ગુજરાતમાં આજ થી ભારે થી અતિ ભારે વરસાદની આગાહી આ તારીખથી મેઘરાજા સૌરાષ્ટ્ર અને દક્ષિણ ગુજરાતમાં ભુક્કા કાઢી નાખશે હવામાન વિભાગની મોટી આગાહી

ગુજરાતમાં વરસાદના હવામાન વિભાગ ફરી એકવાર આગાહી હવામાન વિભાગની આગાહી અનુસાર આજે રાજ્યમાં 6 જિલ્લામાં છૂટો છવાયો વરસાદ નોંધાઈ શકે છે. જેમાં સુરેન્દ્રનગર, બોટાદ, ભાવનગર, આણંદ, નર્મદા ના વાતાવરણમાં પલટો આવી શકે છે. અન્ય કેટલા જિલ્લાઓમાં આવવામાં વિભાગે હળવે વરસાદની આગાહી કરી છે. વાતાવરણ પલટો આવવાથી હળવો ઝાપટાને હવામાન વિભાગ આગાહી કરી છે.

જેમાં અમદાવાદ, સુરત, રાજકોટ, ગાંધીનગર અને જૂનાગઢમાં હળવા વરસાદને લઈને હવામાન વિભાગે આગાહી વ્યક્ત કરી છે. ઉલ્લેખનીય છે કે, રાજ્યમાં અત્યાર સુધી સિઝનનો 70.7 ટકા વરસાદ નોંધાઈ ચૂક્યો છે.

જેમાં કચ્છમાં સૌથી વધુ સિઝનનો 117 ટકા વરસાદ નોંધાયો છે. જ્યારે બીજી તરફ દક્ષિણ ગુજરાતમાં 82 ટકા અને સૌરાષ્ટ્રમાં 62 ટકા જેટલો વરસાદ નોંધાયો છે. જ્યારે મધ્ય ગુજરાતમાં 61.5 ટકા વરસાદ કે ચુક્યો છે. તે ઉપરાંત ઉત્તર ગુજરાતમાં 56.86 ટકા 251 તાલુકામાં વરસાદ નોંધાઈ ચૂક્યો છે.31 તાલુકાઓમાં 40 ઇંચ થી વધુ વરસાદ નોંધાયો છે. હાલ પાંચ દિવસથી વરસાદે વિરામ લીધો છે. પરંતુ આગામી ઓગસ્ટ મહિના ના પ્રથમ અઠવાડિયામાં વરસાદ ભુક્કા બોલાવશે તેવી આગાહી હવામાન વિભાગ દ્વારા વ્યક્ત કરવામાં આવી છે.

જેથી ખેડૂતોમાં ખુશીને લહેર જોવા મળી રહી છે. સૌરાષ્ટ્રમાં સારો વરસાદને લઈને હવામાન વિભાગ આગાહી વ્યક્ત કરી છે. સૌરાષ્ટ્રમાં મધ્યમ વરસાદને લઈને આગાહી વ્યક્ત કરતા ખેડૂતોમાં ખુશીની લહેર જોવા મળી રહી છે.

સાથે સાથે દક્ષિણ ગુજરાતની વાત કરીએ તો દક્ષિણ ગુજરાતના કેટલાક વિસ્તારોમાં હળવેથી ભારે વરસાદ નોંધાઈ શકે છે. વરસાદનો બીજો રાઉન્ડ મધ્ય ગુજરાત માટે સારો એવો રહેવાનો સંભાવના વ્યક્ત કરવામાં આવી રહી છે.

હવામાન અપડેટ આજે: ઉત્તર ભારતમાં ચોમાસાએ તેની અસર મોડી બતાવી છે, જેના કારણે ખરીફ પાકની વાવણીમાં વિલંબ થયો છે. હવામાન વિભાગ (IMD) ના નવીનતમ અપડેટ મુજબ, દેશના મેદાની કૃષિ પટ્ટામાં આગામી 4-5 દિવસ સુધી વરસાદ પડી શકે છે. આગામી 24 કલાક દરમિયાન જમ્મુ-કાશ્મીર, હિમાચલ પ્રદેશ, ઉત્તરાખંડ, પંજાબ, હરિયાણા, ઉત્તર પ્રદેશ, સબ-હિમાલયન પશ્ચિમ બંગાળ, સિક્કિમ સહિત તમામ રાજ્યોમાં વરસાદ પડી શકે છે.

ઉત્તર ભારતમાં 4-5 દિવસ સુધી વરસાદની શક્યતાહિમાચલ પ્રદેશમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છેઉત્તર ભારતના રાજ્યોના તાપમાનમાં ઘટાડો
વેધર અપડેટ આજેઃ દેશના પૂર્વ અને દક્ષિણ ભાગો બાદ હવે ઉત્તર ભારતના રાજ્યોમાં પણ વરસાદે તેની અસર દેખાવાનું શરૂ કર્યું છે. દિલ્હીમાં છેલ્લા ત્રણ દિવસથી હળવો અને મધ્યમ વરસાદ થઈ રહ્યો છે. તે જ સમયે, ઉત્તર પ્રદેશ, બિહાર અને રાજસ્થાનના ઘણા જિલ્લાઓ પણ વરસાદથી પીડિત છે. ઉત્તર ભારતમાં કમોસમી વરસાદમાં વિલંબ થવાને કારણે ખરીફ પાકની વાવણીમાં વિલંબ થયો છે. પરંતુ હવામાન વિભાગના લેટેસ્ટ અપડેટ મુજબ હવે આગામી 4-5 દિવસ સુધી દેશના મેદાની કૃષિ પટ્ટામાં વરસાદ પડી શકે છે.

દિલ્હીમાં આ દિવસોમાં વરસાદી ગતિવિધિઓને કારણે વાતાવરણ ખુશનુમા બની ગયું છે. હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર, દિલ્હીમાં આજે 01 ઓગસ્ટે હળવો વરસાદ પડી શકે છે. તે જ સમયે, તાપમાનની વાત કરીએ તો, લઘુત્તમ તાપમાન 24 ડિગ્રી અને મહત્તમ તાપમાન 32 ડિગ્રી હોઈ શકે છે.

ઉત્તર પ્રદેશમાં કેવું રહેશે હવામાનઉત્તર પ્રદેશના વિવિધ વિસ્તારોમાં વરસાદની ગતિવિધિઓ જોવા મળી રહી છે.ઉત્તર પ્રદેશની રાજધાની લખનૌમાં આજે લઘુત્તમ તાપમાન 26 ડિગ્રી અને મહત્તમ તાપમાન 33 ડિગ્રી નોંધાઈ શકે છે. લખનૌમાં પણ આજે વરસાદી ગતિવિધિઓ જોવા મળી શકે છે.

તમારા શહેરની હવામાન સ્થિતિ જાણોહવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર ઉત્તરાખંડમાં 2 ઓગસ્ટ સુધી ભારે વરસાદ પડી શકે છે. તે જ સમયે, જમ્મુ-કાશ્મીરમાં 1 ઓગસ્ટ સુધી અને ઉત્તર પ્રદેશના પૂર્વ ભાગમાં 2 ઓગસ્ટ સુધી વરસાદની સંભાવના છે. આ સિવાય કર્ણાટક, તમિલનાડુ અને પુડુચેરીમાં 4 ઓગસ્ટ સુધી વરસાદની સંભાવના છે.

હળવાથી મધ્યમ વરસાદની ચેતવણીહવામાનની આગાહી કરતી એજન્સી સ્કાયમેટના જણાવ્યા અનુસાર, આગામી 24 કલાક દરમિયાન જમ્મુ-કાશ્મીર, હિમાચલ પ્રદેશ, ઉત્તરાખંડ, પંજાબ, હરિયાણા, ઉત્તર પ્રદેશ, ઉપ-હિમાલયન પશ્ચિમ બંગાળ, સિક્કિમ, આસામ, મેઘાલય, મધ્યપ્રદેશના કેટલાક ભાગો, મધ્યપ્રદેશના કેટલાક ભાગોમાં વરસાદ પડી શકે છે.

પ્રદેશ, દક્ષિણમાં મધ્યમ વરસાદ પડી શકે છે. તે જ સમયે, આંતરિક કર્ણાટક, મધ્ય મહારાષ્ટ્ર અને આંદામાન અને નિકોબાર ટાપુઓ. દિલ્હી, બિહાર, ગંગા પશ્ચિમ બંગાળ, પૂર્વોત્તર ભારત, ઝારખંડ, ઓડિશા, છત્તીસગઢ, તેલંગાણા, કોંકણ અને ગોવા, તમિલનાડુ, કેરળ અને લક્ષદ્વીપમાં હળવાથી મધ્યમ વરસાદની શક્યતા છે. ગુજરાત, પશ્ચિમ મધ્ય પ્રદેશ, દરિયાકાંઠાના તમિલનાડુ, તટીય આંધ્રપ્રદેશ, લદ્દાખ અને રાજસ્થાનના અલગ-અલગ ભાગોમાં હળવા વરસાદની અપેક્ષા છે.

નોંધ : આ વેબસાઇટ પર આપેલી તમામ ન્યૂઝ અને વાતો રીપોર્ટર દ્વારા રિપોર્ટ કરેલા છે અથવા તો અન્ય સોર્સ ઉપરથી લેવામાં આવેલા છે. અમારો પ્રયત્ન તમને શ્રેષ્ઠ માહિતી સતત પહોંચાડવાનો છે અને આગામી સમયમાં પણ રહેશે. ન્યૂઝ તથા અન્ય વાતો ની જવાબદારી જે તે લેખક તથા સોર્સ ની રહેશે. “Gujarati Post” વેબસાઇટ કે પેજ ની કોઈ પણ જાત ની જવાબદારી રહેશે નહિ. અમારું પેજ “Gujarati Post” સારા સારા સમાચાર માણતા રહો અને શેર કરતા રહો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *