8 અને 9 ઓગસ્ટે ભારે થી અતિ ભારે વરસાદની આગાહી ગુજરાતમાં આજિલ્લામાં ભારે થી અતિ ભારે વરસાદની આગાહી ગુજરાતમાં ભારે થી અતિ ભારે વરસાદનું એલર્ટ

સૌથી વધુ સુરેન્દ્રનગરના વઢવાણમાં 5 ઈંચ વરસાદ આજથી રાજ્યમાં ફરી વરસાદનું જોર વધવાની સંભાવના. જેને લઇ આજથી 4 દિવસ રાજ્યમાં વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી છે. આજે રાજ્યના 3 જિલ્લાઓમાં ભારે વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી છે, જ્યારે 7 અને 8 ઓગસ્ટે અતિભારે વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી છે.

7 ઓગસ્ટે 5 જિલ્લામાં ભારે વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી છે, જ્યારે 8 ઓગસ્ટે 9 જિલ્લામાં ભારે વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી છે. હવામાન વિભાગની આગાહી અનુસાર, બનાસકાંઠા, પાટણ, મહેસાણા, ગાંધીનગર, ખેડા, પંચમહાલ, દાહોદ, છોટા ઉદેપુર અને નર્મદામાં ભારે વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી છે.

રાજ્યમાં ફરી એકવાર મેઘરાજાએ ધડબડાટી બોલાવી છે. આ સાથે હવામાન વિભાગે હજી પણ ભારે વરસાદની આગાહી કરી છે. વિગતો મુજબ છેલ્લા 24 કલાકમાં રાજ્યના 174 તાલુકામાં વરસાદ નોંધાયો છે. જેમાં સૌથી વધુ સુરેન્દ્રનગરના વઢવાણમાં 5 ઈંચ વરસાદ પાડ્યો હતો.

આ તરફ હવે હવામાન વિભાગે અજે રાજ્યના ત્રણ જિલ્લાઓમાં ભારે વરસાદની આગાહી કરી છે. રાજ્યમાં 4 દિવસ વરસાદની આગાહી હોઇ 8 અને 9 ઓગસ્ટે ભારે વરસાદ પડી શકે છે. આ સાથે ઉત્તર ગુજરાતમાં પણ વરસાદની આગાહી કરાઇ છે.

છેલ્લા 24 કલાકમાં રાજ્યના 174 તાલુકામાં વરસાદ છેલ્લા 24 કલાકમાં રાજ્યના 174 તાલુકામાં વરસાદ નોંધાયો છે. જેમાં સૌથી વધુ સુરેન્દ્રનગરના વઢવાણમાં 5 ઈંચ વરસાદ પડયો હતો. આ સાથે ધ્રાંગધ્રામાં સવા 4 ઈંચ, બોટાદમાં પોણા 4 ઈંચ, ઉનામાં 3.5 ઈંચ, ગઢડામાં 3.5 ઈંચ વરસાદ, મહુધામાં 3 ઈંચ, મહુવામાં 3 ઈંચ વરસાદ, લિંબડીમાં 2.5 ઈંચ, જોટાણામાં 2.5 ઈંચ વરસાદ, માતરમાં 2.5 ઈંચ, માંડલમાં 2.5 ઈંચ વરસાદ નોંધાયો છે. આ તરફ સુરતમાં સવા 2 ઈંચ, ગીર ગઢડામાં સવા 2 ઈંચ વરસાદ અને સુબિરમાં સવા 2 ઈંચ, બેચરાજીમાં સવા 2 ઈંચ વરસાદ પાડ્યો હતો.

હવામાન વિભાગે ઘણા રાજ્યોમાં ખાસ કરીને હરિયાણા અને પંજાબમાં ભારે વરસાદની ચેતવણી જારી કરી છે. પૂર્વ મધ્યપ્રદેશમાં પણ સારો વરસાદ થઈ શકે છે. નેપાળમાં આજે સવારે ભૂકંપના આંચકા અનુભવાયા હતા. આજના મોટા સમાચાર નીચે મુજબ છે –

જમ્મુ અને કાશ્મીરના ઉધમપુર જિલ્લાના મસોરા પાસે એક મિની બસ રસ્તા પરથી લપસીને ખીણમાં પડી જતાં આઠ વિદ્યાર્થીઓ ઘાયલ થયા હતા. બસ બર્મિન ગામથી ઉધમપુર જઈ રહી હતી. પ્રશાસન અને પોલીસની ટીમ ઘટનાસ્થળે પહોંચી ગઈ છે અને રાહત અને બચાવ કાર્ય શરૂ કરી દેવામાં આવ્યું છે. ઘાયલોને જિલ્લા હોસ્પિટલમાં દાખલ કરવામાં આવ્યા છે વધુ માહિતીની રાહ જોઈ રહ્યા છીએ

હવામાન વિભાગે આજે પણ કેટલાક દિવસો સુધી સારા વરસાદની આગાહી કરી છે. દેશના લગભગ તમામ રાજ્યોમાં ચોમાસું પહોંચી ગયું છે. કેરળ, કર્ણાટક અને તેલંગાણા જેવા રાજ્યોમાં ભારે વરસાદ થઈ રહ્યો છે, જ્યારે ઉત્તર ભારતમાં દિલ્હીથી લઈને યુપી અને પંજાબથી લઈને રાજસ્થાન સુધી છેલ્લા દિવસે એટલે કે શુક્રવારે વરસાદ થઈ રહ્યો છે. IMD એ જમ્મુ અને કાશ્મીર, પંજાબ, હરિયાણામાં 5 થી 9 ઓગસ્ટ વચ્ચે ભારે વરસાદને લઈને એલર્ટ જાહેર કર્યું છે. હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર પૂર્વ રાજસ્થાનમાં 8 અને 9 ઓગસ્ટે જ્યારે પશ્ચિમ રાજસ્થાનમાં 7 થી 9 ઓગસ્ટના રોજ ભારે વરસાદની શક્યતા છે.

નેપાળના નુવાકોટ જિલ્લામાં આજે વહેલી સવારે ભૂકંપના આંચકા અનુભવાયા હતા. નેશનલ ભૂકંપ મોનિટરિંગ એન્ડ રિસર્ચ સેન્ટરે જણાવ્યું હતું કે ભૂકંપ સવારે 5:26 વાગ્યે આવ્યો હતો, જેની તીવ્રતા રિક્ટર સ્કેલ પર 5.3 હતી. જો કે ભૂકંપના કારણે કોઈ નુકસાનના અહેવાલ નથી. આ પહેલા 31 જુલાઈના રોજ કાઠમંડુમાં 5.5ની તીવ્રતાનો ભૂકંપ આવ્યો હતો. આ પહેલા જુલાઈ મહિનામાં પણ નેપાળમાં ભૂકંપના આંચકા અનુભવાયા હતા, જ્યારે રિક્ટર સ્કેલ પર ભૂકંપની તીવ્રતા 4.3 માપવામાં આવી હતી.

અફઘાનિસ્તાનની રાજધાની કાબુલમાં એક મસ્જિદ પાસે થયેલા આતંકવાદી હુમલામાં આઠ લોકો માર્યા ગયા અને 18 ઘાયલ થયા. મસ્જિદ પાસે પાર્ક કરેલી કારમાં જોરદાર વિસ્ફોટ થયો હતો, જેમાં 8 લોકોના ઘટનાસ્થળે જ મોત થયા હતા. તાલિબાનના અધિકારીઓએ શુક્રવારના બોમ્બ વિસ્ફોટની પુષ્ટિ કરતા કહ્યું કે કારમાં બોમ્બ વિસ્ફોટ થયો હતો. તાલિબાનના અધિકારી ખાલિદ ઝદરાને જણાવ્યું કે બોમ્બ વિસ્ફોટ પશ્ચિમી કાબુલના શિયા પ્રભુત્વ ધરાવતા સર-એ-કરીજ વિસ્તારમાં થયો હતો.

નોંધ : આ વેબસાઇટ પર આપેલી તમામ ન્યૂઝ અને વાતો રીપોર્ટર દ્વારા રિપોર્ટ કરેલા છે અથવા તો અન્ય સોર્સ ઉપરથી લેવામાં આવેલા છે. અમારો પ્રયત્ન તમને શ્રેષ્ઠ માહિતી સતત પહોંચાડવાનો છે અને આગામી સમયમાં પણ રહેશે. ન્યૂઝ તથા અન્ય વાતો ની જવાબદારી જે તે લેખક તથા સોર્સ ની રહેશે. “Gujarati Post” વેબસાઇટ કે પેજ ની કોઈ પણ જાત ની જવાબદારી રહેશે નહિ. અમારું પેજ “Gujarati Post” સારા સારા સમાચાર માણતા રહો અને શેર કરતા રહો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *