આવતી કાલે ર ક્ષબંધનના દિવસે લાડલી બહેન ગ્રીષ્મમાં તેનો ભાઈ ધ્રુવ કરી દીધી એવી વાત કે જાણીને તમે પણ ભાવુક થઈ જશો રક્ષાબંધનના દિવસે ધ્રુવની આ એક ઈચ્છા અધૂરી જ રહી ગઈ…

રક્ષાબંધનના પવિત્ર તહેવારે દરેક ભાઈને પોતાની બહેન તો આ યાદ આવે જ ને, આપણે બધા જાણીએ છીએ કે રક્ષાબંધન એ ભાઈ બહેનના પ્રેમ નું પ્રતીક છે. સુરતનો ધ્રુવ વેકરીયા પોતાની લાલ ની બહેન પાસે રાખડી બંધાવવાથી હવે કાયમ માટે વંચિત રહી જશેત્યારે સુરતની અંદર ગ્રીષ્મા વેકરીયા નો ભાઈ ધ્રુવ વેકરીયા પોતાની બહેનની પાસેથી રાખડી બંધાવવા થી વંચિત રહી ગયો અને ગત વર્ષે રક્ષાબંધનને રાખડી બંધાવ્યા પછી આ વર્ષે ગ્રીષ્મમાં ના ભાઈ એ એની બહેનને ઘડિયાળ આપવાનું વચન આપ્યું હતું અને રક્ષાબંધન ઉજવે તે પહેલા જ, સુરતના નરાધન ફેનીલ ગોયાણીએ ફુલ જેવી માસુમ દીકરીની હત્યા કરી નાખી હતી

ગયા વર્ષે રક્ષાબંધનના દિવસે રાખડી બંધાવ્યા બાદ ગ્રીષ્માના ભાઈએ તેની લાડકવાયી બેનને ઘડિયાળ આપવાનું વચન આપ્યું હતું અને આ વર્ષે પોતાની લાડકવાઈ બહેન સાથે રક્ષાબંધન ઉજવે તે પહેલા જ બેન તો ભગવાનને પ્યારી થઈ ગઈ.જેને કારણે હવે માસુમ દીકરીનો ભાઈ ધ્રુવ ને ક્યારે ગ્રીસમાં રાખડી બાંધી શકશે નહીં. ગ્રીષ્માના ભાઈ ધ્રુવે મોટી મીડિયા સાથે ખાસ વાતચીત દરમિયાન જણાવ્યું હતું કે પરિવારની અંદર 11 જેટલી પુત્ર એ બહેનો છે. મારી બહેન કોઈ જગ્યા ઉપર ગઈ હોય તે ઘરે આવ્યા બાદ તેની પાસે જ પહેરી રાખડી બનાવતો હતો અને પછી પિતરાઈ બહેનોની પાસે રાખડી બંધાવતો હતો.

ગ્રીષ્માના ભાઈએ દિવ્યભાસ્કરની ટીમ સાથે વાતચીત કરતા જણાવ્યું કે પરિવારમાં મારે 11 જેટલી પિતરાઈ બહેનો છે. જો બહેન ક્યાંય ગઈ હોય તો તેના પહેલા તેની પાસે રાખડીગયા વર્ષે ધ્રુવ એ ગ્રીષ્માની પાસેથી રાખડી બંધાવી હતી અને રૂવે ગ્રીષ્માને તેની પ્રિય રાધાકૃષ્ણની મૂર્તિ પણ ભેટ આપી હતી. તેમાં ધ્રુવે ગ્રીષ્મા ને આ વર્ષે બીજી ઘડિયાળ ભેટ આપવાની પણ વાત કરી હતી. ગત વર્ષે રક્ષાબંધનને રાખડી બાંધી પડાવેલો ફોટો ગ્રીષ્મમાં યાદગીરી રૂપ બની ગયો છે.

ધાવતો પછી જ અન્ય બહેનો પાસે રાખડી બંધાવતો હતો.ગયા વર્ષે ગ્રીષ્માના ભાઈએ તેની બહેનને તેની સૌથી વધારે ગમતી રાધાકૃષ્ણ ની મૂર્તિ ભેટમાં આપી હતી જે જોઈરક્ષાબંધનના આગલા દિવસે દર વર્ષે બહેન ગ્રીષ્મા તમામ તૈયારીઓ કરી લેતી હતી અને ભાઈને આવતાની સાથે જ તેની મનપસંદ વાનગીઓ પણ ખવડાવતી હતી અને મીઠાઈ પણ ખવડાવતી હતી.

તે ખૂબ જ ખુશ થઈ ગઈ હતી અને આ રક્ષાબંધનમાં તેની પ્રિય એવી ઘડિયાળ આપવા માટેનો તેને વાયદો કર્યો હતો. ગયા વર્ષે રક્ષાબંધનને રાખડી બાંધી પડાવેલો ફોટો હાલમાં હવે યાદગીરી રૂપ બની ચૂક્યો છે.રક્ષાબંધનના ખાસ દિવસે તેના પિતાએ ભાઈઓની સાથે ગ્રીસમાં રક્ષાબંધનની ખાસ ઉજવણી કરતી હતી. વાત કરીએ તો સુરતની અંદર આવેલા પાસોદરા તાલુકાની અંદર 12 ફેબ્રુઆરી અને દીકરીના એક તરફ પ્રેમની અંદર પાગલ બનેલા ફેનીલે ગળું કાપીને હત્યા કરી નાખી હતી.

રક્ષાબંધનના આગલા દિવસે જ ગ્રીષ્મા રક્ષાબંધનની તમામ તૈયારીઓ કરી લેતી હતી. ભાઈને ભાવતા પીઝા સેન્ડવીચ અને પકોડા ઉપરાંત મીઠાઈ પણ બનાવતી હતીત્યાર પછી ફેનીલે હાથમાં નસ કાપીને દવા પીવાનું નાટક પણ કરીને આત્મહત્યાનો પ્રયત્ન કર્યો હતો અને ગ્રીષ્માની હત્યા કરનારા આરોપી ફેનિલને હોસ્પિટલમાંથી રજા મળ્યા પછી તાત્કાલિક ધોરણે પોલીસે કોર્ટની અંદર હજુ કર્યો હતો અને રિમાન્ડ મેળવ્યા હતા. પછી તેને કસ્ટડીમાં ખસેડવામાં આવ્યો હતો અને જજ દ્વારા થોડા સમય બાદ મૃત્યુદંડની સજા ફટકારી હતી.

અને રક્ષાબંધનના દિવસે તમામ ભાઈઓ સાથે રક્ષાબંધનની ખૂબ જ સારી એવી ઉજવણી પણ કરતી હતી.સુરતના પાસોદરા માં બનેલી ચકચારી ઘટના પૈકી કોર્ટે તેના ચુકાદો સંભળાવી દીધો છે12 ફેબ્રુઆરી અને શનિવારના દિવસે ફેનિલ ફૂલ જેવી માસુમ દિકરી ગ્રીસમા ને મારવા માટે પહોંચ્યો હતો ત્યારે તેના ભાઈ ધ્રુવે ખૂબ જ વધારે બચાવવાની કોશિશ કરી હતી

તમે જાણતા જ હશો કે, પાસોદરા માં રહેતી દીકરી ગ્રીષ્મા ની નરાધમ ફેનીલ ગોયાણી એ ગળુ કાપીને નિર્મમ હત્યા કરી હતી. પરિવાર સામે જ આ નરાધમ એ દીકરીનો જીવ લઇ લીધો હતો. અને ફેનીલે ધ્રુવના હાથમાં પણ ચપ્પુને હાથ માં ઘા માર્યો હતો. ફેનીલે ગ્રીષ્મા નું ચપ્પુથી ગળું કાપી નાખ્યું હતું. ફેબ્રુઆરીના રોજ ગ્રીષ્માના પિતા વિદેશથી જ્યારે ભારત પાસે આવ્યા ત્યારે અંતિમ યાત્રા ની અંદર જોડાયા હતા અને ભાઈના હાથે બહેન ગ્રીષ્મા ને અંતિમ વિદાય આપી હતી.

નોંધ : આ વેબસાઇટ પર આપેલી તમામ ન્યૂઝ અને વાતો રીપોર્ટર દ્વારા રિપોર્ટ કરેલા છે અથવા તો અન્ય સોર્સ ઉપરથી લેવામાં આવેલા છે. અમારો પ્રયત્ન તમને શ્રેષ્ઠ માહિતી સતત પહોંચાડવાનો છે અને આગામી સમયમાં પણ રહેશે. ન્યૂઝ તથા અન્ય વાતો ની જવાબદારી જે તે લેખક તથા સોર્સ ની રહેશે. “Gujarati Post” વેબસાઇટ કે પેજ ની કોઈ પણ જાત ની જવાબદારી રહેશે નહિ. અમારું પેજ “Gujarati Post” સારા સારા સમાચાર માણતા રહો અને શેર કરતા રહો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *