવામાં આવ્યો હતો. સ્થાનિક લોકોનો એવો પણ આક્ષેપ કરવામાં આવ્યો કે અનેક અરજી કરી હતી પણ તંત્ર દ્વારા કોઈપણ કામગીરી કરવામાં આવતી નથી.

ગાજવીજ અને વાવાઝોડા સાથે વરસાદની આગાહી હવામાન વિભાગ દ્વારા ફરી ગાજવીજ અને વાવાઝોડા સાથે ત્રણ દિવસ માટે ભારે વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી છે. અમદાવાદ સહિત સમગ્ર રાજ્યમાં તેની અસર જોવા મળશે. બંગાળની ખાડીમાં સર્જાયેલી વેલમાર્ક લો-પ્રેશર સિસ્ટમ મધ્યપ્રદેશના પૂર્વ ભાગમાં પહોંચી છે.

બીજી તરફ સૌરાષ્ટ્રના ઉત્તર-પૂર્વ અરબી સમુદ્ર ઉપર એક નવી લો-પ્રેશર સિસ્ટમ બની છે. આ બંને સિસ્ટમના કારણે આજે રાજ્યભરમાં વરસાદી માહોલ જોવા મળ્યો હતો. મહત્વનું છે કે કચ્છ, દાહોદ, પંચમહાલ, મહીસાગરમાં ભારેથી અતિભારે જ્યારે અમદાવાદ, ગાંધીનગર, ખેડા, વડોદરા, અરવલ્લી, રાજકોટ, જામનગર, દ્વારકા, સુરત, તાપી, નવસારી, ડાંગ, સાબરકાંઠા, બનાસકાંઠા, પાટણ, મહેસાણા, વલસાડમાં પણ વરસાદની આગાહી કરાઈ છે.

અત્યારે સમગ્ર ગુજરાત રાજ્યની અંદર ભારે વરસાદી માહોલ જોવા મળી રહ્યો છે. સુરત તાપી ધામ વલસાડ નર્મદા તેમજ આસપાસના ગ્રામ્ય વિસ્તારની અંદર પણ ભારે વરસાદી માહોલ જોવા મળ્યો છે. સૌરાષ્ટ્રના પણ ઘણા બધા અંતરે ગામડાઓ અને ઉત્તર ગુજરાતના ઘણા ગામડાઓની અંદર ભારે વરસાદ પડતા ખેડૂતો પણ ખુશ ખુશાલ બન્યા છે. તમને જણાવી દઈએ કે હવામાન વિભાગ દ્વારા અને હવામાન નિષ્ણાતો દ્વારા વારંવાર વરસાદને લઈને આગાહી કરવામાં આવે છે

બંગાળની ખાડી ની અંદર સજાયેલા લો પ્રેશર વેલ માર્ગ સિસ્ટમ સક્રિય થવાને કારણે વરસાદનું સંકટ ટોળાઈ રહ્યું છે. આ સિસ્ટમ મધ્ય પ્રદેશના પૂર્વ ભાગની અંદર પહોંચી ચૂકી છે. બીજી બાજુ વાત કરવામાં આવે તો સૌરાષ્ટ્ર અને ઉત્તર પૂર્વ અરબી સમુદ્રની ઉપર નવી સિસ્ટમ સક્રિય થઈ છે અને કચ્છ દાહોદ પંચમહાલ ની અંદર પણ ભારેથી લઈને હતી ભારે વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી છે.

કચ્છ દાહોદ પંચમહાલ ની અંદર પણ ભારે વરસાદને લઈને ખૂબ જ મોટી આગાહી કરવામાં આવી છે. સાથે સમગ્ર ગુજરાત રાજ્યની અંદર આવનારા તો 48 કલાક ભારે વરસાદને લઈને ખૂબ જ મોટી આગાહી કરવામાં આવી છે તેમજ લો પ્રેશર સિસ્ટમ સક્રિય થવાને કારણે આ સિસ્ટમ પશ્ચિમ તરફ આગળ વધે છે તેવું વિભાગ દ્વારા જણાવવામાં આવ્યું છે.

હવામાન વિભાગ દ્વારા ફરી એક વખત બંગાળની ખાડી ની અંદર વેલમાર્ક લો પ્રેશર સિસ્ટમ સક્રિય થવાની આગાહી કરવામાં આવી છે તેમજ હવામાન વિભાગની આગાહી પ્રમાણે દરિયાની અંદર પણ ભારે કરંટ જોવા મળ્યો હતો અને ઘણા બધા બંદરોની ઉપર ત્રણ નંબરનું સિગ્નલ પણ લગાવી દેવામાં આવ્યું હતું. જૂનાગઢની અંદર ભારે પવનની સાથે માંગરોળ પંથક ની અંદર ભારે વરસાદી માહોલ જોવા મળ્યો હતો. 10 થી લઈને બાર ફૂટ જેટલા ઊંચા મોજા પણ હું સુઈ રહ્યા હતા અને ભારે પવનને કારણે માછીમારોના દરિયો ન ખેડવા માટેની સૂચના પણ આપી દેવામાં આવી છે

બંગાળની ખાડી ની અંદર સિસ્ટમ સક્રિય થવાને કારણે ફરી એક વખત સૌરાષ્ટ્ર સહિતના અનેક વિસ્તારમાં ભારે વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી છે તમે આવનારા 24 થી 48 કલાક સુધી ખૂબ જ મોટી આગાહી કરવામાં આવી છે. ગુજરાતના ઘણા બધા બંદરો ની અંદર હજુ પણ એક નંબરનું સિગ્નલ યથાવત રાખવામાં આવ્યું છે તેમજ ઓગસ્ટ મહિનાની શરૂઆતથી જ હવામાન વિભાગ દ્વારા ખૂબ જ મોટી આગાહી કરતા આવ્યા છે.

નોંધ : આ વેબસાઇટ પર આપેલી તમામ ન્યૂઝ અને વાતો રીપોર્ટર દ્વારા રિપોર્ટ કરેલા છે અથવા તો અન્ય સોર્સ ઉપરથી લેવામાં આવેલા છે. અમારો પ્રયત્ન તમને શ્રેષ્ઠ માહિતી સતત પહોંચાડવાનો છે અને આગામી સમયમાં પણ રહેશે. ન્યૂઝ તથા અન્ય વાતો ની જવાબદારી જે તે લેખક તથા સોર્સ ની રહેશે. “Gujarati Post” વેબસાઇટ કે પેજ ની કોઈ પણ જાત ની જવાબદારી રહેશે નહિ. અમારું પેજ “Gujarati Post” સારા સારા સમાચાર માણતા રહો અને શેર કરતા રહો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *