ભગવાન શ્રી કૃષણની જન્મજયંતિ એટલે જન્માષ્ટમી, આ દિવસે આ ઉપાયો કરવાથી ભગવાન શ્રી કૃષ્ણ તમારી પર થશે પ્રસન્ન…ઘરમાં ક્યારેય નહિ આવે ધન દોલતની કમી- ફાયદાકારક માહિતી વાંચો

કૃષ્ણજન્મ આપણા પુરા દેશમાં ખૂબ ધૂમધામથી ઉજવવામાં આવે છે. જન્માષ્ટમી ના દિવસે લોકો મંદિરોમાં ઉજવણી કરે છે. લોકો ઘરે ઘરે ઉત્સાહથી કૃષ્ણ જન્મનો ઉત્સવ ઉજવે છે. જન્માષ્ટમી ના દિવસે લોકો આખા દિવસનો ઉપવાસ કરે છે અને રાત્રે 12 વાગે કૃષ્ણજન્મ ઉજવે છે. આજના દિવસે લોકો કૃષ્ણમય બનીને ભક્તિ કરે છે અને ભગવાન કૃષ્ણ પોતાના દરેક ભક્તની ઈચ્છા પૂરી કરે છે.

આજે અમે તમને એવા થોડા ધાર્મિક ઉપાય બતાવીશું જે તમારે આજના દિવસે કરવાના રહેશે. આ ઉપાય કરવાથી તમારા અને તામારા પરિવાર પર આવતી દરેક મુશ્કેલીઓનો અંત આવશે. અને જીવન સુખ શાંતિથી વિતાવી શકશો. તો આવો જાણીએ એ પાંચ ઉપાય.

શંખભગવાન કૃષ્ણ પોતાના દરેક ભક્તો ખુબ પ્રેમ કરતા હોય છે. જો જન્માષ્ટમીના દિવસે શંખમાં દૂધ ભરીને તે શંખ દ્વારા કૃષ્ણના બાળ સ્વરૂપ પર અભિષેક કરશો તો તમારા જીવનની દરેક સમસ્યા પૂર્ણ થઇ જશે.

તુલસીતુલસીજી પણ આપણા હિન્દુ ધર્મ માં ખુબ મહત્વપૂર્ણ છે. ભગવાન કૃષ્ણને પ્રસાદમાં જો તમે તુલસી અર્પણ કરો છો એ તો યોગ્ય છે જ પણ સાથે તમારે કૃષ્ણ ભગવાનની પૂજા સમયે પણ તુલસીના પાન મુકવાનું ભૂલતા નહિ. આ ઉપાય કરવાથી તમને તમારા દરેક કામમાં સફળતા મળશે.

માખણ મિશ્રીભગવાન કૃષ્ણને માખણ સૌથી વધુ પસંદ છે એ તો આપણે બધા જ જાણીએ છીએ. માટે ભગવાનને પ્રસાદ ધરાવો તો તેમાં માખણ અને મિશ્રી પણ જરૂર ધરાવજો. આ ઉપાય કરવાથી ભગવાન કૃષ્ણ તમારી દરેક ઈચ્છા પૂરી કરશે.

પીળું કપડું અને મોરપંખભગવાન કૃષ્ણે પીળા રંગના કપડા ખુબ પસંદ હોય છે. તો જન્માષ્ટમીની પૂજામાં પીળા રંગના કપડા સાથે મોરનું પીછું પણ અચૂક મુકજો. જો તમે પીળા વાઘા અને મોરપંખ વાળું મુકુટ પહેરાવશો તો પણ ચાલશે. આનાથી કૃષ્ણ તમારા પરિવાર ઉપર પણ પ્રસન્ન થશે.

રક્ષાબંધન પછી હવે જન્માષ્ટમીનો તહેવાર નજીક આવી રહ્યો છે. કૃષ્ણ જન્માષ્ટમી ભગવાન શ્રી કૃષ્ણની જન્મજયંતી છે, જે દર વર્ષે ભાદ્રપદ મહિનામાં કૃષ્ણ પક્ષની અષ્ટમી તિથિએ ઉજવવામાં આવે છે. ભગવાન શ્રીકૃષ્ણનો જન્મ આ દિવસે મધ્યરાત્રિએ થયો હતો. તમને જણાવી દઈએ કે આ વર્ષે કૃષ્ણ જન્માષ્ટમી 30 ઓગસ્ટ 2021 ના ​​રોજ ઉજવવામાં આવશે. ધાર્મિક માન્યતાઓ અનુસાર, શ્રીકૃષ્ણનો જન્મ આ તારીખે રોહિણી નક્ષત્રમાં થયો હતો.

જન્માષ્ટમીનો તહેવાર દેશભરમાં ધામધૂમથી ઉજવવામાં આવે છે. ખાસ કરીને મથુરા-વૃંદાવનમાં આ તહેવારને અલગ જ રીતે જોવામાં આવે છે. કૃષ્ણ જન્માષ્ટમીના દિવસે, ખાસ કરીને મંદિરો અને ઘરોમાં, લોકો બાલ ગોપાલના જન્મોત્સવનું આયોજન કરે છે અને આ દિવસે બાલ ગોપાલ માટે પાલખીઓ શણગારવામાં આવે છે.

તમને જણાવી દઈએ કે કૃષ્ણ જન્માષ્ટમીના દિવસે નિઃસંતાન દંપતીઓ ખાસ કરીને જન્માષ્ટમીના ઉપવાસ કરે છે. આ વ્રત બાળ ગોપાલ કૃષ્ણ જેવા બાળકોની ઇચ્છાથી રાખવામાં આવે છે. જો કૃષ્ણ જન્માષ્ટમીના દિવસે કેટલાક ખાસ ઉપાય કરવામાં આવે તો તે લોકોની ઈચ્છાઓ પૂરી કરી શકે છે અને ભગવાન કૃષ્ણના આશીર્વાદ મેળવી શકે છે. આજે અમે તમને આ લેખ દ્વારા કૃષ્ણ જન્માષ્ટમીના કેટલાક ઉપાયો જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ.

કૃષ્ણ જન્માષ્ટમી પર આ ખાસ ઉપાય કરોઆમ કરવાથી ધન સંબંધિત સમસ્યાઓ દૂર થાય છે અને આર્થિક સ્થિતિ સુધરે છે. એટલું જ નહીં, પરંતુ આ ઉપાય કરવાથી, બાળકો સાથે સંબંધિત સમસ્યાઓમાંથી પણ મુક્તિ મળે છે.

જન્માષ્ટમીના દિવસે ભગવાન શ્રીકૃષ્ણજીને ચાંદીની વાંસળી અર્પણ કરો અને પૂજા કર્યા બાદ આ વાંસળી તમારા પર્સમાં અથવા પૈસા રાખવા માટે રાખો. આમ કરવાથી પૈસાની સમસ્યા દૂર થાય છે.

જો તમે તમારી ઈચ્છાઓ પૂરી કરવા માંગતા હોવ તો જન્માષ્ટમીના દિવસે ભગવાન શ્રીકૃષ્ણને 56 ભોગની વાનગીઓ અર્પણ કરો. ધાર્મિક માન્યતા અનુસાર, ભગવાન શ્રીકૃષ્ણ 56 ભોગથી પ્રસન્ન થાય છે અને તેમના ભક્તોની બધી ઈચ્છાઓ પૂરી કરે છે.

તમને જણાવી દઈએ કે ભગવાન શ્રી કૃષ્ણ વિશ્વના પાલનહાર ભગવાન વિષ્ણુના અવતાર છે. પારિજાત ફૂલો ભગવાન શ્રી હરિ વિષ્ણુ અને માતા લક્ષ્મીને ખૂબ પ્રિય છે. તેથી, કૃષ્ણ જન્માષ્ટમીના દિવસે પૂજા દરમિયાન, તમારે ભગવાનને પારિજાત ફૂલો અર્પણ કરવા જોઈએ. આ કૃષ્ણને પ્રસન્ન કરે છે.

આપણે બધા જાણીએ છીએ કે ભગવાન શ્રી કૃષ્ણજીના મુગટ પર મોરનું પીંછા તેમના મુગટની સુંદરતા વધારે છે. મોરના પીંછા ભગવાન શ્રીકૃષ્ણને ખૂબ પ્રિય છે. માટે જન્માષ્ટમીના દિવસે ભગવાન શ્રીકૃષ્ણને મોરના પીંછા અર્પણ કરો.

જન્માષ્ટમીના દિવસે ભગવાન કૃષ્ણના બાળ સ્વરૂપની પૂજા કરવામાં આવે છે. તમને જણાવી દઈએ કે જન્માષ્ટમીના દિવસે તમારે ભગવાન વિષ્ણુના અવતાર કૃષ્ણના બાળ સ્વરૂપનો શંખમાં દૂધથી અભિષેક કરવો જોઈએ, કારણ કે વિષ્ણુને શંખ ખૂબ જ પ્રિય છે.

નોંધ : આ વેબસાઇટ પર આપેલી તમામ ન્યૂઝ અને વાતો રીપોર્ટર દ્વારા રિપોર્ટ કરેલા છે અથવા તો અન્ય સોર્સ ઉપરથી લેવામાં આવેલા છે. અમારો પ્રયત્ન તમને શ્રેષ્ઠ માહિતી સતત પહોંચાડવાનો છે અને આગામી સમયમાં પણ રહેશે. ન્યૂઝ તથા અન્ય વાતો ની જવાબદારી જે તે લેખક તથા સોર્સ ની રહેશે. “Gujarati Post” વેબસાઇટ કે પેજ ની કોઈ પણ જાત ની જવાબદારી રહેશે નહિ. અમારું પેજ “Gujarati Post” સારા સારા સમાચાર માણતા રહો અને શેર કરતા રહો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *