અંબાલાલ પટેલ મોટા માં મોટી આગાહી અરબી સમુદ્રમાં લો પ્રેશર સક્રિય થતા આગામી ત્રણ દિવસ ગુજરાતમાં ભારે વરસાદની આગાહી આ જિલ્લામાં આપ્યું રેડ એલેટ તોફાની વરસાદનું રેડ એલર્ટ

સમગ્ર ગુજરાત રાજ્યની અંદર ફરી એક વખત આવીરત વરસાદી માહોલ શરૂઆત થઈ ચૂકી છે તેમજ છેલ્લા કેટલાક સમયથી વરસાદે વિરામ લીધો હતો અને ફરી એક વખત ગુજરાત રાજ્યની અંદર ધોધમાર વરસાદ પડવાની શરૂઆત થઈ ચૂકી છે છેલ્લા બે દિવસથી ગુજરાત રાજ્યની અંદર હતી ભારે વરસાદને લઈને ખૂબ જ મહત્વના એંધાણ પણ આપવામાં આવ્યા છે અને ઓગસ્ટ મહિનાની અંદર અવિરત વરસાદ પડી શકે છે

ઓગસ્ટ મહિનાની શરૂઆતથી જ હવામાન વિભાગ અને હવામાન નિષ્ણાતો દ્વારા અવારનવાર વરસાદ લઈને ખૂબ જ મોટી આગાહી કરવામાં આવી છે તેમજ હવામાન વિભાગ દ્વારા જણાવે પ્રમાણે ગુજરાત રાજ્યની અંદર ઘણા વિસ્તારની અંદર પણ જાહેર કરી દેવામાં આવ્યું છે સાથે દક્ષિણ ગુજરાત અને સૌરાષ્ટ્રના ઘણા ભાગોમાં અને ઘણી જગ્યા ઉપર ભારે વરસાદની પણ મોટી આગાહી પણ જાહેર કરી દેવામાં આવી છે

ઘણી જગ્યા ઉપર ખૂબ જ સારામાં સારો વરસાદી માહોલ જોવા મળ્યો છે અને નદીનાળા ની અંદર નવા નિરની આવક થઈ ચૂકી છે દક્ષિણ ગુજરાતની અંદર પણ વલસાડ દમણ દાદરા નગર હવેલી ની અંદર પણ ભારે વરસાદનું એલર્ટ જાહેર કરવામાં આવ્યું છે સાથે અમરેલી નવસારી ડાંગ તાપી ગીર સોમનાથ સુરેન્દ્રનગર જેવા જિલ્લાઓની અંદર અવિરત ભારે વરસાદનું પણ ઓરેન્જ જાહેર કરવામાં આવ્યું છે

પાંચ દિવસ રાજ્યના અનેક વિસ્તારની અંદર ભારે વરસાદને લઈને ખૂબ જ મોટી આગાહી કરવામાં આવી છે સાથે ગુજરાતની અંદર ચોમાસાના વધુ એક રાઉન્ડનો પ્રારંભ થઈ ચૂક્યો છે તેમજ હવામાન વિભાગ દ્વારા આવનારા ત્રણ દિવસ અનેક વિસ્તારોની અંદર જળબંબાકાર ની સ્થિતિ પેદા થાય તેઓ અનુમાન લગાવવામાં આવી રહ્યું છે અમદાવાદ અને ગાંધીનગર સહિતના અનેક જિલ્લાઓમાં ભારે વરસાદ પડી શકે છે

સમગ્ર ગુજરાત રાજ્યની અંદર શ્રાવણ મહિનાની અંદર ભારે મેઘમહેર જોતા રાજ્યની અંદર આવનાર ત્રણ દિવસ ભારે વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી છે તેમજ ઉત્તર ગુજરાતની અંદર પણ ભારે વરસાદ પડી શકે છે અને 10 ઓગસ્ટ એટલે કે આજે અને આવતીકાલે સૌરાષ્ટ્ર અને ગીર સોમનાથ તેમજ ભાવનગર અને અમરેલી જિલ્લાની અંદર ભારે વરસાદ રહેશે સાથે માછીમાર અને દરિયો ન ખેડવા માટેની પણ સૂચના આપી દેવામાં આવી છે

હવામાન વિભાગની આગામી ત્રણ દિવસ ભારે વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી છે. અરબી સમુદ્રમાં લો પ્રેસર સક્રિય થયું છે અને પોર્ટ પર 3 નંબર નું સિગ્નલ લગાવી દેવામાં આવ્યું છે અને આ સાથે માછીમારોને દરિયો ના ખેડવા માટેની સુચના આપી દેવામાં આવી છે અને રાજ્યમા આગામી દિવસોમાં વરસાદી માહોલ યથાવત રહેશે.સૌરાષ્ટ્ર કચ્છમાં અતિ ભારે વરસાદની આગાહી કરવામાં આવે છે.

11 ઓગસ્ટના પણ ભારે વરસાદની આગાહી છે.12 ઓગસ્ટના રોજ બનાસકાંઠા, સાબરકાંઠા, અરવલ્લી અને મહીસાગરમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે.રાજ્યમાં આગામી ત્રણ દિવસ ભારે વરસાદની હવામાન વિભાગ આગાહી વ્યક્ત કરી છે અને આજે રાજ્યના મોટાભાગના વિસ્તારમાં હવામાન વિભાગે આગાહી વ્યક્ત કરી છે. સૌરાષ્ટ્રના

જુનાગઢ અને ગીર સોમનાથ માં અંત્યત ભારે વરસાદ પડવાની શક્યતા હોવાથી હવામાન વિભાગે રેડ એલર્ટ જાહેર કર્યું છે અને બીજી તરફ અમદાવાદ અને ગાંધીનગરમાં પણ આજે ભારે વરસાદની હવામાન વિભાગે આગાહી કરી છે.હવામાન વિભાગની આગાહી અનુસાર આજે જુનાગઢ ગીર સોમનાથ ડાંગ નવસારી વલસાડ દમણ દાદરા નગર

હવેલી રાજકોટ પોરબંદર અમરેલી દીવ સાબરકાંઠા ગાંધીનગર અરવલ્લી ખેડા અમદાવાદ પંચમહાલ દાહોદ મહીસાગર છોટાઉદેપુર નર્મદા ભરૂચ જામનગર ભાવનગર મોરબી દેવભૂમિ દ્વારકા અને કચ્છમાં ભારે વરસાદ વરસી શકે છે.હવામાન વિભાગની આગાહી મુજબ રાજ્યમાં વરસાદ વરસી રહ્યો છે ત્યારે ઉકાઈ ડેમના ઉપરવાસમાં ભારે વરસાદના કારણે ડેમની સપાટીમાં મોટો વધારો થઈ રહ્યો છે

અને ઓગસ્ટ મહિનાની રૂલ લેવલ 335 કોટની સપાટીથી નજીક પહોંચી ગઈ છે. હાલમાં ઉકાઈ ડેમની સપાટી 334.56 ફૂટ વરસાદ નોંધાયો છે જેથી રૂલ લેવલથી ડેમની સપાટી અડધા કુંડળી ઓછી દૂર રહી છે અને બીજી તરફ શહેરમાં હળવા વરસાદી ઝાપટા થી વાતાવરણમાં ઠંડક પ્રસરી ગઈ છે.ઉકાઈ ડેમની સપાટી ઉપરવાસમાં વરસાદ અને હથનુર ડેમમાંથી આવતા પાણીને લઈને ધીમે ધીમે વહી રહી છે.

નોંધ : આ વેબસાઇટ પર આપેલી તમામ ન્યૂઝ અને વાતો રીપોર્ટર દ્વારા રિપોર્ટ કરેલા છે અથવા તો અન્ય સોર્સ ઉપરથી લેવામાં આવેલા છે. અમારો પ્રયત્ન તમને શ્રેષ્ઠ માહિતી સતત પહોંચાડવાનો છે અને આગામી સમયમાં પણ રહેશે. ન્યૂઝ તથા અન્ય વાતો ની જવાબદારી જે તે લેખક તથા સોર્સ ની રહેશે. “Gujarati Post” વેબસાઇટ કે પેજ ની કોઈ પણ જાત ની જવાબદારી રહેશે નહિ. અમારું પેજ “Gujarati Post” સારા સારા સમાચાર માણતા રહો અને શેર કરતા રહો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *