અંબાલાલ પટેલ આજે મોટા માં મોટી આગાહી ગુજરાતમાં તબાહી મચાવતા વરસાદને લઈને કરવામાં આવી મોટી આગાહીઆ વિસ્તારમાં ભારે થી અતિ ભારે વરસાદની આગાહી જાણો કયા કયા વિસ્તારોમાં પડશે વરસાદ?

રાજ્યમાં છેલ્લા થોડા દિવસથી વરસાદી માહોલ જામ્યો છે. ત્યારે આગામી બે દિવસ રાજ્યમાં ભારે વરસાદની હવામાન વિભાગે આગાહી વ્યક્ત કરી છે. રાજ્યમાં આજે અરવલ્લી, બનાસકાંઠા, સાબરકાંઠા, પાટણ, મહેસાણા, જામનગર, મોરબી, દ્વારકા, ગીર સોમનાથ, કચ્છ, સુરત, નવસારી અને વલસાડમાં વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી છે. જ્યારે 17 ઓગષ્ટના રોજ દક્ષિણ ગુજરાતમાં જ વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી છે. સુરત, નવસારી, વલસાડ જિલ્લામાં વરસાદનું અનુમાન કરવામાં આવ્યું છે. હવામાન વિભાગ તરફથી આગાહી કરવામાં આવી છે કે ગાજવીજ વરસાદની સાથે 40 કિમીની ઝડપે પણ પવન ફૂંકાશે.

અમદાવાદમાં રાતથી સવાર સુધી ક્યાંક ધીમીધારે, તો ક્યાંક ધોધમાર વરસાદ વરસ્યો હતો. વહેલી સવારે વરસાદ વરસતા વિઝિબિલિટી ઘટતા વાહન ચાલકોને હાલાકીનો સામનો કરવો પડ્યો છે.સોમવારે પણ અમદાવાદના અલગ અલગ વિસ્તારોમાં ધોધમાર વરસાદ વરસતા ઠેર ઠેર જળબંબાકારની સ્થિતિ સર્જાય હતા. સોમવારે સરખેજ અને મકરબા વિસ્તારમાં બે ઈંચ વરસાદ વરસ્યો.

તો જોધપુર, મકતમપુરા, સેટેલાઈટ, બોડકદેવ, પાલડી, વાસણા, વેજલપુર, ટાગોરહોલ વિસ્તારમાં દોઢ દોઢ ઈંચ વરસાદ વરસ્યો. તો રામોલ, દૂધેશ્વર, વટવા, જમાલપુર, લાલ દરવાજા, દરિયાપુર, શાહપુરમાં પણ એક એક ઈંચ વરસાદ વરસ્યો હતો. સાયન્સ સિટી, ગોતા, ઉસ્માનપુરા, આશ્રમ રોડ, ઈંકમટેક્સ, મેમકો, નરોડા, મણીનગર, કાંકરીયા વિસ્તારમાં અડધો અડધો ઈંચ વરસાદ વરસ્યો હતો.

બનાસકાંઠાના અમીરગઢ, વડગામ, દાંતા, પાલનપુર, વડગામ સહિતનાં વિસ્તારોમાં વરસાદ નોંધાયો હતો. પાલનપુરમાં ભારે વરસાદના કારણે અનેક વિસ્તારોમાં પાણી ભરાયા હતા. સુખબાગ રોડ, આબુ હાઇવે, સુરમદિર, મલાણા પાટિયા. ધનિયાણા ચોકડી , સિવિલ હોસ્પિટલ, આદર્શ હાઇસ્કુલ, શામાર્કેટ સહિતનાં નીચાણવાળા વિસ્તારોમાં પાણી ભરાયા હતા.

રસ્તા પર પાણી ભરાઈ જતા વાહન ચાલકોને પણ ભારે હાલાકીનો સામનો કરવો પડી રહ્યો છે. એક ટ્રક ખાડામાં પડતા રસ્તાની વચ્ચે જ પલટી ગયો હતો જેના કારણે ટ્રાફિક જામના દ્રશ્યો સર્જાયા હતા. ભારે વરસાદના કારણે NDRFની ટીમ પાલનપુરમાં સ્ટેન્ડ બાય રાખવામાં આવી છે.

સરદાર સરોવર નર્મદા ડેમની જળ સપાટીમાં વધારો યથાવત છે. ડેમની જળ સપાટી 135.02 મીટરે પહોંચી છે. હાલ 3 લાખ 2 હજાર ક્યુસેક પાણીની આવક થઈ રહી છે. ઉપરવાસના ઓમકારેશ્વર ડેમમાંથી સતત પાણી છોડાતા આવક વધતા સપાટીમાં વધારો થયો છે. જેથી 1.9 મીટરે 23 દરવાજા ખોલી નર્મદા નદીમાં પાણી છોડાઇ રહ્યું છે.નદીમાં કુલ જાવક 3 લાખ 62 હજાર 594 ક્યુસેક છે. જેથી નીચાણવાળા વિસ્તારોને એલર્ટ કરાયા છે.

જન્માષ્ટમીના તહેવાર ઉપર રાજ્યના નવ જિલ્લાઓમાં યેલો એલર્ટ પણ જાહેર કરવામાં આવ્યું છે. અમરેલી જૂનાગઢ ભાવનગર દ્વારકા જામનગર સોમનાથ ગાંધીનગર અમદાવાદ અને આણંદ જેવા વિસ્તારોમાં પણ એલર્ટ જાહેર કરવામાં આવ્યું છે. બે દિવસ આ અલગ અલગ જિલ્લા તાલુકાઓમાં ધોધમાર વરસાદની આગાહી હવામાન વિભાગ દ્વારા જાહેર કરવામાં આવી છે.

હવામાન વિભાગના અધિકારી એવા મનોરંમાં મોહંતી ના જણાવ્યા અનુસાર આગામી બે દિવસ ગુજરાત રાજ્યમાં વરસાદી માહોલ જોવા મળશે જ્યારે આગામી 24 કલાક ઉત્તર દક્ષિણ ગુજરાતના વિસ્તારોમાં ભારે વરસાદ નોંધાઈ શકે તેવી આગાહી જાહેર કરવામાં આવી છે જેના કારણે આગામી બે દિવસ માછીમારોને દરિયો ન ખેડવા માટેની ખાસ સુચના પણ આપવામાં આવી છે.

ઉત્તર ગુજરાત અને સૌરાષ્ટ્ર ઉપરાંત દક્ષિણ ગુજરાતમાં મેઘરાજા તોફાની બેટિંગ કરી રહ્યા છે. નદીઓ અને ડેમ પણ છલકાયા છે તો અમુક જગ્યાએ ભારે વરસાદના કારણે સ્ટેટ હાઇવે પણ કલાકો સુધી બંધ રહેવા પામ્યા છે. વેચાણ વાળા વિસ્તારો બેટમાં ફેરવાયા છે ત્યારે હજુ પણ આગામી 24 કલાક મેઘરાજા ગુજરાતને બરોબર ધમરોલશે તેવી હવામાન વિભાગ દ્વારા આગાહી કરવામાં આવી છે

24 કલાક ગુજરાતમાં ભારે વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી છે. કચ્છ સૌરાષ્ટ્ર તથા ઉત્તર ગુજરાતમાં ભારે વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી છે. બનાસકાંઠા સાબરકાંઠા મહેસાણા અને પાટણમાં ભારે વરસાદ પડી શકે છે અને આ ઉપરાંત મોરબી જામનગર દ્વારકા રાજકોટમાં ભારે વરસાદની શક્યતા છે. જોકે આવતીકાલથી વરસાદનું જોર ઘટે તેવી પણ શક્યતાઓ વ્યક્ત કરવામાં આવી છે.

નોંધ : આ વેબસાઇટ પર આપેલી તમામ ન્યૂઝ અને વાતો રીપોર્ટર દ્વારા રિપોર્ટ કરેલા છે અથવા તો અન્ય સોર્સ ઉપરથી લેવામાં આવેલા છે. અમારો પ્રયત્ન તમને શ્રેષ્ઠ માહિતી સતત પહોંચાડવાનો છે અને આગામી સમયમાં પણ રહેશે. ન્યૂઝ તથા અન્ય વાતો ની જવાબદારી જે તે લેખક તથા સોર્સ ની રહેશે. “Gujarati Post” વેબસાઇટ કે પેજ ની કોઈ પણ જાત ની જવાબદારી રહેશે નહિ. અમારું પેજ “Gujarati Post” સારા સારા સમાચાર માણતા રહો અને શેર કરતા રહો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *