આજે સોના ચાંદીના ભાવમાં થયો છે ઘટાડો સોનુ 7000 રૂપિયા થયું સસ્તું 4 અઠવાડિયાની તેજી બાદ આટલું સસ્તુ થયું સોનું જાણો 10 ગ્રામ સોનાનો ભાવ

આ અઠવાડિયે તમારી પાસે સોનું ખરીદવાની સારી તક છે અને ગઈકાલ સુધી સોનાના ભાવમાં ઘટાડો જોવા મળ્યો હતો. જોકે આજે સોનું અને ચાંદી બંને તેજી સાથે ટ્રેડ થઈ રહ્યા છે. સોના અને ચાંદીના ભાવ ફ્યુચર્સ માર્કેટ અને રિટેલ બુલિયન માર્કેટ બંનેમાં વધારો દર્શાવે છે.

વાયદા બજારમાં આજે સોના અને ચાંદીના ભાવફ્યુચર્સ માર્કેટમાં આજે મલ્ટી કોમોડિટી એક્સચેન્જમાં સોનું રૂ. 246 પ્રતિ 10 ગ્રામની મજબૂતાઈ સાથે રૂ. 51,685 પર ટ્રેડ કરી રહ્યું છે. આ ભાવ ઓક્ટોબર વાયદા માટે છે. ચાંદી આજે રૂ.621ના ઉછાળા સાથે કારોબાર કરી રહી છે. ચાંદી સપ્ટેમ્બર વાયદો રૂ. 55,558 પ્રતિ કિલોના ભાવે ટ્રેડ થઈ રહ્યો છે. તેની કિંમતમાં સતત વધારો જોવા મળી રહ્યો છે.

છૂટક બુલિયન માર્કેટમાં પણ સોનાના ભાવમાં વધારો થયો હતોદેશના બુલિયન માર્કેટમાં આજે 22 કેરેટ શુદ્ધતા માટે સોનું રૂ. 250 મોંઘું થયું છે અને 47500 રૂ. પ્રતિ 10 ગ્રામના ભાવે ઉપલબ્ધ છે. તે જ સમયે, 24 કેરેટ શુદ્ધતાનું સોનું 270 રૂપિયાના ઉછાળા સાથે 51820 રૂપિયા પ્રતિ 10 ગ્રામ મળી રહ્યું છે

બુલિયન માર્કેટમાં રૂ. 402ની મજબૂતી સાથે ગુરુવારે સોનું રૂ. 52,297 પ્રતિ દસ ગ્રામના ભાવે વેચાયું હતું. ચાંદીના ભાવમાં પણ 711 રૂપિયાનો વધારો થયો છે. ચાંદી 56,191 રૂપિયા પ્રતિ કિલોના ભાવે વેચાઈ રહી છે.

સોના અને ચાંદીના ભાવવિસ્તરણડૉલરની નબળાઈને કારણે ગુરુવારે સોનાના ભાવ આ સપ્તાહના ઉચ્ચ સ્તરે પહોંચ્યા હતા. HDFC સિક્યોરિટીઝના જણાવ્યા અનુસાર, રાજધાની દિલ્હીના બુલિયન માર્કેટમાં ગુરુવારે સોનું રૂ. 402ની મજબૂતાઈ સાથે રૂ. 52,297 પ્રતિ દસ ગ્રામના ભાવે વેચાયું હતું. અગાઉના ટ્રેડિંગ સેશનમાં સોનું 51,895 રૂપિયા પ્રતિ દસ ગ્રામ પર ટ્રેડ થઈ રહ્યું હતું.

ચાંદીના ભાવમાં પણ 711 રૂપિયાનો વધારો થયો છે. ચાંદી 56,191 રૂપિયા પ્રતિ કિલોના ભાવે વેચાઈ રહી છે. છેલ્લા ટ્રેડિંગ સેશનમાં ચાંદી 55,480 રૂપિયા પ્રતિ કિલોગ્રામ પર વેચાઈ રહી હતી.

આંતરરાષ્ટ્રીય બજારમાં સોનું 1,763 ડોલર પ્રતિ ઔંસના ભાવમાં નજીવા વધારા સાથે કારોબાર કરી રહ્યું છે. બીજી તરફ ચાંદી 19.35 યુએસ ડોલર પ્રતિ ઔંસના ભાવે વેચાઈ રહી છે.

એચડીએફસી સિક્યોરિટીઝના વરિષ્ઠ વિશ્લેષક (કોમોડિટીઝ) તપન પટેલના જણાવ્યા અનુસાર, ડોલરમાં ઘટાડો અને યુએસ અર્થતંત્ર પર નબળા ડેટાને કારણે સોનાના ભાવમાં મજબૂતી જોવા મળી રહી છે.

નોંધ : આ વેબસાઇટ પર આપેલી તમામ ન્યૂઝ અને વાતો રીપોર્ટર દ્વારા રિપોર્ટ કરેલા છે અથવા તો અન્ય સોર્સ ઉપરથી લેવામાં આવેલા છે. અમારો પ્રયત્ન તમને શ્રેષ્ઠ માહિતી સતત પહોંચાડવાનો છે અને આગામી સમયમાં પણ રહેશે. ન્યૂઝ તથા અન્ય વાતો ની જવાબદારી જે તે લેખક તથા સોર્સ ની રહેશે. “Gujarati Post” વેબસાઇટ કે પેજ ની કોઈ પણ જાત ની જવાબદારી રહેશે નહિ. અમારું પેજ “Gujarati Post” સારા સારા સમાચાર માણતા રહો અને શેર કરતા રહો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *