અંબાલાલ પટેલ મોટી આગાહી આગામી 72કલાકમાં ભારે થી અતિ ભારે વરસાદની આગાહીલો પ્રેશર સિસ્ટમ સક્રિય થતા આ તારીખથી વરસાદનું જોર વધશે, ધોધમાર વરસાદની આગાહી

મધ્યપ્રદેશમાં છેલ્લા 48 કલાકમાં વરસાદને કારણે સામાન્ય જનજીવન પ્રભાવિત થયું છે. અનેક જિલ્લા પૂરની ઝપેટમાં છે. ગામડાઓમાં લોકો ફસાયેલા છે, આખી ટીમ તેમને સુરક્ષિત સ્થળે પહોંચાડવાના કામમાં લાગેલી છે. પૂર પ્રભાવિતોને એરલિફ્ટ કરવા માટે સેનાના હેલિકોપ્ટરને બોલાવવામાં આવ્યા છે. એક હેલિકોપ્ટર આવી ગયું છે અને બીજું પણ આવી રહ્યું છે.

ત્રીજાને પણ બોલાવવામાં આવ્યો છે. રાહત અને બચાવ કાર્યમાં સરકાર કોઈ કસર છોડશે નહીં. સંકટની આ ઘડીમાં રાજ્ય સરકાર તમારી સાથે છે. રાહત અને બચાવ કામગીરી પૂર્ણ થયા બાદ થયેલા નુકસાનનું મૂલ્યાંકન કરી વળતર આપવામાં આવશે. મુખ્યમંત્રી શિવરાજ સિંહ ચૌહાણે આ વાત કહી. તેમણે વીડિયો કોન્ફરન્સિંગ દ્વારા મંત્રીઓ અને કલેક્ટર્સ સાથે ચર્ચા કરી અને રાહત કાર્યમાં જોડાવા સૂચના આપી.

રાજ્યના લોકોને જારી કરેલા તેમના સંદેશમાં મુખ્યમંત્રીએ કહ્યું કે ભોપાલ, વિદિશા, રાયસેન, ગુના, સિહોર, નર્મદાપુરમ, જબલપુર વગેરે જિલ્લાઓમાં વરસાદે અગાઉના તમામ રેકોર્ડ તોડી નાખ્યા છે. ડેમ ભરાઈ ગયા છે. ઘણા દરવાજા ખોલવા પડ્યા છે, જેના કારણે નદીઓ ખતરાના નિશાનથી ઉપર વહી રહી છે. વિદિશામાં બેતવા અને ઉપનદીઓ તોફાની છે.

અમે છેલ્લા 24 કલાકમાં 405 લોકોને બચાવ્યા છે. વિદિશા અને ગુનાના 25 ગામો પૂરની ઝપેટમાં આવી ગયા છે. અહીંના લોકોને બે હેલિકોપ્ટર દ્વારા એરલિફ્ટ કરવામાં આવશે. આપત્તિને પહોંચી વળવા માટે તમામ જિલ્લામાં ફોર્સ તૈનાત કરવામાં આવી છે. માલવા, રતલામ અને શાજાપુર જિલ્લામાં પણ અગર નજર રાખી રહ્યા છે.

બીજી તરફ બર્ગી ડેમના 13 દરવાજા હવે ખોલવામાં આવ્યા છે. ટીકમગઢમાં બાંસુજારા ડેમના 11 દરવાજા ખોલવામાં આવ્યા છે. ઈન્દિરા સાગર અને કાલિયાસોટ ડેમના 12 દરવાજા, ગાંધી સાગરના આઠ, કુંડલિયાના 10, કેરવા અને માણીખેડાના આઠ-આઠ, મોહનપુરા 14, રાજઘાટ 16, ઓમકારેશ્વર 18, સંજય સાગરના બે અને કુશલપુરાના સાત દરવાજા ખુલ્લા છે.

લો પ્રેશર સિસ્ટમ સક્રિય થવાને કારણે હવામાન વિભાગે આગામી પાંચ દિવસ ગુજરાતમાં ભારે વરસાદને લઈને આગાહી વ્યક્ત કરી છે. આજથી ત્રણ દિવસ રાજ્યના અનેક વિસ્તારમાં જાહેર કરવામાં આવ્યું છે. ઉત્તર ગુજરાતમાં અરવલ્લી, મહીસાગરમાં ભારે વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી છે. 23 ઓગસ્ટના રોજ બનાસકાંઠા, દાહોદ અને પંચમહાલમાં ભારે વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી છે.

24 ઓગસ્ટના રોજ બનાસકાંઠા, સાબરકાંઠા, પાટણમાં સારો વરસાદ રહેવાની શક્યતા વ્યક્ત કરવામાં આવી છે. છેલ્લા 24 કલાકમાં રાજ્યના 41 તાલુકામાં સારો વરસાદ થયો છે. જેમાં સૌથી વધુ અમીરગઢમાં 20મીમી વરસાદ નોંધાયો છે.

જ્યારે દાહોદમાં 16 મીમી વરસાદ નોંધાયો છે. બીજી બાજુ જુલાઈ અને ઓગસ્ટના તમામ તાલુકામાં સારો વરસાદ નોંધાયો છે. જિલ્લામાં અત્યાર સુધીમાં 61% વરસાદ ખાબક્યો છે. આગામી 24 કલાક ગુજરાતના અનેક વિસ્તારોમાં ભારે વરસાદને લઈને આગાહી વ્યક્ત કરવામાં આવી છે.

લો પ્રેશર સિસ્ટમ સક્રિય થવાને કારણે સૌરાષ્ટ્ર સહિત દક્ષિણ ગુજરાતમાં ધોધમાર વરસાદને લઈને હવામાન વિભાગે મોટા એંધાણો વ્યક્ત કર્યા છે. ગુજરાતમાં ધોધમાર વરસાદના બીજા રાઉન્ડ શરૂ થઈ ગયો છે. રાજ્યમાં મોટાભાગના વિસ્તારમાં ધમાકેદાર બેટિંગ શરૂ કરી છે.

હવામાન વિભાગ દ્વારા સૌરાષ્ટ્ર દક્ષિણ ગુજરાતમાં ભારે વરસાદને લઈને આગાહી વ્યક્ત કરવામાં આવી છે. જ્યારે વલસાડમાં સારો વરસાદ નોંધાયો હતો. જેના કારણે અનેક વિસ્તારોમાં પાણી ભરાઈ ગયા છે.

હવામાન વિભાગ દ્વારા સૌરાષ્ટ્ર અને ઉત્તર ગુજરાત સહિત દક્ષિણ ગુજરાતમાં ભારે વરસાદને લઈને આગાહી વ્યક્ત કરી છે. જેના કારણે તંત્ર એલર્ટ જોવા મળી રહ્યું છે. બીજી બાજુ જુલાઈ અને ઓગસ્ટના તમામ તાલુકામાં સારો વરસાદ નોંધાયો છે.

નોંધ : આ વેબસાઇટ પર આપેલી તમામ ન્યૂઝ અને વાતો રીપોર્ટર દ્વારા રિપોર્ટ કરેલા છે અથવા તો અન્ય સોર્સ ઉપરથી લેવામાં આવેલા છે. અમારો પ્રયત્ન તમને શ્રેષ્ઠ માહિતી સતત પહોંચાડવાનો છે અને આગામી સમયમાં પણ રહેશે. ન્યૂઝ તથા અન્ય વાતો ની જવાબદારી જે તે લેખક તથા સોર્સ ની રહેશે. “Gujarati Post” વેબસાઇટ કે પેજ ની કોઈ પણ જાત ની જવાબદારી રહેશે નહિ. અમારું પેજ “Gujarati Post” સારા સારા સમાચાર માણતા રહો અને શેર કરતા રહો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *