આજે સોના-ચાંદીના ભાવમાં ધરખમ ઘટાડો સોના-ચાંદીના ભાવમાં 9990 રૂપિયાનો મોટો ઘટાડો એક ક્લિક પર જાણી લો તમારા શહેરનો ભાવ

અઠવાડિયાના પ્રથમ કારોબારી દિવસે સોના અને ચાંદીના ભાવમાં ફરી દબાણ જોવા મળી રહ્યું છે. ગયા અઠવાડિયે સરાફા માર્કેટમાં સોના અને ચાંદીમાં મોટો ઘટાડો જોવા મળ્યો હતો. બીજી તરફ સોમવારે વાયદા બજારમાં પણ સોના-ચાંદીના ભાવમાં નરમાઈ જોવા મળી હતી.

થોડા દિવસો પહેલા જ સરકારની તરફથી સોના પર ઈમ્પોર્ટ ડ્યૂટી વધાર્યા બાદ કિમતી ધાતુના ભાવમાં ખૂબ ઉતાર-ચઢાવ આવ્યો હતો. થોડા દિવસો પહેલા 52 હજારના પાર જતુ સોનુ ફરી એક વખત નીચે આવી ગયું છે.

સોના-ચાંદીનાં ભાવમાં થઈ શકે છે ઘટાડો સોમવારે કારોબારી સપ્તાહના પહેલા દિવસે 24 કેરેટ વાળા 10 ગ્રામ સોનાની કિંમતમાં 252 રૂપિયાનો ઘટાડો થયો છે. સોમવારે ઈન્ડિયા બુલિયન એસોસિએશન દ્વારા જાહેર કરાયેલા રેટ મુજબ, 24 કેરેટ વાળુ સોનું 51,550 રૂપિયા પ્રતિ 10 ગ્રામ પર પહોંચી ગયું છે. એક કિલો ચાંદીનો ભાવ રૂ.715ના ઘટાડા સાથે રૂ.55166 થયો હતો. આગામી દિવસોમાં સોનુ વધારે નીચે આવી શકે છે.

MCX પર સોનામાં 1106 રૂપિયાનો ઘટાડો મલ્ટી કોમોડિટી એક્સચેન્જ (MCX) પર સોમવારે સોનાના ભાવમાં 0.40 ટકાનો ઘટાડો થયો હતો અને 51,275 રૂપિયા પ્રતિ 10 ગ્રામના સ્તરે આવી ગયો હતો. ચાંદીના ભાવમાં પણ ઘટાડો જોવા મળી રહ્યો છે. સપ્ટેમ્બર ડિલિવરી માટે ચાંદી 356 રૂપિયા ઘટીને 55140 રૂપિયા પ્રતિ કિલોગ્રામ પર છે.

બીજી તરફ ડિસેમ્બર ડિલિવરી માટે ચાંદી રૂ.337 ઘટીને રૂ.56,151 પર જોવા મળી હતી. ગત અઠવાડિયે એમસીએક્સ પર સોનું રૂ.1106 તૂટ્યું હતું. જ્યારે ચાંદી રૂ.3780 ઘટી હતી.

સપ્તાહના પ્રથમ ટ્રેડિંગ દિવસે સોના-ચાંદીના ભાવમાં ઘટાડો જોવા મળ્યો છે. આંતરરાષ્ટ્રીય બજારમાં નબળા વલણ વચ્ચે દિલ્હી બુલિયન માર્કેટમાં સોમવારે કિંમતી ધાતુઓના ભાવમાં ઘટાડો થયો હતો. સ્થાનિક બુલિયન માર્કેટમાં સોનાની કિંમત 315 રૂપિયા ઘટીને 51,679 રૂપિયા પ્રતિ 10 ગ્રામ પર આવી ગઈ છે. તેના કારણે પાછલા ટ્રેડિંગ સેશનમાં સોનું રૂ. 51,994 પ્રતિ 10 ગ્રામ પર બંધ થયું હતું. સોમવારે સોનાના વાયદાના ભાવમાં પણ સારો એવો ઘટાડો જોવા મળ્યો હતો. આ સિવાય સોમવારે વૈશ્વિક બજારોમાં સોનાના ભાવમાં ભારે ઘટાડો જોવા મળ્યો છે.

સોનાના વાયદાના ભાવસોનાના વાયદાના ભાવમાં પણ ઘટાડો જોવા મળ્યો છે. એમસીએક્સ એક્સચેન્જ પર, 5 ઓક્ટોબર, 2022ના રોજ ડિલિવરી માટે સોનું સોમવારના રોજ 0.96 ટકા અથવા રૂ. 493 ઘટીને રૂ. 50,986 પ્રતિ 10 ગ્રામ પર ટ્રેડ થતું જોવા મળ્યું હતું.

ચાંદીમાં ભારે ઘટાડોચાંદીના વાયદા અને હાજર બંને ભાવમાં તીવ્ર ઘટાડો જોવા મળ્યો છે. સોમવારે, ચાંદીનો સ્થાનિક હાજર ભાવ રૂ. 635 ઘટીને રૂ. 55,416 પ્રતિ કિલો પર આવી ગયો હતો. તે જ સમયે, MCX પર 5 સપ્ટેમ્બર, 2022 ના રોજ ડિલિવરી માટેની ચાંદી સોમવારે સાંજે 1.85 ટકા અથવા રૂ. 1026 ઘટીને રૂ. 54,470 પ્રતિ કિલોગ્રામ પર ટ્રેડ થતી જોવા મળી હતી.

વૈશ્વિક સોનાની કિંમતવૈશ્વિક સ્તરની વાત કરીએ તો સોમવારે સાંજે સોનાના વાયદા અને હાજર ભાવમાં મોટા ઘટાડા સાથે કારોબાર થતો જોવા મળ્યો હતો. બ્લૂમબર્ગના જણાવ્યા અનુસાર, સોમવારે સાંજે કોમેક્સ પર સોનાની વૈશ્વિક વાયદાની કિંમત 1.16 ટકા અથવા $20.40 ઘટીને $1742.50 પ્રતિ ઔંસ પર ટ્રેડ થઈ રહી હતી. તે જ સમયે, સોનાની વૈશ્વિક હાજર કિંમત આ સમયે 1.02 ટકા અથવા $ 17.79 ઘટીને $ 1729.27 પ્રતિ ઔંસ પર વેપાર કરે છે. વૈશ્વિક ચાંદીના ભાવ વૈશ્વિક ચાંદીના ભાવની વાત કરીએ તો સોમવારે સાંજે તેમાં ઘટાડો જોવા મળ્યો હતો

બ્લૂમબર્ગના જણાવ્યા અનુસાર, સોમવારે સાંજે, કોમેક્સ પર ચાંદીની વૈશ્વિક વાયદાની કિંમત 1.49 ટકા અથવા $0.29 ઘટીને $18.89 પ્રતિ ઔંસ પર ટ્રેડ થઈ હતી. તે જ સમયે, ચાંદીની વૈશ્વિક હાજર કિંમત હાલમાં 1.50 ટકા અથવા $0.28 ઘટીને 18.76 ડોલર પ્રતિ ઔંસ પર ટ્રેડ થઈ રહી છે.

નોંધ : આ વેબસાઇટ પર આપેલી તમામ ન્યૂઝ અને વાતો રીપોર્ટર દ્વારા રિપોર્ટ કરેલા છે અથવા તો અન્ય સોર્સ ઉપરથી લેવામાં આવેલા છે. અમારો પ્રયત્ન તમને શ્રેષ્ઠ માહિતી સતત પહોંચાડવાનો છે અને આગામી સમયમાં પણ રહેશે. ન્યૂઝ તથા અન્ય વાતો ની જવાબદારી જે તે લેખક તથા સોર્સ ની રહેશે. “Gujarati Post” વેબસાઇટ કે પેજ ની કોઈ પણ જાત ની જવાબદારી રહેશે નહિ. અમારું પેજ “Gujarati Post” સારા સારા સમાચાર માણતા રહો અને શેર કરતા રહો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *