આજે સોના-ચાંદીના ભાવમાં મોટો ઘટાડો સોનું 9500 રૂપિયા સસ્તું મળી રહ્યું છે સોનું ખરીદવું કે પછી ભાવ હજી પણ ઘટશે ત્રણ દિવસનાં સતત ઉછાળા બાદ આજે ફરી ઘટયા સોનાનાં ભાવ

બુલિયન માર્કેટમાં સોનાની કિંમતમાં તીવ્ર ઘટાડા આવ્યા બાદ બુધવારે 22 કેરેટ સોનાની કિંમત 47,150 રૂપિયા પ્રતિ દસ ગ્રામ પર પહોંચી ગઈ છે. ત્યારે વેબસાઈટ પ્રમાણે બજાર ખુલતા પહેલા સોનાની કિંમતમાં 200 રૂપિયા પ્રતિ દસ ગ્રામનો ઘટાડો આવ્યો હતો.આ સાથે મંગળવારે બજારમાં સોનું 47,350 રૂપિયા પ્રતિ દસ ગ્રામ પર બંધ રહ્યું હતું.અને આ પહેલા મંગળવારે સોનાની કિંમતમાં 250 રૂપિયા પ્રતિ દસ ગ્રામનો વધારો જોવા મળ્યો હતો. બજાર ખુલતા પહેલા સોનાનો ભાવ 47,100 રૂપિયા પ્રતિ દસ ગ્રામ હતો.

સોનાની કિંમતમાં ભારે ઘટાડાથી ફરી એકવાર બજારમાં સોનાની માંગ ખૂબ જ ઝડપથી વધી છે. સોનાની કિંમતમાં લાંબા સમયથી સતત ઉતાર-ચઢાવ જોવા મળી રહ્યો છે. મંગળવારે બજાર બંધ થવા સુધી સોનાના ભાવમાં થોડો વધારો જોવા મળ્યો હતો. પરંતુ બજાર ખુલતાની સાથે જ સોનાની કિંમતમાં ફરી એકવાર ઘટાડો જોવા મળી રહ્યો છે.

સોમવારે 22 કેરેટ સોનાની કિંમતમાં 100 રૂપિયા પ્રતિ દસ ગ્રામનો ઘટાડો જોવા મળ્યો હતો. આ પહેલા રવિવારે સોનાનો ભાવ 47,200 રૂપિયા પ્રતિ દસ ગ્રામ હતો.

આ સિવાય બુધવારે 24 કેરેટ સોનાની કિંમતમાં પણ ઘટાડો જોવા મળ્યો હતો. બુધવારે બજાર ખુલતા પહેલા 24 કેરેટ સોનાની કિંમત 51,650 રૂપિયા પ્રતિ દસ ગ્રામ હતી. આ પછી સોનાની કિંમતમાં 210 રૂપિયા પ્રતિ દસ ગ્રામના ઘટાડા બાદ તે 51,440 રૂપિયા પ્રતિ દસ ગ્રામના ભાવે વેચાઈ રહ્યું છે.

ઓગસ્ટ 2020માં સોનાની કિંમત તેના સર્વકાલીન ઊંચા દરે પહોંચી ગઈ હતી. ઓગસ્ટ 2020માં સોનાની કિંમત 55,400 રૂપિયા પ્રતિ દસ ગ્રામ પર પહોંચી ગઈ હતી. આજે બજારમાં 22 કેરેટ સોનાની કિંમત 47,150 રૂપિયા પ્રતિ દસ ગ્રામ છે. જો તમે આજના ભાવને તેના સર્વકાલીન ઊંચા દર સાથે સરખાવો તો તમે જોશો કે સોનું 8,250 રૂપિયા પ્રતિ દસ ગ્રામ સુધી તૂટી ગયું છે.

આજે સોના અને ચાંદી બંને કીમતી ધાતુઓમાં વધારો જોવા મળી રહ્યો છે અને તે ઉપરની રેન્જમાં કારોબાર કરી રહ્યા છે. જો કે વાયદા બજારમાં સોનામાં નજીવો ઘટાડો થયો છે, પરંતુ છૂટક બજારમાં ગઈકાલની જેમ આજે પણ સોનામાં ઉછાળો જોવા મળી રહ્યો છે.

વાયદા બજારમાં સોના અને ચાંદીના ભાવવાયદા બજારમાં સોનાનો ભાવ રૂ.52 ઘટીને રૂ.52,113 પ્રતિ 10 ગ્રામ પર ટ્રેડ થયો હતો. આ ભાવ ઓક્ટોબર વાયદા માટે છે. બીજી તરફ ચાંદીનો સપ્ટેમ્બર વાયદો રૂ. 118ના વધારા સાથે કારોબાર કરી રહ્યો છે અને રૂ. 58,100 પ્રતિ કિલો પર રહ્યો છે.

દિલ્હીના બુલિયન માર્કેટમાં સોનું ચમક્યુંદિલ્હીના બુલિયન માર્કેટમાં 22 કેરેટ શુદ્ધ સોનું 150 રૂપિયાના ઉછાળા સાથે 47800 રૂપિયા પ્રતિ 10 ગ્રામના ભાવે છે. બીજી તરફ 24 કેરેટ શુદ્ધતાનું સોનું 160 રૂપિયાના વધારા સાથે 52140 રૂપિયા પ્રતિ 10 ગ્રામ પર કારોબાર કરી રહ્યું છે.

ઝવેરી બજાર, મુંબઈમાં સોનાનો રેટમુંબઈના ઝવેરી બજારમાં 22 કેરેટ શુદ્ધ સોનું રૂ. 150ના ઉછાળા સાથે રૂ. 47650 પ્રતિ 10 ગ્રામ પર છે. બીજી તરફ 24 કેરેટ શુદ્ધતાનું સોનું 160 રૂપિયાના વધારા સાથે 51980 રૂપિયા પ્રતિ 10 ગ્રામ પર ટ્રેડ કરી રહ્યું છે.

તમે ઘરે બેઠા રેટ ચેક કરી શકો છો ભાવતમે ઘરે બેઠા પણ સોનાની કિંમત ચેક કરી શકો છો. ઈન્ડિયન બુલિયન એન્ડ જ્વેલર્સ એસોસિએશનના જણાવ્યા અનુસાર, તમે 8955664433 નંબર પર મિસ્ડ કોલ આપીને કિંમત જાણી શકો છો. તમારો મેસેજ એ જ નંબર પર આવશે જે નંબર પરથી તમે મેસેજ કરશો.

સોનાની શુદ્ધતા કેવી રીતે તપાસવીસોનાની શુદ્ધતા તપાસવા માટે તમે સરકારી એપનો પણ ઉપયોગ કરી શકો છો. ‘BIS કેર એપ’ દ્વારા તમે સોનાની શુદ્ધતા ચકાસી શકો છો કે તે અસલી છે કે નકલી. આ સિવાય તમે આ એપ દ્વારા પણ ફરિયાદ કરી શકો છો.

નોંધ : આ વેબસાઇટ પર આપેલી તમામ ન્યૂઝ અને વાતો રીપોર્ટર દ્વારા રિપોર્ટ કરેલા છે અથવા તો અન્ય સોર્સ ઉપરથી લેવામાં આવેલા છે. અમારો પ્રયત્ન તમને શ્રેષ્ઠ માહિતી સતત પહોંચાડવાનો છે અને આગામી સમયમાં પણ રહેશે. ન્યૂઝ તથા અન્ય વાતો ની જવાબદારી જે તે લેખક તથા સોર્સ ની રહેશે. “Gujarati Post” વેબસાઇટ કે પેજ ની કોઈ પણ જાત ની જવાબદારી રહેશે નહિ. અમારું પેજ “Gujarati Post” સારા સારા સમાચાર માણતા રહો અને શેર કરતા રહો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *