સોના-ચાંદીના ભાવમાં ફરી એક વખત થયો મોટો ઘટાડો, 3300રૂપિયાનો મોટો ઘટાડો, સોનો ભાવ જલ્દીથી જાણી લો તેનો ભાવ નહિતર…

આ સપ્તાહના પ્રથમ દિવસે સોનાના ભાવમાં ઘટાડો જોવા મળ્યો હતો, પરંતુ છેલ્લા બે દિવસમાં રેટ ઝડપથી ઉપર તરફ ગયો હતો. ઈન્ડિયન બુલિયન એન્ડ જ્વેલર્સ એસોસિએશન (IBJA) અનુસાર, 5 ઓગસ્ટે 24 કેરેટ સોનાની કિંમત 52,140 રૂપિયા હતી. જ્યારે 22 કેરેટ સોનાની કિંમત 51,931 રૂપિયા પ્રતિ 10 ગ્રામ હતી.

ત્રણ અઠવાડિયાથી ઝડપી વૃદ્ધિ જોવા મળી છેઅઠવાડિયાના છેલ્લા દિવસે રેટ જમ્પસોનાના ભાવમાં સતત ત્રીજા સપ્તાહમાં વધારો જોવા મળ્યો હતો. આ અઠવાડિયે સોનાનો ભાવ 52 હજારને પાર ગયો. સપ્તાહના છેલ્લા દિવસે ફરી એકવાર સોનાના દરમાં ઉછાળો આવ્યો અને તે ઝડપથી ઉપર તરફ દોડ્યો. ભારતીય બુલિયન માર્કેટમાં આ સપ્તાહના છેલ્લા ટ્રેડિંગ દિવસે શુક્રવારે (5 ઓગસ્ટ)ના રોજ સોનાનો ભાવ 52,140 રૂપિયા પ્રતિ 10 ગ્રામ પર બંધ થયો હતો. ગયા સપ્તાહના અંતિમ દિવસે તે રૂ. 51,623 પ્રતિ 10 ગ્રામ પર બંધ થયો હતો.

આ સપ્તાહે સોનાના ભાવઆ સપ્તાહના પ્રથમ દિવસે સોનાના ભાવમાં ઘટાડો જોવા મળ્યો હતો, પરંતુ છેલ્લા બે દિવસમાં ભાવમાં ઝડપથી વધારો થયો છે. ઈન્ડિયન બુલિયન એન્ડ જ્વેલર્સ એસોસિએશન (IBJA) અનુસાર, સોમવાર (1 ઓગસ્ટ)ના રોજ સોનું રૂ. 51,405 પ્રતિ 10 ગ્રામ પર બંધ થયું હતું. મંગળવારે દર વધ્યો અને પછી ઉપરની તરફ જતો રહ્યો.

એક અઠવાડિયામાં કેટલો ખર્ચ થયોબુધવારે સોનાનો ભાવ વધીને 51,486 રૂપિયા પ્રતિ 10 ગ્રામ થયો હતો. ગુરુવારે તે 51,815 રૂપિયા પ્રતિ 10 ગ્રામ પર પહોંચી ગયો. શુક્રવારે સોનાનો ભાવ 52 હજારને પાર કરી ગયો હતો અને તે 51,140 રૂપિયા પ્રતિ 10 ગ્રામ પર બંધ થયો હતો.

24 કેરેટ સોનાની કિંમતઈન્ડિયન બુલિયન એન્ડ જ્વેલર્સ એસોસિએશન (IBJA) અનુસાર, 5 ઓગસ્ટે 24 કેરેટ સોનાની કિંમત 52,140 રૂપિયા હતી. જ્યારે 22 કેરેટ સોનાની કિંમત 51,931 રૂપિયા પ્રતિ 10 ગ્રામ હતી. તમામ પ્રકારના સોનાના દરની ગણતરી ટેક્સ વગર કરવામાં આવી છે. સોના પર GST ચાર્જ અલગથી ચૂકવવો પડશે. જો તમે સોનાના દાગીના ખરીદો છો, તો ટેક્સ પછી તેના પર મેકિંગ ચાર્જ પણ વસૂલવામાં આવે છે. જેના કારણે ભાવ ઉંચા છે.

વૈશ્વિક માર્કેટના મિશ્ર સંકેતો વચ્ચે સપ્તાહના ત્રીજા કારોબારી દિવસે સોના અને ચાંદીના ભાવમાં ફરી વધઘટ જોવા મળી રહી છે. આ સાથે ગઈ કાલે એટલે કે 26 જુલાઈએ સોનાની કિંમતમાં થોડો વધારો થયો હતો આજે ફરી સોનું સુસ્તીમાં છે. હાલમાં 51,000 ની નીચે ટ્રેડિંગ થઈ રહ્યું છે. વૈશ્વિક બજારમાં સોના-ચાંદીના ભાવ પર સતત દબાણની અસર ભારતીય વાયદા બજારમાં પણ જોવા મળી રહી છે. ચાલો જાણીએ નવીનતમ દર.

મલ્ટીકોમોડિટી એક્સચેન્જ પર, 24 કેરેટ શુદ્ધતાના વાયદાનો ભાવ સવારે 10 ગ્રામ દીઠ રૂ. 10 વધીને રૂ. 50,574 થયો હતો ત્યારે એમસીએક્સ પર ચાંદીનો વાયદો રૂ. 155 ઘટીને રૂ. 54,560 થયો હતો. આ અગાઉ સોનામાં કારોબાર ખુલ્લેઆમ રૂ. 50,568 પર શરૂ થયો હતો, જ્યારે ચાંદીમાં ખુલ્લેઆમ રૂ. 54,605 ​​પર વેપાર શરૂ થયો હતો.

ગુડ રિટર્ન વેબસાઈટના આંકડા પ્રમાણે આજે સોનાના ભાવમાં ઘટાડો થયો છે. ગુડ રિટર્ન વેબસાઈટ પર 22 કેરેટ શુદ્ધ સોનાની કિંમત આજે 320 રૂપિયા ઘટીને 46,580 રૂપિયા પ્રતિ દસ ગ્રામ થઈ ગઈ છે. અગાઉના કારોબારમાં સોનું રૂ. 46,900 પ્રતિ દસ ગ્રામના સ્તરે હતું.

જો તમે આજે 24 કેરેટ સોનાની કિંમત પર નજર નાખો તો, સોનું તેની ઓલ-ટાઇમ રેકોર્ડ કિંમત કરતાં ઘણું સસ્તું વેચાઈ રહ્યું છે. અત્રે ઉલ્લેખનીય છે કે ઓગસ્ટ 2020માં 24 કેરેટ સોનું તેના સર્વકાલીન ઉચ્ચ દરે રૂ. 55,400 પ્રતિ દસ ગ્રામ પર પહોંચી ગયું હતું. જો આપણે તે દર સાથે સરખામણી કરીએ તો આજે સોનાની કિંમતમાં 4620 રૂપિયાનો ઘટાડો થયો છે.

મોબાઇલ પર દર જાણોIBJA સરકારી રજાઓ સિવાય શનિવાર અને રવિવારે દર જારી કરતું નથી. જો તમે વીકએન્ડમાં 22 કેરેટ અને 18 કેરેટની સોનાની જ્વેલરી ખરીદવાનું વિચારી રહ્યા છો, તો તમને તેના રેટ મોબાઈલ પર મળી જશે. આ માટે તમારે 8955664433 પર મિસ્ડ કોલ કરવાનો રહેશે અને તમને SMS દ્વારા ગોલ્ડ રેટની માહિતી મોકલવામાં આવશે.

નોંધ : આ વેબસાઇટ પર આપેલી તમામ ન્યૂઝ અને વાતો રીપોર્ટર દ્વારા રિપોર્ટ કરેલા છે અથવા તો અન્ય સોર્સ ઉપરથી લેવામાં આવેલા છે. અમારો પ્રયત્ન તમને શ્રેષ્ઠ માહિતી સતત પહોંચાડવાનો છે અને આગામી સમયમાં પણ રહેશે. ન્યૂઝ તથા અન્ય વાતો ની જવાબદારી જે તે લેખક તથા સોર્સ ની રહેશે. “Gujarati Post” વેબસાઇટ કે પેજ ની કોઈ પણ જાત ની જવાબદારી રહેશે નહિ. અમારું પેજ “Gujarati Post” સારા સારા સમાચાર માણતા રહો અને શેર કરતા રહો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *